• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TD2 WM6.5 ROM (HTC): V31 (Build 21686.5.3.11) ★ MANILA 2018 (FINAL)

redmask

Lâu quá không vào diễn đàn thấy nhiều rom mới cho TD 2 quá, bác Quang vất vả build rom cho anh em quá, thanks so much, mong nhiều bản rom từ mới từ bác.

SirKojiro

Chú Quang build rom xong mà gặp phải mấy ông như thế này chắc mất hứng luôn... Sao bạn không úp thử và cảm nhận nhỉ ???

Bạn không sợ bị.......phang bằng một chiếc gậy à???

Chữ ký của @SirKojiro
Không nên đánh phụ nữ dù chỉ bằng một nhành hoa mà nên...phang bằng một chiếc gậy

Hai bạn là Mod và Trial Mod mà ăn nói thế à, hay các bạn nghĩ nick của mình đã đổi mầu xanh và vàng rồi thì thích làm gì hay trả lời sao cũng được??? Là người dùng cuối khi up các bản ROM cook đều có những câu hỏi riêng của minh,hỏi sao để không vị coi là Spam, hỏi sao để thấy link mà down
là quyền của mỗi người, miễn là không vi phạm các quy định của diễn đàn.

Hai bạn nên xem lại thái độ của mình khi trả lời nhé.

P/s Chú Quang: Nếu chiểu theo quy định về Spam thì bài # 52, 53 xứng đáng bị xóa đúng không chú?

Chỉnh sửa cuối:
Hai bạn là Mod và Trial Mod mà ăn nói thế à, hay các bạn nghĩ nick của mình đã đổi mầu xanh và vàng rồi thì thích làm gì hay trả lời sao cũng được??? Là người dùng cuối khi up các bản ROM cook đều có những câu hỏi riêng của minh,hỏi sao để không vị coi là Spam, hỏi sao để thấy link mà down
là quyền của mỗi người, miễn là không vi phạm các quy định của diễn đàn.

Hai bạn nên xem lại thái độ của mình khi trả lời nhé.

P/s Chú Quang: Nếu chiểu theo quy định về Spam thì bài # 52, 53 xứng đáng bị xóa đúng không chú?
Mình không nói về chức năng Hidden Content mà mình nói là các bạn thực sự không có thú vui chơi PPC, bạn nghĩ thú vui khi dùng PPC là gì ? Xem phim, nghịch soft, chụp ảnh,... đó chỉ là 50% thôi bạn ạ, còn 50% còn lại bạn biết mình nói về cái gì rồi chứ ? Có máy, có rom trong tay tại sao không úp thử rồi test nhỉ ?! Tại sao phải đi hỏi bản rom này dùng thế nào, có ổn định không ???

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu cùng link tải phiên bản V26:
- Thay đổi OEM và Manila mới từ ROM Ship của LEO: 2.13.531.1 TMOUS
- Build mới của COM5: 23569.5.5.0
Cùng một số chỉnh sửa hệ thống.

hoabinh

Cám ơn anh Quang đã mất thì giờ làm ROM mới, cảm nhận của tôi là bản Radio 4.49.25.91 bắt wifi không được khoẻ như các bản trước thì phải.

PhamQuang

Manager
Cám ơn anh Quang đã mất thì giờ làm ROM mới, cảm nhận của tôi là bản Radio 4.49.25.91 bắt wifi không được khoẻ như các bản trước thì phải.

Mình thấy WiFi bình thường và thậm chí nhanh hơn kia mà. Thử Reset lại WiFi của bạn xem.
Bản V26 mình thay đổi phiên bản PhoneCanvas từ Rhodium sang (mới hơn), bạn thử test xem chức năng Video Call hoạt động có bình thường không nhé. :D

hoabinh

Nếu vậy do wifi ở cơ quan tôi nhưng lạ 1 điều trước kia con O2s của tôi (tôi đang dùng cả 2 mà) bắt sóng wifi kém hơn nhưung bây giờ nó vẫn connect được còn em TD2 này thì ko nối được. Reset bằng cách tắt đi bật lại thi làm rồi anh Quang ạ.
Bản này tôi vừa up xong, cảm nhận là chậm hơn bản 25 thì phải. Video call thì tôi bỏ rồi thậm chí tắt hết các chức năng 3G cho nó đỡ tốn pin, già roài nên cũng bảo thủ lắm.

keangnam

ak minh down dk rồi hóa ra là phải relly ^_^ mà bác up lên host khác được ko? down trên rapidshare sợ quá :-ss

xuanhair

lại phải thử bản mới rồi.Cám ơn chú Quang nha.Bản v25 cháu cũng rất thích,nhưng mà tối nào vào mạng cũng phải vào xem là chú Quang đã up bản ROM mới chưa để còn được nghịch.HE..HE..

hoabinh

Bản này bác Quang gỡ bỏ phần mềm dọn RAM đi rồi phải không? Tôi tìm mãi ko thấy, món Video Call hình như Viettel ko support cho TD2 thì phải, gọi đi ko bao giờ được cả.

Hoden

Super V.I.P
Bản này bác Quang gỡ bỏ phần mềm dọn RAM đi rồi phải không? Tôi tìm mãi ko thấy, món Video Call hình như Viettel ko support cho TD2 thì phải, gọi đi ko bao giờ được cả.

sao kì vậy mình cũng xài viettel vẫn gọi video ầm ầm............. bạn có kick gói 3G chưa đấy, chưa kich hoạt thì làm sao nó mở cho. soạn 3G ON gủi 161 cho nó kich hoạt rồi vào band chọn lại cấu hình 3g là xong.

hoabinh

sao kì vậy mình cũng xài viettel vẫn gọi video ầm ầm............. bạn có kick gói 3G chưa đấy, chưa kich hoạt thì làm sao nó mở cho. soạn 3G ON gủi 161 cho nó kich hoạt rồi vào band chọn lại cấu hình 3g là xong.
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, tôi kích hoạt từ lúc VT nó mới có 3G cơ, trên máy tôi bao giừo cũng có logo 3G hay H của Viettel.

saobiet

xin hỏi: Một người mới dùng bản Rom này tốt hay dùng bản rom mới chính thức của HTC

keangnam

tất nhiên là cái này tốt hơn rồi bác ak nó được cái sẵn khá nhiều tiện ích hay ^_^ mỗi tội là ngốn pin

SirKojiro

Bản này dùng ổn định và khá nhanh, pin dùng khoảng 2 ngày. So với ROM gốc cài theo máy thì khác nhau và cũng khó so sánh WM6.1 và WM6.5 nhưng nên dùng cái này thay đổi không khí vì các tính năng thường dùng vẫn ổn định và giao diện thì đẹp hơn rất nhiều.

Một lần nữa cảm ơn bác Quang.

vi3tboii

chẳng biết cái rom này có ngon hơn cái rom energy ko nữa..để test thử coi. thks

keangnam

Chẹp căn bản là phải reply thì mới đc down mà bác? Hơi bực mình ở chỗ đó!

Hoden

Super V.I.P
Chẹp căn bản là phải reply thì mới đc down mà bác? Hơi bực mình ở chỗ đó!

không sao miễn đừng spam những gì vô nghĩa, box ppc cũng khá lạnh lẽo. tải và hãy bình luận về nó. so sánh để các KTV rút kinh nghiệm cho bản build tiếp theo tốt hơn.