• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TelexKeyb [1.2.3] - Bàn phím mềm trên WM

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

th_thanhtung

Skin cho VGA thì bác phải tự tạo thôi, phải thay ảnh skin.bmp bằng ảnh khác có độ phân giải cao gấp đôi và các số liệu trong skin.ini phải nhân 2 lên thôi b-)

Không được bạn ơi, thử làm 480x260 thì chỉ hiển thị được 5 cột và 2 hàng.
Thử dùng SkinResco ở trên (240x155) thì hiển thị đủ cột nhưng cũng chỉ được hai hàng trên thôi. Chắc lại do chương trình rồi không nhận rồi

Chỉnh sửa cuối:

ng2mat

Thử dùng SkinResco ở trên (240x155) thì hiển thị đủ cột nhưng cũng chỉ được hai hàng trên thôi. Chắc lại do chương trình rồi không nhận rồi
Mình không có pda độ phân giải VGA nên ko giúp được j cho bạn rồi. bạn hỏi thử bác ntd tác giả của phần mềm xem !

Posted via Mobile Device

N

ntd

Guest

Tạm thời cho màn hình lớn hơn QVGA bạn chỉ có thể dùng skin có kích thước 80x240 :|

chucuoihp

Bản keyboard này xài kèm với font gì vậy bạn ơi. Sao tui xài với font tahoma đi kèm vietmapR12 ra toàn chữ ô vuông ah :(

th_thanhtung

Bàn phím ngầm định cỡ font chữ là 14, hơi nhỏ so với VGA, Sửa trong file skin.ini thành 18 hoặc 20 thì vừa. Nhưng softreset thì lại trở về như cũ, làm thế nào để cố định được nhỉ

N

ntd

Guest
Bàn phím ngầm định cỡ font chữ là 14, hơi nhỏ so với VGA, Sửa trong file skin.ini thành 18 hoặc 20 thì vừa. Nhưng softreset thì lại trở về như cũ, làm thế nào để cố định được nhỉ

Đây có thể là lỗi của ứng dụng, tôi sẽ kiểm tra. Phiên bản tiếp theo sẽ được hỗ trợ hoàn toàn cho VGA và màn hình ngang.

duy8889

mình đang xài thử trên máy o2 neo, lúc cài vô máy rồi thì cái biểu tượng tam giác chỉa lên (kế bên biểu tượng keyboard của máy lúc bật keyboard lên ấy) dùng để chuyển keyboard nó loạn lên

tuy nó vẫn nằm bên phải biểu tượng keyboard nhưng tap vô nó k xi nhê, mình tap vòng vòng khu vực đó thì hên xui trúng được nó, có khi nó nằm chỗ này có khi nằm chỗ khác ^__^!

vô trong contacts thì tap vô nó k được, nhưng cứ tap 1 cái rồi tap tiếp vào menu hay new thì nó sẽ hiện lên cho mình chuyển keyboard

k biết có ai bị giống mình k nữa, tác giả fix giùm mình với

N

ntd

Guest
Phiên bản 1.2.1 (16.2.2009)

Phiên bản 1.2.1:

- fix lỗi cỡ font chữ
- hỗ trợ chế độ màn hình ngang (sử dụng file skinL.bmp)
- hỗ trợ VGA, dùng skin cho QVGA. Ví dụ skin có kích thước 120x240 thì khi dùng cho VGA nó sẽ có kích thước 240x480
- có thể thay đổi tùy thích ký tự trong phần NUM và NUM+Shift (xem thêm trong skin.ini.txt)

Ghi chú: khi xoay màn hình, các bạn phải chọn bàn phím khác rồi chọn lại TelexKeyb thì skin mới hiện đúng. RKB cũng bị lỗi này, hiện tôi chưa tìm được cách chữa.

Last edited by a moderator:

ngodzung

cám ơn bạn ntd đã đầu tư thời gian và công sức để liên tục cập nhật một sản phẩm hữu ích cho các anh em trên diễn đàn.
Phiên bản sau bạn cho thêm mục lựa chọn skin trong phần option của telexkeyb thì tốt quá :) như vậy mọi người có thể tự chế và lưu nhiều skin, lúc nào thích chọn cái gì thì chỉ việc thay đổi option, không phải copy đè file skin.bmp & skin.ini nữa.

N

ntd

Guest
Nhờ bác fix cho màn hình WVGA được ko, thank nhiều

Bạn có thể chụp màn hình WVGA khi dùng Telexkeyb được không vì tôi không có thiết bị tương ứng?

quocdungjs

Mình rất thích xài bàn phím này,lúc đầu xài bình thường,nhưng đựoc 1 thời gian bị lỗi là không gõ được tiếng Việt,mặc dù mình đã chọn cách gõ tiếng Việt.Lúc này mình phải đổi qua bàn phím khác,sau đó đổi ngược lại bàn phím TelexKeyb lúc đó mới gõ đựoc tiếng Việt.Mong bạn khắc phục lỗi này nhé.Thanks.

N

ntd

Guest
Bản update 18.2

Phiên bản 1.2.1 update (18.2.2008):

- fix lỗi khi xoay màn hình
- fix lỗi màn hình ngang với skin không có skinL.bmp
- từ bây giờ, skin cho bàn phím không cần phải có tên skin -> có thể chép vào thư mục của bàn phím bao nhiêu skin cũng được. Ví dụ Skin có tên là PDAViet thì phải có các file PDAViet.ini, PDAViet.bmp và PDAVietL.bmp.
- thay đổi skin: mở settings.ini và sửa skin=skin thành skin=PDAViet. Sau đó chuyển sang bàn phím khác rồi quay lại TelexKeyb.

Phiên bản tiếp theo có thể sẽ có việc chọn skin trong Option ;)

ng2mat

Bạn up lên nhưng chỉ có file bmp mà không có file skin.ini.
Bạn cho mình xin cả file ini nữa đi

Links mới đây bác, có thay đổi một chút (bỏ các khoảng trống giữa các phím), dễ gõ hơn khá nhiều :

Mã:
http://www.mediafire.com/?1uqydxy4wtf

seugab

E cũng chưa dùng thử soft của bác nhưng cũng xin có yêu cầu nhỏ thế này: bác có thể làm FullSreenKeyBoard k ạ. Vừa Full vừa gõ tiếng Việt đc, thế mới đã.
E rất thích chế độ FullScreen của thằng SPB nhưng nó lại k gõ dc tiếng Việt. Gõ ở chế độ FullScreen sẽ nhanh hơn nhiều.

N

ntd

Guest
E cũng chưa dùng thử soft của bác nhưng cũng xin có yêu cầu nhỏ thế này: bác có thể làm FullSreenKeyBoard k ạ. Vừa Full vừa gõ tiếng Việt đc, thế mới đã.
E rất thích chế độ FullScreen của thằng SPB nhưng nó lại k gõ dc tiếng Việt. Gõ ở chế độ FullScreen sẽ nhanh hơn nhiều.

Khi nào có thời gian tôi sẽ nghiên cứu thực hiện ;)

hanoiwap

Super V.I.P

Spb3 và Spb4 đều có FullScreen cho tiếng Việt đấy bạn ạ