• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO "Gold Card" VÀ THIẾT LẬP "Recovery bền" CHO HTC DESIRE

ducdl2

Cho em hỏi là nếu chạy cái unrevoked thì máy đã được root rồi đúng không ạ? Em có tải terminal emulator về nhưng nó không chạy được mà báo exception, trong menu cũng không thấy cái app superuser permission nên không biết là máy đã được root chưa nữa

100% là chưa root được nên làm lại đi bạn.

ninhnd

Cho em hỏi là nếu chạy cái unrevoked thì máy đã được root rồi đúng không ạ? Em có tải terminal emulator về nhưng nó không chạy được mà báo exception, trong menu cũng không thấy cái app superuser permission nên không biết là máy đã được root chưa nữa

đúng là chưa hack đc thật nếu hack đc thì bạn sẽ cài đc terminal emulator, cài xong bạn đánh chữ SU để kiểm tra, nếu máy hack đc thì sẽ hiện ra superuser

samachcm

các bác nào chạy gold card thành công hương dẫn e với.chạy file goldcardtool.exe thì lúc nào cũng bị báo lỗi application erro giờ phải làm sao đây,nhờ máy bác chỉ dạy.

samachcm

em đã làm theo bài hướng dẫn của bác phamquang rồi,bác phamquang ơi cho e hỏi làm sao để biết đã thành công hay chưa vậy bác.

Kenji1992

em đã làm theo bài hướng dẫn của bác phamquang rồi,bác phamquang ơi cho e hỏi làm sao để biết đã thành công hay chưa vậy bác.

Khi ROOT thành công trong all apps sẽ có 1 app là: Superuser Permissions.

volk

Với Wildfire nói riêng và các Android của HTC nói chung, cách tạo GoldCard nói chung là giống nhau cả, nhất là bước nhận goldcard.img từ site chủ.
Bạn có thể áp dụng cách thứ 2 hoàn toàn có thể tạo GoldCard tốt cho con Wildfire của mình, đảm bảo đạt 100%.
Bác ơi cháu gặp 1 rắc rối : khi cháu kết nối máy với pc rồi chọn htc sync thì htc sync nhận máy , nhưng khi cháu chạy goldcardtool của bác ấn GET CID thì tự nhiên htc sync ko nhận máy wildfire nữa mà hiện thông báo " chưa có thiết bị kết nối " . ( cháu dùng htc sync 3.0.5422 )
Khi cháu cố làm tiếp các bước tiếp theo thì đc thông báo đã có goldcard , nhưng máy cháu lại báo ko nhận thẻ nhớ , cụ thể là máy đòi fomat thẻ nhớ , cháu fomat xong máy lại nhận ( vậy là đã mất goldcard ạ )
cháu thử đi thử lại , kể cả reset pc , hardreset wildfire nhưng đều vẫn bị htc sync báo ko có thiết bị kết nối khi ấn get cid ở goldcardtool .
Cháu dùng win7 32b . Mong bác sớm trả lời để cháu up rom cho bằng bạn bằng bè . Tks bác rất nhiều ạ !!!

PhamQuang

Manager
Bác ơi cháu gặp 1 rắc rối : khi cháu kết nối máy với pc rồi chọn htc sync thì htc sync nhận máy , nhưng khi cháu chạy goldcardtool của bác ấn GET CID thì tự nhiên htc sync ko nhận máy wildfire nữa mà hiện thông báo " chưa có thiết bị kết nối " . ( cháu dùng htc sync 3.0.5422 )
Khi cháu cố làm tiếp các bước tiếp theo thì đc thông báo đã có goldcard , nhưng máy cháu lại báo ko nhận thẻ nhớ , cụ thể là máy đòi fomat thẻ nhớ , cháu fomat xong máy lại nhận ( vậy là đã mất goldcard ạ )
cháu thử đi thử lại , kể cả reset pc , hardreset wildfire nhưng đều vẫn bị htc sync báo ko có thiết bị kết nối khi ấn get cid ở goldcardtool .
Cháu dùng win7 32b . Mong bác sớm trả lời để cháu up rom cho bằng bạn bằng bè . Tks bác rất nhiều ạ !!!

- Đã có GoldCard mà cháu format đi thì mất là phải rồi, đừng có format thẻ sau khi tạo GoldCard nhé.
- Máy kết nối và Sync xong với PC thì cứ kệ nó, chạy Tool là được mà.
- Nên chạy trên WinXP thử xem sao, dù sao các Tool chạy trên XP sẽ ổn hơn.

volk

- Đã có GoldCard mà cháu format đi thì mất là phải rồi, đừng có format thẻ sau khi tạo GoldCard nhé.
- Máy kết nối và Sync xong với PC thì cứ kệ nó, chạy Tool là được mà.
- Nên chạy trên WinXP thử xem sao, dù sao các Tool chạy trên XP sẽ ổn hơn.
Có goldcard rồi nhưng cháu lắp card đó vào máy thì máy cháu báo ko nhận thẻ , đòi fomat mới nhận thẻ ạ .
cháu đã mất 1 tiếng cài lại winXP bác ạ , nhưng giờ thì cháu lại gặp phải vấn đề là ko chạy được tool ( error bác ạ )
nó thông báo như sau ạ : The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application

samachcm

Có goldcard rồi nhưng cháu lắp card đó vào máy thì máy cháu báo ko nhận thẻ , đòi fomat mới nhận thẻ ạ .
cháu đã mất 1 tiếng cài lại winXP bác ạ , nhưng giờ thì cháu lại gặp phải vấn đề là ko chạy được tool ( error bác ạ )
nó thông báo như sau ạ : The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application
bạn download phần mền net fame wold 2.0 trở lên cài vào pc thì mới cài đươc goldcardtool.exe bạn nha.

cuibapngo

Member
hi bác!e đã tạo goldcard trên thẻ,e làm y như hình h.dẫn ,tới lúc save nó báo như vầy:
the data will be written without a back up and changes cannot be undone,save any way?
như thế đã tạo đc goldcard chưa? e mở thẻ ra đâu thấy gì đâu bác?muốn biết thì làm ntn?ví dụ giờ m lại format thẻ rồi tạo goldcard khác vẫn đc chứ?lại bắt đầu từ bước thứ 6 hả bác?
tạo goldcard rồi thì tiếp theo là tạo recovery luôn hả bác?
xong recovery rồi phải hạ xuống 8.0 rồi mới root máy đc hay sao?máy e 0.92.
e tạo gldcard trên thẻ 2gb,nếu muốn xài thẻ 8gb theo máy thì phải tạo goldcard với recovery trên thẻ 8gb luôn hay sao bác?

Chỉnh sửa cuối:

hilaryteri

help! các bác giúp em với!

Máy em desire đã up OTA lên 2.2 nhưng chạy được 1 chút nó reset và đứng ở màn hình HTC! tháo pin thì vào được 1 chút rồi cũng reset lại!
Em up lại rom ship cùng loại với rom 2.2 ở trong máy nhưng bây h chỉ hiện lên 4 dấu chấm than ở 4 góc màn hình! không thể vào HBoot được!

Máy em ko vào được thì có cách nào tạo gool card được ko ah?

ducdl2

Mượn 1 máy chạy Android của ai đó để tạo goldcard cũng được mà.

hilaryteri

Mình gửi cho bạn goldcard.img để tạo luôn thẻ Goldcard nếu bạn cần

xin cảm ơn! Bạn gửi giùm mình !
Hiện máy mình ko vào được Hboot, mà chỉ hiện lên dòng chữ HTC và 4 dấu chấm than ở 4 góc màn hình! Mình phải làm sao?

daotac84

chú quang ơi cho cháu hỏi :
gorcarrd có dùng chung cho các máy htc được không ạ
cháu dùng gorcarrd của hero dùng cho desire có được không ạ

ducdl2

chú quang ơi cho cháu hỏi :
gorcarrd có dùng chung cho các máy htc được không ạ
cháu dùng gorcarrd của hero dùng cho desire có được không ạ

Đươc bạn à,dùng chung được hết đó.