• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Team Venom presents: viperX - Rom Sense sáng tạo nhất từ trước đến nay(UP v2.7.1)

venusian

Moderator
Đúng như tiêu đề của bản Rom. Mình xin giới thiệu với các bạn một ban Rom mình đang dùng cảm thấy rất hay và đẹp dành cho ONE X.

Team Venom presents: viperX 1.0.0
===xda-developers===

Sơ lược bản Rom:
- Thông tin chi tiết ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1745176
- Based on Android 4.0.4 - 2.05.401.2
- Deodexed & Zipaligned SDK r20
- SuperSU v0.92 - credits Chainfire

Các tùy chỉnh đặc biệt:
  1. Venom Tweaks - HUGE: Các tùy chỉnh về tất cả hệ thống của Rom
  2. Venom HUB! - Giống như HTC HUB bạn có thể tải về các icon Mod có thể phản hồi trực tiếp về bản Rom cho tác giả.
  3. Venom OTA! - Chức năng updata trực tiếp theo kiểu giao thức OTA.

Hướng dẫn cài đặt:
- Máy cần đc S-OFF hoặc unlock bootloader.
- Cần Flash file boot.img của Rom theo hướng dẫn ở đây.
- Chép Rom vào bộ nhớ máy và sử dụng Recovry để up.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Có nhiều sáng tạo hay nhưng lại mắc phải nhiều lỗi và nóng máy pin kém
Các bạn test thử rồi chia sẻ cùng a,e nhé

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator

Em thấy dùng ổn mà anh. Em dùng mấy hôm nay thấy vấn đề về Pin và mức nóng máy đều bình thường mà.
Base mới nên vấn đề về Pin và nhiệt đã đc cài thiện rất nhiều.
Tùy chỉnh và tùy biến của ban rOm này rất hay. Nhiều tùy chọn và tích hợp.

vinhhuynh1

Chuẩn, mình dùng rom này 4 ngày rồi thấy rất ok, chế độ chờ online wifi nhiệt độ chỉ 30 độ C. Rất nhiều tùy chỉnh, có 2 giao diện để lựa chon cho các tính đồ thích Sen và k Sen, có 2 loại icon và đặt biệt được thiết kế với 2 màu đen & đỏ nhìn rất ngầu.

Nokian85

Bên tinhte giới thiệu bản này lâu rồi mà ! Mình đã cài thấy pin khá ổn same same như bản minhlc

venusian

Moderator
Bên tinhte giới thiệu bản này lâu rồi mà ! Mình đã cài thấy pin khá ổn same same như bản minhlc

Rom này cũng mới có. Mình đã test mấy hôm nay dùng thấy ổn định mới giới thiệu để mọi người cùng dùng.

hoanbeck

Trước là bản rom do team Pkmn làm cũng lâu lâu rồi, giờ chuyển sang team Venom làm từ 01/07 :D mình dùng từ lúc đó đến giờ chưa thấy lỗi gì, máy chỉ nóng khi chơi game (tình hình chung của em OneX này :( ), test thử các loại kernel nhưng cuối cùng lại về với stock cho ổn định.

Sáng nay mới có bản ViperX 1.0.1 update qua OTA, các bác thử luôn nhé :D

Nokian85

Trước là bản rom do team Pkmn làm cũng lâu lâu rồi, giờ chuyển sang team Venom làm từ 01/07 :D mình dùng từ lúc đó đến giờ chưa thấy lỗi gì, máy chỉ nóng khi chơi game (tình hình chung của em OneX này :( ), test thử các loại kernel nhưng cuối cùng lại về với stock cho ổn định.

Sáng nay mới có bản ViperX 1.0.1 update qua OTA, các bác thử luôn nhé :D

anh em dùng bản này đi ngon lắm đấy ! Đã ai update chưa ?hình như up xong nhiều hiện tượng lắm !!!

hoanbeck

anh em dùng bản này đi ngon lắm đấy ! Đã ai update chưa ?hình như up xong nhiều hiện tượng lắm !!!

Mình update luôn từ 8/7 dùng đến giờ đã thấy hiện tượng gì đâu nhỉ??? :| đọc changelog thấy chủ yếu là fix lỗi là chính :D

ppcboy

Mình có cùng cảm nhận như bạn minhlc là máy nóng và hao pin lắm. còn lại đây là bản rom tốt.

tanvoviem

tình hình là mình quên không đổi boot thành boot.img. bây giờ nó treo cứng ở logo htx rồi, khôngvào được bootloader, làm sao bây giờ các pro?

hoanbeck

tình hình là mình quên không đổi boot thành boot.img. bây giờ nó treo cứng ở logo htx rồi, khôngvào được bootloader, làm sao bây giờ các pro?

Giữ chặt phím Power 1 lúc cho nó khởi động lại (nháy đèn xanh thông báo), rồi vào lại Bootloader để flash lại boot.img :D

tanvoviem

mình giữ rồi đấy chứ, nó tắt đi 1 lúc rồi lại bật lên màn hình logo htc luôn :(((((

mình giữ rồi đấy chứ, nó tắt đi 1 lúc rồi lại bật lên màn hình logo htc luôn :(((((
Bạn giữ phím Power để tắt, khi nào màn hình tắt thì nhanh tay nhấn và giữ luôn phím Volume Down thì sẽ vào được HBOOT.

tanvoviem

vâng, để mình thử lại xem sao, loay hoay cả chiều nay khg đc, đã thế lại nhỡ mấy việc :(((

tanvoviem

tình hình là vẫn khg được ạ, bấm volum- nó vẫn về màn hình treo logo htc :(

venusian

Moderator
tình hình là vẫn khg được ạ, bấm volum- nó vẫn về màn hình treo logo htc :(

Ấn giữ nút nguồn đợi tới lúc màn hình tắt đi thì lập tức ấn nút Volum Down luôn. Bạn làm lại luôn nhé.

tanvoviem

từ hôm qua đến giờ mình ấn không biết bao lần rồi, hic..... up xong mình nhìn thấy con rắn độc nó chào mình 1 cái rồi cứ lặng lẽ tỏa sáng.........ức chế kinh :(

venusian

Moderator
từ hôm qua đến giờ mình ấn không biết bao lần rồi, hic..... up xong mình nhìn thấy con rắn độc nó chào mình 1 cái rồi cứ lặng lẽ tỏa sáng.........ức chế kinh :(

Không có chuyện up Rom Cook mà mất Bootloader đc. Rom này mình cũng up, mà mình thì toàn up theo kiểu. Up rom truớc flash file boot.img sau. Bao nhiêu lần up rom toàn vậy có sao đâu.
Chỉ có thể bạn làm chưa đúng. Vất đấy, bình tĩnh và thử lại sau xem sao.
Hoặc nút volum down của bạn bị hỏng thôi.