• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp Soft Y Học PPC mới nhất!

Bạn cảm thấy chủ đề này thế nào ?

• Cần thiết

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    7
  • Poll closed .

cuongoc

Cảm ơn Sáng. Mình dùng HTC 2, bị hiện tượng vỡ font lung tung như có bạn tả. Không biết các bạn khác có bị thế không.? Sáng có thể hướng dẫn chi tiết cách cài đặt ra sao không, bởi vì khi cài xong thấy nó cứ yêu cầu mình phải đăng nhập để kết nối gì đó. ?

Lesangmd

Dạ anh có thể nói rõ anh đang đề cập đến phần mềm nào không ạ, em chưa rõ ?

cuongoc

Bạn cho mình xin file này "CAB file from version 17.1" để mình thử lại xem sao được o ?

Cám ơn thang_hesman nhiều.

Xin lỗi mod vì o biết làm sao xóa bớt 1 bài.

Làm ơn cho mình hỏi exec đã xài được Uptodate 17.3 trên PPC chưa.? Mình cài file cab ở mục Crack trong đĩa uptodate17.3.Iso ra nhưng không thành công. :(

Lesangmd

PEPID Suite 11.0 Sáng ạ.

Cái này chắc do lỗi lập trình phần mềm chưa tương thích hoàn toàn với các dòng máy, có thể độ phân giải màn hình của anh "cao quá" nên chưa được hỗ trợ, chứ máy em thấy ngon lành chứ có bị sao đâu ạ. Cái này thì em chịu không giúp được rồi ^^

Lesangmd

Làm ơn cho mình hỏi exec đã xài được Uptodate 17.3 trên PPC chưa.? Mình cài file cab ở mục Crack trong đĩa uptodate17.3.Iso ra nhưng không thành công. :(

Chưa thành công là như thế nào hả anh, không cài được hay cài rồi nó vẫn bắt đăng ký. Em đang dùng đây, có thấy sao đâu ?

PingMD

Mấy anh có phần mềm chẩn đoán hình ảnh (Xray, CT, Ultrasound, MRI) ko, cho em với.
Cảm ơn nhiều lắm. Cuối tuần vui vẻ nhé.

Lesangmd

Bạn có thể chọn 1 hoặc các phần mềm về chẩn đoán hình ảnh theo liên kết bên dưới ( Của skyscape) , đăng ký thì vào ykhoaviet.tk hoặc các bài viết trong chủ đề này để xem hướng dẫn .

Reeder and Felson's Gamuts in Radiology
Radiology Review Manual
Accident and Emergency Radiology
Handbook of Interventional Radiologic Procedures
Ferri's Best Test - A Practical Guide to Laboratory Medicine and Diagnostic Imaging

Chọn phiên bản dành cho PDA hoặc PC để tải về và cài qua activesync ( Nhớ đăng ký một tài khoản miễn phí trước đã )

cuongoc

chưa được cuongoc ơi, chán quá dẹp luôn rùi.

Thứ nhất là bác phải có cài lày http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=640062
Bác cài file Dr Tom , fix date
Chỉnh sửa registry
Với hai động tác đó vẫn chưa xài được vì file cab 17.1 sẽ báo expire
Bác vào thư mục 2577 trên dĩa Uptodate iso. Vào folder Pocket PC, lấy file Uptodat_PPC WM5_PPC.Cab , file này cài vào PPC.
Vậy là OK.
Em đang xài rùi. Chạy ngon. Hơi lỗi phần Drug. Lỗi này thì trên các Forum khác thấy cũng chưa ai chữa được.

haidaicayk

Sáng ơi, có cái Atlas giải phẫu người nào ngon không, cho mình xin với?? Mình tìm lâu rùi mà không thấy. Mình vừa tốt nghiệp BSĐK, định thi NT Ngoại, kiếm cái Atlas ôn bài cho tiện.:p

Lesangmd

@ haidaicayk :

BẠN NÓI ĐẾN ATLAS DÀNH CHO POCKETPC HAY MÁY TÍNH HAY CHỈ LÀ EBOOK BÌNH THƯỜNG THÔI ?
Nếu là atlas cho PPC thì có cái Netter mình đóng gói dạng file Cab, ngoài ra bạn vào link bên dưới thích cái nào thì cứ tải về thoải mái , đều là atlas hay cả đấy .
Tải xong thì gửi email cho mình mình gửi công cụ đăng ký cho.

http://www.medicalwizards.com/products/index/category/16

Còn đây là phần mềm Giải phẫu người Netter cho PocketPC file Cab mình tự đóng gói , đã đăng ký cho bạn : CLICK VÀO ĐÂY ĐỂ TẢI VỀ NHÉ

Lesangmd

Medical Wizards ER Suite v8.0
( Mới)

PHIÊN BẢN CẬP NHẬT MỚI.

Bộ cung cụ Y học nổi tiếng được các Bác sĩ và Sinh viên Y Khoa tin dùng từ nhiều năm nay.

Làm giảm thời gian, công sức và căng thẳng trong việc chăm sóc bệnh nhân cho bạn.

Yêu cầu: 2,8 MB bộ nhớ lưu trữ, Standard Pocket PC 2003 / Windows Mobile 5.0, 6.0 hoặc mới hơn

Tính năng mới:

• Tự động cập nhật sản phẩm trực tiếp trên điện thoại của bạn
• Tất cả các mô-đun cập nhật và mở rộng đại diện cho các cập nhật trong nội dung và giao thức
• Chủ đề mới, máy tính lâm sàng, và thuốc bổ sung vào mỗi mô-đun
• Cải thiện nội dung cho người dùng quốc tế của chúng tôi ở các nước AU, CA, New Zealand và Anh

haidaicayk

Tuyệt vời, cảm ơn Sáng nhìu. Merci beaucoup. Chỉ cần học Netter thui là cũng mệt lăm rùi, học lui học tới mà vẫn chưa nhớ hết.hic.:p.

Lesangmd

Williams-Hướng dẫn lâm sàng Huyết học
-Skyscape 2010-
CUỐN SÁCH LÂM SÀNG HUYẾT HỌC NỔI TIẾNG THẾ GIỚI.

Tác giả (s): Marshall A. Lichtman, MD, Beutler Ernest, MD, et. al:.
Nhà xuất bản : công ty McGraw-Hill, Inc
Phiên bản: Dựa trên phiên bản 7 bìa cứng

Các tính năng mới :

* Phần về Nguyên tắc điều trị bao gồm các chủ đề mới: Nguyên tắc chống huyết khối trị liệu, trị liệu miễn dịch tế bào, và vắc xin trị liệu
* Cập nhật các chủ đề bao gồm các nguyên tắc của Điều trị hoá chất, tế bào gốc tạo máu, Gene trị liệu, và quản lý nhiễm trùng trong vật chủ bị tổn hại
* Bao gồm các chủ đề mới về Hệ thống miễn dịch bẩm sinh, Hệ thống miễn dịch tế bào đuôi gai thích nghi và thiếu hụt kháng thể trung gian đông máu, kháng thể, rối loạn huyết khối trung gian, và cân nhắc bệnh lý huyết học trong lúc mang thai
* Cung cấp sự cân bằng hoàn hảo giữa khoa học cơ bản và lâm sàng.

Phần mềm này được bán với giá 150 USD trên skyscape.com.

TẢI VỀ :

Download TRIAL[PPC]
Download TRIAL [PC]

DUNG LƯỢNG 56 MB.Cách đăng ký như cũ.

exec

Sáng ơi, không hiều sao anh cài trên HD2 với các ROM 6.5 khác nhau đều không chạy được chương trình ER Suite 8.0, chỉ nháy lên 1 cái rồi mất luôn.

PingMD

Sáng ơi, không hiều sao anh cài trên HD2 với các ROM 6.5 khác nhau đều không chạy được chương trình ER Suite 8.0, chỉ nháy lên 1 cái rồi mất luôn.

Em cũng giống anh. Bó tay.

Lesangmd

Em cũng giống anh. Bó tay.

Dạ em cũng bị thế, sau đó cài vào bộ nhớ chính thì mới chạy được anh ạ!
Phần mềm này củ chuối quá, những 7 MB lận mà bắt cài vào bộ nhớ chính mới chịu chạy.
Em có cả đống phần mềm thay thế nên gỡ nó rồi.
Em nghĩ anh nên dùng cái Tarascon 2010 hoặc Drdrug để thay cho cái này cũng được.

exec

Dạ em cũng bị thế, sau đó cài vào bộ nhớ chính thì mới chạy được anh ạ!
Phần mềm này củ chuối quá, những 7 MB lận mà bắt cài vào bộ nhớ chính mới chịu chạy.
Em có cả đống phần mềm thay thế nên gỡ nó rồi.
Em nghĩ anh nên dùng cái Tarascon 2010 hoặc Drdrug để thay cho cái này cũng được.

Đúng là cài vào bộ nhớ chính thì mới chạy được Sáng ơi. Em có Tarascon 2010 hay Standford 2010 thì cho anh xin luôn nhé. Ths.

PingMD

Đúng là cài vào bộ nhớ chính thì mới chạy được Sáng ơi. Em có Tarascon 2010 hay Standford 2010 thì cho anh xin luôn nhé. Ths.

Có bản Tarascon 2009, anh xài tạm nhé. Hình như chưa có bản 2010 thì phải.

Tarascon 2009