• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập tành cfw cho N97 mini V30.0.004 (RM-555)

Status
Không mở trả lời sau này.

pidgin

N97mini hiện nay đã đi trở thành "thiên cổ", hầu như không có các bản cfw cập nhật mới. Thấy mọi người trên diễn đàn trao đổi rất xôm về đề tài cfw nên tôi cũng tập tành nghiên cứu :)

Để cho ra phiên bản đầu tiên "cook by tự tui" :D này tôi đã phải flash con máy N97mini của tui không dưới 50 lần (xót máy quá hi hi). Đến hôm nay thì tôi có thể phát biểu rằng, bản cook đầu tay của tôi hoạt động rất ổn.

Tải về bản cook mới nhất tại link: http://www.mediafire.com/?or62jwe9slzao4d

Mật khẩu giải nén: TDL (lưu ý viết hoa nhé ;;))

Bản này tôi cook dựa trên bản SCL^5 của sercczionelabus (link: http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=46096.0)

Một số đặc điểm chính của phiên bản này:
1. Cập nhật:
* Nokia Browser 7.3.1.33
* Rompatcher Plus 3.1 (mới nhất)
* Một số điều chỉnh khác giúp máy hoạt động mượt hơn
2. Tích hợp thêm một số ứng dụng:
* Giao diện và bộ gõ tiếng Việt
* Âm lịch
* CameraPro 2.2.8 (mới nhất, chụp ảnh đẹp hơn so với phần mềm camera mặc định của máy);
* SwitchOff (ứng dụng này giúp tắt máy theo lịch để tiết kiệm pin);
* Googlemap 4.1.1;
* Game M.Maze Classic (tôi thấy game này khá thú vị);
* NetworkSwitcher v1.01 (giúp chuyển đổi nhanh giữa các chế độ mạng Dualmode/3G/GSM)
* Bổ xung thêm nhạc chuông hay và ảnh nền đẹp sẵn trong firmware
3. Giao diện được bổ xung thêm các bộ cánh mới
* Anna Shine Black 5th By Arjun (theme này được đặt mặc định cho máy)

* Ngoài ra bổ xung thêm them Lumia (theme này tham khảo của bạn nxhoang90/hoangphonghd)

Bản đầu tay của tôi tạm có các nội dung như trên. Bạn nào thấy firmware chạy ổn trị thì nhấn "Thanks" để cổ vũ tinh thần cho tôi nhé :D

Các góp ý cải tiến và lỗi trong quá trình sử dụng thì các bạn phản hồi lại để tôi điều chỉnh ở các phiên bản cập nhật tiếp theo

Lưu ý: Khi sử dụng phần mềm CameraPro, các bạn vào mục "Settings", chỉnh mục "Hardware acceleration = Off" để màn hình không bị đen khi chụp ảnh

(Các phiên bản mới nhất sẽ được cập nhật tại đây)

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
bản này có theme đẹp gê bạn cho mình cái theme đi. thank

mrmy

giờ CFW n97mini cũng hiếm quá , dù sao cũng thank bạn vì đã làm CFW hiếm hoi cho N97mini

pidgin

Bạn làm giúp mình một bản cho em 5230 với.:-??

Không có máy để test thì khó làm lắm

Hiện tôi đang nghiên cứu cách thiết lập các ứng dụng vào đúng nhóm thư mục nhưng chưa làm được :(

Ví dụ như khi cài games thì shortcut của nó phải ở trong mục games.

Hiện nay, mọi thứ khi cài đều chui hết vào mục Applications. Bạn nào có giải pháp thì chia sẻ nhé!

Last edited by a moderator:

mrmy

bản cook cũng ok lắm bạn ơi sao không làm cho nó ẩn profile ngoài HS luôn bạn , với lại thêm lịch âm vào nữa thì ok

pidgin

bản cook cũng ok lắm bạn ơi sao không làm cho nó ẩn profile ngoài HS luôn bạn , với lại thêm lịch âm vào nữa thì ok

Âm lịch, tôi chưa kiếm được bản nào phù hợp :(

mrmy

bạn ơi hình như symbol bị lỗi hay sao ý , 6 trang chỉ có 2 trang là có ký tự còn mấy trang kia ô vuông không à bạn ơi

lamgaka

Tôi đang có một số điều chỉnh nhỏ, ngày mai tôi sẽ up bản mới lên. Bạn ráng chờ chút nhé :D
k có tài khoản thì đow đến sáng mai hả ông ơi......up len mediafire đi...

mrmy

hixhix mình kiếm mob hay mà của X6 không à , hình như là máy hơi nóng khi sử dụng bạn à , cái bàn phím qwety trong mục tn chuyển qua lại bàn phim chữ và số không được bạn ơi

à bạn ơi cái nhac chuông mesenger 7 ở bản update này khác ở bản trước bạn có nhạc chuông messenger 7 o bản cũ không up lên hộ mình với đang cần nhạc chuông đó ^^

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.