• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Team Venom presents: viperX - Rom Sense sáng tạo nhất từ trước đến nay(UP v2.7.1)

frankmovie

Có bác nào có app unlock màn hình One X bằng cách vuốt hàng phím cảm ứng ở dưới không ? Up lên cho anh xem xài với. Cứ bấm nút nguồn nhiều có vẻ ko ổn lắm ^_^

minhlc1958

Active Member
Hi vậy là bạn chưa biêt sử dụng rồi nó đâu cần phải ấn nguồn đâu bạn
Bạn cần tìm hiểu thêm tính năng Sweep 2 Wake đối với 1x thì bạn sẽ biết nên sử dụng hay ko

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Em cần cái app không phải ấn power mà vẫn bật được màn hình lên cơ,app của bác chỉ unlock screen sau khi ấn power thì em không cần,hix hix,dù sao cũng thanks bác.

Hi vậy là bạn chưa biêt sử dụng rồi nó đâu cần phải ấn nguồn đâu bạn
Bạn cần tìm hiểu thêm tính năng Sweep 2 Wake đối với 1x thì bạn sẽ biết nên sử dụng hay ko

frankmovie

Sweep 2 Wake em vào thì nó bị ẩn đi phần Enable/Disable Sweep2wake . Liệu có phải tại Kernel của em là 2.6.39.4-g090b42e nên không sử dụng được app này phải ko bro? Em phải làm ntn để sử dụng được "Sweep 2 Wake" bây giờ ?

minhlc1958

Active Member
Sweep 2 Wake em vào thì nó bị ẩn đi phần Enable/Disable Sweep2wake . Liệu có phải tại Kernel của em là 2.6.39.4-g090b42e nên không sử dụng được app này phải ko bro? Em phải làm ntn để sử dụng được "Sweep 2 Wake" bây giờ ?

Bạn có thể dùng kernel Faux_123_004b8, 005b1 hoặc 007vf
Nhưng do Sweep 2 Wake thường hay bị lỗi nên bên XDA họ gỡ bỏ cái này

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Bạn có thể dùng kernel Faux_123_004b8, 005b1 hoặc 007vf
Nhưng do Sweep 2 Wake thường hay bị lỗi nên bên XDA họ gỡ bỏ cái này

Đúng rồi, Sweep 2 wake là tùy theo kernel, tuy nhiên không ổn định.
Mình theo dùng lock screen widget để tắt, còn bật thì dùng phím volume up là được rồi (chức năng của Tweaks)

Có update bản mới rồi ! bác chủ đã up chưa nhỉ ?

Phiên bản mới nhất là 2.1.0 có thể down về flash bằng recovery hoặc up qua OTA đều được.

frankmovie

Em dùng VenomFlasher nhưng lạ là dù báo flash thành công mà khởi động toàn không lên,cứ ra con rắn chạy đi còn lại tí đuôi là restart,chán quá !

M

minhtungml29

Guest
Em dùng VenomFlasher nhưng lạ là dù báo flash thành công mà khởi động toàn không lên,cứ ra con rắn chạy đi còn lại tí đuôi là restart,chán quá !
Bạn đã Flash file boot.img trong rom down về chưa? nếu chưa thì flash thì sẽ lên

Tiện đây có A E nào dùng bản Venom này có cài callrecoder full không mình cài mấy bản full mà cài xong nó toàn bắt mua
Cho mình xin nhé! mình đang cần,mình dùng sun call recoder toàn lỗi. xin cảm ơn trước :D

venusian

Moderator
Bạn đã Flash file boot.img trong rom down về chưa? nếu chưa thì flash thì sẽ lên

Tiện đây có A E nào dùng bản Venom này có cài callrecoder full không mình cài mấy bản full mà cài xong nó toàn bắt mua
Cho mình xin nhé! mình đang cần,mình dùng sun call recoder toàn lỗi. xin cảm ơn trước :D

Ứng dụng ghi âm cuộc gọi thì mời bạn bơi sang đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...nhật-v1-2-5)&p=2180564&viewfull=1#post2180564

venusian

Moderator
Đã có update 2.1.0 rồi đấy, http://venomroms.com/fota/endavourU/ViperXOTA_2.1.0.zip anh em tải về dùng.
Yêu cầu đã up lên 2.0.1 rồi.
Xem thêm ở đây

Tối qua vừa check chưa thấy đâu giờ đã thấy :D

Cập nhật ViperX 2.1.0

Changelog:
Fixed blue 4g icon instead of no sim card icon
Fixed blueooth icon always showing connected
Fixed wifi icons showing wrong icons
Fixed custom highspeed icon not working
Fixed transparent dock not working on landscape
Fixed not selected quicksettings tab when QuickQuicksettings is enabled
Fixed screenshot function with power+home not working
Fixed longpress actions not working when right capacitive key is mapped to recent
Fixed longpress button timeout fc tweaks
Fixed tweaks that need to be applied on boot
Fixed and cleaned increased app drawer tweak

--------

Added toggle to fource gsm auto prl
Added tweak to toggle little 3 dot menu button at the top of some apps
Added s2w toggle
Added readahead mod
Added original entries to rosie menu back
Added horizontal quicksettings.
Added mod to toggle different visibility mods of quicksettings
Added mod to toggle different modes to show/hide horizontal quicksettings
Added possibility to collapse/expand statusbar with longpress button
--------
Updated hosts file
Cleaned permissions script
Cleaned build.prop
Readded 96tweaks script without sqlite database vaccum

Hướng dẫn cài đặt:
  • Đang dùng bản ViperX 2.0.1
  • Anh em updata qua OTA để lên nhé
  • Hoặc tải link sau về up qua Recovery nhé: ViperX OTA 2.1.0

kenu97

mình up OTA qua 3G tí đã xong, thêm đc vài thứ hay phết.
Chơi field runner hơn tiếng đồng hồ mà máy vẫn mát rượi. thích thật

venusian

Moderator
Không biết mọi người dùng thế nào chứ mình thấy bản 2.1 này hay bị FC quá !

Mình chưa bị phát nào cả. Bạn thử làm lại như thế này nhé.
Full Wipe và cài đặt lại bản 2.0 từ đầu. Sau đó up lên 2.0.1 rồi up tiếp lên 2.1.0 rồi mới cài đặt các ứng dụng và tùy chỉnh sau nhé.

frankmovie

Em thay ban 2.1.0 nay song wifi co ve you hon 2.0.1 thi phai,cac bac co thay the ko? Sorry em moi cai may men lo co tv.