• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Team Venom presents: viperX - Rom Sense sáng tạo nhất từ trước đến nay(UP v2.7.1)

venusian

Moderator
Cập nhật Team Venom presents: viperX 2.0.1

Có gì đặc biệt:
  • Nâng lên Based on Android 4.0.4 - 2.17.401.2 release-keys

Hướng dẫn cài đặt:

venusian

Moderator
Nhận xét sau hai ngày sử dụng bản viperX 2.0.1:

1. Các lỗi trên Based on Android 4.0.4 - 2.05.401.2 đã không còn.
  2. Lỗi thường xuyên rớt mạng, lỗi thỉnh thoảng nhòe màn hình đã hết.
  3. Pin đã đc cải thiện nhiều. Mình cảm thấy tiếc kiệm pin hơn.
  4. Venom Tweaks với nhiều tùy chỉnh hơn.
  5. Nói chung là rất ổn :p

modbibi

Bản rom này rất ổn, pin rất ngon nhưng không bik bác có bị giống em ko, lúc khởi động lại máy (closed all apps and restart chứ ko phải hot reboot) thì nhận sim rất khó, lúc nhận được lúc ko, có lúc phải tắt nguồn rồi tháo sim ra lắp lại mới nhận được, lúc xài mấy rom khác thấy bt...ko bik có phải do radio ko, thấy sau khi up rom này lên là radio cũng up lên lun phiên bản: 2.1204.135.20. Bác test thử xem có bị giống em ko

venusian

Moderator
Bản rom này rất ổn, pin rất ngon nhưng không bik bác có bị giống em ko, lúc khởi động lại máy (closed all apps and restart chứ ko phải hot reboot) thì nhận sim rất khó, lúc nhận được lúc ko, có lúc phải tắt nguồn rồi tháo sim ra lắp lại mới nhận được, lúc xài mấy rom khác thấy bt...ko bik có phải do radio ko, thấy sau khi up rom này lên là radio cũng up lên lun phiên bản: 2.1204.135.20. Bác test thử xem có bị giống em ko

Mình thấy không sao cả. Reboot (closed all apps and restart) là chế độ khởi động thông thường nên thời gian khởi động lâu hơn là hot reboot.
Rất có thể khu vực bạn đang sống sóng không ổn định. Bạn thử up các bản Rom khác cùng Base với ban Rom này xem sao. Kiểm tra lại chế độ mạng đang sử dụng xem sao

modbibi

Mình thấy không sao cả. Reboot (closed all apps and restart) là chế độ khởi động thông thường nên thời gian khởi động lâu hơn là hot reboot.
Rất có thể khu vực bạn đang sống sóng không ổn định. Bạn thử up các bản Rom khác cùng Base với ban Rom này xem sao. Kiểm tra lại chế độ mạng đang sử dụng xem sao

may hôm trước up bản VNOneX của bác hanoiwap thì ko sao, mới wa bản này thì bị dzị, ko bik sao nữa, để test thêm vài hôm nữa xem sao

venusian

Moderator
may hôm trước up bản VNOneX của bác hanoiwap thì ko sao, mới wa bản này thì bị dzị, ko bik sao nữa, để test thêm vài hôm nữa xem sao

Mặc định của bản Rom này sau khi up nó để chế độ mạng chỉ GSM thôi. Nên bạn cần phải xem lại chỗ này nhé. Cài đặt lại cho nó thành GSM / WCDMA auto nhé.

modbibi

Mặc định của bản Rom này sau khi up nó để chế độ mạng chỉ GSM thôi. Nên bạn cần phải xem lại chỗ này nhé. Cài đặt lại cho nó thành GSM / WCDMA auto nhé.
Ok...nãy vừa test lại đã thấy khá ổn rồi, nhưng nhận sim vẫn hơi chậm 1 chút xíu.
p/s: Hôm bữa chọc lấy sim ra nhìn nhầm thế nào chọc nhầm vào cái lỗ mic chống ồn phía trên ko bik nó có bị gì ko @@, mà hội OneX sao thấy vắng vẻ quá, nhớ hồi HD2 rầm rộ khác hẳn

hoanbeck

Hồi đầu mới up rom này cũng bị cái này, hoang mang vãi :)) kiểm ra các kiểu, gọi cả lên Viettel :)) may mà mò vào chỉnh lại APN thì phát hiện ra :))

kenu97

Đây có lẽ là bản rom e ưng nhất từ trước đến nay, Với bản 1.0 của Viper tuy cũng ưng nhưng có mấy lỗi, cũng định trở về rom ship mấy lần nhưng bận quá chả có tgian ngó đến máy, đến giờ ra bản 2.0 này công nhận rất tuyệt.

troly

Well-Known Member
Mình dùng antutu test thì đạt được hơn 12.000 thật ấn tượng.

newdriver2007

E down về không giải lén được để lấy file boot.img nó báo bản rar bị lỗi có bác nào biết bản nào ko lỗi không ah ?

troly

Well-Known Member
E down về không giải lén được để lấy file boot.img nó báo bản rar bị lỗi có bác nào biết bản nào ko lỗi không ah ?

Bạn down bản nào thế?
Bản 2.0.0 thì mới có file boot.img, bản 2.0.1 chỉ là update thôi.

newdriver2007

Mình down bản 2.0.0 nhưng chắc do file rar bị lỗi mình down linh khác về thì giả nén được rồi !

M

minhtungml29

Guest
Cảm nhận sau 1 ngày dùng rom viperX 2.0.1 phải nói 1 câu là: viperX 2.0.1 tạo ra là để cho OneX thật tuyệt vời :D

acatanacio

có ai cài swipe2lock ko ?(bricked kernel) rom này có chạy đc ko
thấy cái này với ARHD và leedroid là ngon nhưng leedroid ko update nữa

venusian

Moderator
Thấy có bộ Icon HD đẹp chia sẻ với anh em . hehe

lamhunglc

Nhận xét sau hai ngày sử dụng bản viperX 2.0.1:

1. Các lỗi trên Based on Android 4.0.4 - 2.05.401.2 đã không còn.
  2. Lỗi thường xuyên rớt mạng, lỗi thỉnh thoảng nhòe màn hình đã hết.
  3. Pin đã đc cải thiện nhiều. Mình cảm thấy tiếc kiệm pin hơn.
  4. Venom Tweaks với nhiều tùy chỉnh hơn.
  5. Nói chung là rất ổn :p
lỗi rớt mạng thì các bác bỏ chon WCDMA đi là ok ạ ( chỉ chọ GSM )
vào cài đặt > Mạng di động > chế độ mạng > chỉ dùng GSM (