• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc duyệt web cho 5800

ljz282

thì 5800 dùng wifi để lướt web mà , chẵng lẽ bạn dùng GPRS để lướt web àh , phải chăng bạn là 1 đại gia :))

Dùng 3G để lướt web cũng nhanh lắm mà, đâu kém wifi mấy, mình dùng mạng mobi toàn báo 3,5G thôi :D

Mobi nó có mấy gói cước GPRS mà. Cũng rẻ lắm. Nếu chỉ xài 1 ngày = 3G hết có 8k. Cần j đại gia mới xài = GPRS ^^!

hantinhtu_baby

Mình dùng v3 nhưng nghe nói v5 5800 duyệt web nhanh lắm hả các bác

Đúng đó bạn nên đổi qua V5 mà dùng đi,5800 fw50 duyệt Web em nó phóng nhanh như ngựa,màn hình rộng,xài sướng lắm!
Không làm cho bạn thất vọng đâu

datvietdatviet

Đúng đó bạn nên đổi qua V5 mà dùng đi,5800 fw50 duyệt Web em nó phóng nhanh như ngựa,màn hình rộng,xài sướng lắm!
Không làm cho bạn thất vọng đâu

tui toàn duyệt web qua n78 nghe bác nói mà thèm.nhưng ghét cảm ứng chọc bao giờ mới xong 1 bài viết.mà 58 mua bao nhiêu tìn vậy.có đắt hơn n78 khôg ?

vutaikt

mình o HP 5800 giờ rẻ lắm bạn akf
còn 5tr3 hay 5tr4 thui
mình sài mấy đc gần nửa năm rùi
hack cwf xong máy chạy ngon
đến giờ cũng chưa bị lỗi gì nghiêm trọng

mình mua 1 tai nghe sony 360k +nghe nhạc xem video +web đỉnh rồi megabass đập ùynh ùynh
nói chung với >5tr mà mua con này thì oke...

tp31192

Các anh cho em hỏi mỗi lần em duyệt web xong tự nhiên trong Gallery có 1 đồng hình của web em mới duyệt :| em bị làm sao ấy ạ chỉ em khắc fục . mỗi lần vào Thư viện là nó load rất chậm

trongvuvan

dùng WIFI khi nào có, dùng 3G khi nào ko có WIFI, bù đắp lẫn nhau, thế mới hay chứ.
Có cách nào để SkyFIre duyệt web dạng Mobi không nhỉ, toàn load cả trang, tốc độ cùi mía ghê.

linh2911

Nếu chỉ dùng để đọc tin tức, nên dùng UCWeb của Trung Quốc, duyệt rất nhanh.(UCWEB theo mình biết không hỗ trợ javascrip nên chỉ dùng đọc tin tức thôi)
Muốn dùng dể giải trí thì mạng phải mạnh như 3G và Wifi. Lúc đó có thể dùng trình duyệt của máy là thích hợp nhất.

llTuyetTinhCocll

Nếu chỉ dùng để đọc tin tức, nên dùng UCWeb của Trung Quốc, duyệt rất nhanh.(UCWEB theo mình biết không hỗ trợ javascrip nên chỉ dùng đọc tin tức thôi)
Muốn dùng dể giải trí thì mạng phải mạnh như 3G và Wifi. Lúc đó có thể dùng trình duyệt của máy là thích hợp nhất.

Cũng ko hẳn đâu bạn....cùng test 3 cái duyệt web là...pm mặc định máy, ucweb, opera.....có kết nối là wifi....thì có kết quả....
1. tốc độ xử lý: opera, ucweb rồi tới pm mặc định máy.....
2. ram khi dùng: thì thằng opera phải nói là hao kinh khủng....4 tab là nó báo full....thằng ucweb thì cũng tốn nhưng ko bằng opera....(cũng khoảng 1/2 thằng oprera)...chỉ có pm mặc định là ít hao nhất....nhưng có điều chậm hơn và ít chức năng hơn.....

yuanmenghe

Các bạn có thể thay đổi phần cài đặt ể vào mạng nhanh hơn.
- vào phần cài đăt điểm truy câp, cài đặt nâng cao rồi điền địa chỉ DNS la : 208.67.222.222 va 208.67.220.220
- Xóa phần đia chỉ máy chủ proxy. Như thế có thể duyêt web nhanh hơn, va vào mọi trang bi cấm truy câp. Nhưng hạn chế la ko vào đc trang chủ của nhà mạng.

se7en1609

Các bạn có thể thay đổi phần cài đặt ể vào mạng nhanh hơn.
- vào phần cài đăt điểm truy câp, cài đặt nâng cao rồi điền địa chỉ DNS la : 208.67.222.222 va 208.67.220.220
- Xóa phần đia chỉ máy chủ proxy. Như thế có thể duyêt web nhanh hơn, va vào mọi trang bi cấm truy câp. Nhưng hạn chế la ko vào đc trang chủ của nhà mạng.

cái địa chỉ DNS chỉ dùng để phân giải tên miền thoy ko có giải quyết vấn đề tốc độ đâu bạn ^^, nó chỉ giải quyết vấn đề cho truy cập những trang web bị cấm bằng DNS thoy. Mình xài 8.8.8.8 của google cho dễ địa chỉ cảu openDNS dài quá

vancopvt

Các anh cho em hỏi mỗi lần em duyệt web xong tự nhiên trong Gallery có 1 đồng hình của web em mới duyệt :| em bị làm sao ấy ạ chỉ em khắc fục . mỗi lần vào Thư viện là nó load rất chậm
Cái này hình như là do cache nó lưu ấy mà. Bạn vào trang wed nào lần đầu nó cũng lưu lại để sau đó vào những lần sau thì nó nhanh hơn. Nói vậy nhưng hình như cũng không nhanh hơn được mấy. hjc

vancopvt

Mình duyệt wed, chat, coi clip bằng youtube qua mạng 3g thấy nhanh lắm chứ, lại không hay bị đứt mạng nữa. Chẳng bao giờ thấy lag cả, mỗi tội nướng pin thì... Không download gì nặng nặng thì dùng gói 50k của viettel, còn nếu download film thì dùng goi 200k hoặc 12k/ngày là ok. Chạy phà phà. Nói chung là 5800 thì chỉ xài opera mobile/ mini để lướt wed, đọc tin tức, truyện là nhanh. Còn nếu download thì dùng trình duyệt máy, chứ opera hay bị disconect lắm. Mình đã từng dùng em 5800 down film khoảng 150mb mà chỉ mất có khoảng 13 ~ 15 phút thôi. Wifi thì chưa thử vì ở trọ. Hjc.

nobjtadjxega

Mình duyệt wed, chat, coi clip bằng youtube qua mạng 3g thấy nhanh lắm chứ, lại không hay bị đứt mạng nữa. Chẳng bao giờ thấy lag cả, mỗi tội nướng pin thì... Không download gì nặng nặng thì dùng gói 50k của viettel, còn nếu download film thì dùng goi 200k hoặc 12k/ngày là ok. Chạy phà phà. Nói chung là 5800 thì chỉ xài opera mobile/ mini để lướt wed, đọc tin tức, truyện là nhanh. Còn nếu download thì dùng trình duyệt máy, chứ opera hay bị disconect lắm. Mình đã từng dùng em 5800 down film khoảng 150mb mà chỉ mất có khoảng 13 ~ 15 phút thôi. Wifi thì chưa thử vì ở trọ. Hjc.
bạn down trên web nào,bằng phần mềm j,mình sài 5k8 mạng mobi gói 3g 225k/tháng mà chỉ down dc nhưng file dưới 30mb :(( không bít tại sao

Trvuphuong

Member
bạn down trên web nào,bằng phần mềm j,mình sài 5k8 mạng mobi gói 3g 225k/tháng mà chỉ down dc nhưng file dưới 30mb :(( không bít tại sao

tại mạng mobi nó vậy đó! Bạn xài viettel hay vina thì down thoải máy