• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

Baoduyat

:D Muốn biết tai nghe nào dùng tốt lấy cuốn PCWORLD về xem đánh giá là biết liền mà !. Mỗi người một sở thích và cả túi tiền nữa bạn !. Hiện nay có râá nhiều tai nghe BT của rất nhiều nhãn hiệu khác nhau trên thị trường, thường thì tiền nào của nấy :D.

ngagenokia

CorePlayer với WMV9

Cái thằng này hình như không có codec tốt cho WMV9 thì phải. Tôi chạy một số phim được nén bằng codec wmv9 với bitrate video 457 kb thì bị đứng luôn. nhưng chạy với WMplayer thì lại rất ngon lành, không bị giật một tý nào. Tôi thử cài bản 1.0.4.716 mới nhất thì vẫn bị như vậy. Ai biết tại sao xin chỉ giáo. Tôi dùng Pocketloox n520 với HDH WM5.

minhphuaz

Member
Tôi xài bản Beta 8.1 thấy rất tốt. Nó chạy được file ASF mà WM9 chạy k được. Nó cũng chỉ cần cài vô SD Card là chạy rồi. Khỏi tốn bộ nhớ Main.

sutu

em thì thấy bản 8.1 RC của bác PQuang chạy là chuẩn nhất đấy ạ.Chạy được nhiều loại file...hì... hì đó là ý kiến riêng em thôi ạ

labyrinth

em thì thấy bản 8.1 RC của bác PQuang chạy là chuẩn nhất đấy ạ.Chạy được nhiều loại file...hì... hì đó là ý kiến riêng em thôi ạ

Theo mình nghĩ thì TCPMP đến đây kết thúc được rùi, The Core Player chính thức đã xuất hiện, các tính năng đã quá tuyệt rồi, có thể quên hẵn TCPMP với các bản RC trước đây

thanhtin

Theo mình nghĩ thì TCPMP đến đây kết thúc được rùi, The Core Player chính thức đã xuất hiện, các tính năng đã quá tuyệt rồi, có thể quên hẵn TCPMP với các bản RC trước đây

Bậy, mỗi chương trình có mỗi tính năng riêng , mình thấy TCMP 8.1 ok nhất, hi hi

Utxd

Bậy, mỗi chương trình có mỗi tính năng riêng , mình thấy TCMP 8.1 ok nhất, hi hi

labyrinth nói đúng chứ không bậy đâu thanhtin à :D

TCPMP chỉ là các bản beta (0.81 chứ không phải 8.1 đâu nhé), khi ra bản chính thức TCPMP đã không còn nữa mà đã đổi tên thành CorePlayer rồi :))

Phoenix

em xài o2mini khi cài bản 0.72RC không xem được file *.mov? các huynh giúp em được không?

Theo mình bạn nên cài thử CorePlayer đi, mình cũng dùng o2mini và trước đây cài TCPMP 0.72RC, nhưng từ khi cài CorePlayer thì quên luôn TCPMP.
labyrinth nói đúng đấy, hãy quên TCPMP được rồi (nó chỉ là các bản beta thôi). Đã có bản chính thức, đó chính là CorePlayer. Bạn vào đây tự nghiên cứu nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=433

Tom_codon

Super V.I.P
Nhưng CorePlayer vẫn chưa xem được qua wifi hay sao nhỉ ???
Bản mới nhất cũng chưa khắc phục được điều này ....!
Nhưng đúng là đánh giá CorePlayer trong tương lai gần sẽ là soft phổ biến nhất trên PPC....!

tubua

Em còn thấy cái TCPMP để đọc đuôi *.wmv kém thật,đọc file hơi nặng một tí là bị giật ngay ko thể nào bằng Windows Media đọc đc ạ ! hè.hè...

dai_ca

Em còn thấy cái TCPMP để đọc đuôi *.wmv kém thật,đọc file hơi nặng một tí là bị giật ngay ko thể nào bằng Windows Media đọc đc ạ ! hè.hè...

Đúng rồi, Windows Media đọc tốt, không bị giật. Trên máy mình chỉ có WM và coreplayer thôi, hi hi

nguyendanghung

Sao em cài TCPMP lên Atom Exec thì chạy bình thường nhưng khi thoát ra thì màn hình bị rất nhiều xọc ngang dọc, sau đó mờ dần rồi trắng toát luôn. Chỉ có cách khởi động lại máy. Trong khi cài trên O2 mini thi ko sao ! tại sao vậy nhỉ?

rockone1909

Sao em cài TCPMP lên Atom Exec thì chạy bình thường nhưng khi thoát ra thì màn hình bị rất nhiều xọc ngang dọc, sau đó mờ dần rồi trắng toát luôn. Chỉ có cách khởi động lại máy. Trong khi cài trên O2 mini thi ko sao ! tại sao vậy nhỉ?
cài bản mới nhất chưa bạn, có thể nó chưa hỗ trợ thật tốt cho dòng máy bạn, hoặc là máy bạn bị xung đột phần mềm

moonhuy

Trong tất cả các phần mềm Play Media mình vẫn thấy chương trình TCPMP này hay nhất, hổ trợ nhiều định dạng nhất, chạy tốn bộ nhớ rất ít (nếu để ý chỉ chiếm Ram = 1/3 Window Media), chọn bài hát, lưu playlist đều tiện lợi. Mình chỉ cài mổi chương trình này thôi, ngoài WM mặc định của máy.

Chỉnh sửa cuối:

southsun

bây giờ dùng coreplayer thì cũng ngang ngữa với TCPMP rồi,giao diện lại đẹp hơn ,dễ chỉnh EQ hơn nhưng mà khởi động lên chậm hơn

Phoenix

bây giờ dùng coreplayer thì cũng ngang ngữa với TCPMP rồi,giao diện lại đẹp hơn ,dễ chỉnh EQ hơn nhưng mà khởi động lên chậm hơn

Giao diện đẹp hơn, dễ điều khiển hơn, nhiều tính năng hơn mà lại ngang ngửa TCPMP là thế nào. Core là phiên bản hoàn thiện sau của TCPMP mà bạn :-?

VUNHATVAN

Sau một thời gian sử dụng CorePlayer, hôm nay em lai quay về TCPMP, chỉ tiếc anh bạn này giao diện xấu quá, còn các cái khác thì rất tuyệt

Utxd

thế thằng này dừng ở bản 0.81 à các bác? hồi e dùng nó có 0.5 ^^

Tới bản 0.81 là kết thúc giai đoạn beta của phần mềm này, sang bản chính thức thì được đổi tên thành Core Player rồi, bản mới nhất là 1.0.4 và cũng đã có chủ đề dành riêng cho nó rồi.