• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

vanhuan

các bác ơi cho em cần hỏi gấp 2 vấn đề này. Mong các bác giải quyết sơm dùm em nhé!!!
1) Về pin con n73 của em , không hề bị phồng( theo như em quan sát ) chạy thì thi thoảng mới thấy âm ấm???? Nhưng sao chỉ sài được có một ngày là hết ráo. Hjc. Trong khi em sạc vẫn cứ từ 2h30' đến 3h mới đầy ( cái này rất lạ). Mà thỉnh thoảng còn báo ảo nữa chứ. Ai biết cho em hỏi nguyên nhân nhé????
2) Em nghĩ pin yếu là vi cài nhiều phần mềm nên chiều nay em format một phát. Hjc. Em chỉ format nguyên điện thoại còn thẻ nhớ thì không(= lệnh 7370). Vào lại ứng dụng thì thấy mấy cái icon chương trình em cài trên thẻ nhớ bị mất ráo. Em nghĩ là format nguyên điện thoại chứ sao lại mất cả chương trình trên thẻ nhớ, thật sự rất khó hiểu. Sau đó em cài một số phần mềm lại và restart máy. Khởi động xong thì máy bắt em phải nhâp pass thẻ nhớ( cái này do em đặt từ trước) vào lại ứng dụng thì mấy chương trình vừa cài xong mất luôn. Tức quá em remove pass thẻ rồi khởi động lại phát nữa thì thấy nó hiện cái bảng install gì gì đó. Vào lại ứng dụng thì xuất hiện chương trình đã cài. Em không hiểu liệu như vậy là thẻ nhớ có vấn đề hay là do lỗi gì. Mong được chỉ giáo!!!

Thứ nhất bạn không nói rõ pin bạn đã sài được bao lâu rồi! Nếu lâu 6 tháng thì là pin bạn đã xuống! Nhưng thông thường bạn sài một ngày với tấn suất liên tục thì hết pin trong một ngày là bình thương thậm chí là tốt nưa đó! Bạn cài nhiều soft cũng tốn nhiều pin. Một số soft cài vào ăn pin nhiều(vì chạy ngầm trong hệ thống) nên trước khi fomat bạn cũng nên tìm hiểu kỹ xem soft nào bạn cài vào ăn pin, bạn để ý kỹ là phát hiện ra liền! Nếu phát hiện ra thì tùy bạn xem có nên cần thiết remove nó hay không( Quyền quyết định của bạn). Chứ mỗi lần Fomat là cài lại nhiều chương trình mệt lắm! Bạn nên lưu ý vài điểm đó nhé!

Thứ hai khi bạn Fomat thì dĩ nhiên các shotcut của các chương trình trong thẻ nhớ mất là đúng rồi! Vì các chương trình cài trong thẻ nhớ muốn hiển thị trên máy thì máy phải tạo đường dẫn và shotcut(icon) ra để bạn chạy đó. Nhưng bản chất các chương trình đó vẫn nằm trong thẻ nhớ đó bạn. Muốn biết bạn lấy thẻ nhớ ra gắn vào đầu đọc thẻ là biết liền( Nằm trong Program files của thẻ).
Các shotcut(icon) không hiện thì do bạn cài một lúc nhiều chương trình nên máy chậm không hiển thị liên cho bạn được, máy phải cần một thời gian thì mới hiện lên được! Tốt nhất khi cài xong soft(app) thì bạn nên khởi động lại máy để các icon hiển thị được tốt và máy cũng tốt nữa bạn à!

Chúc vui nhé!:D

davidboy09

Cách lưu file dc gửi qua bluetooch??? help

mấy bác ơi chỉ em cách nào lưu file dc gửi qua Bluetooch đc không? mỗi lần gửi qua nó ở trong tin nhắn, mún lấy cho setup vào thẻ nhớ không đc? chỉ em với các mod khoang hãy xóa bài em nha (nếu bài này không hợp lệ) tại vì em ít khi lên mạng lắm. xóa rùi sao em biết làm sao đây?

Kojiro

Super V.I.P
mấy bác ơi chỉ em cách nào lưu file dc gửi qua Bluetooch đc không? mỗi lần gửi qua nó ở trong tin nhắn, mún lấy cho setup vào thẻ nhớ không đc? chỉ em với các mod khoang hãy xóa bài em nha (nếu bài này không hợp lệ) tại vì em ít khi lên mạng lắm. xóa rùi sao em biết làm sao đây?

Vào Xplore nhấn số 4 là thấy các file được nhận qua Bluetooth, chọn các file đó rồi chép vào E là xong, quá đơn giản.

haiau84

Cho mình hỏi. máy mình hiệu 3250 bị lỗi tin nhắn không gửi được, cửa hàng tự ý nâng cấp lên thành v4.60 , hiện giờ máy vào tự điển toàn bị ô vuông và bộ nhớ máy chỉ còn 7MB, vậy cho mình hỏi từ v4.60 úp fimware còn v4.14 có được không. hay là phải đổi code của v4.60 đế úp và code của v4.60 nào là đọc được tiếng việt ok nhất. thanks

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi. máy mình hiệu 3250 bị lỗi tin nhắn không gửi được, cửa hàng tự ý nâng cấp lên thành v4.60 , hiện giờ máy vào tự điển toàn bị ô vuông và bộ nhớ máy chỉ còn 7MB, vậy cho mình hỏi từ v4.60 úp fimware còn v4.14 có được không. hay là phải đổi code của v4.60 đế úp và code của v4.60 nào là đọc được tiếng việt ok nhất. thanks

Code nào ghi hỗ trợ tiếng Việt là ok cả bạn à. Cứ up đi là hết ô vuông à.

vancopvt

mình muốn hỏi các bạn làm thế nào để format thẻ nhớ mà làm mất hết những chương trinh mình cài vào đó. Vì hôm qua mình format diện thoại mà không for mat thẻ nên bây giờ cứ mở máy thì nó lại bắt installing rồi bắt mình vô ứng dụng mới mệt chứ. Mà những chương trình mình cài trên thẻ không thể hiên icon trong menu. Mình cài lại thì vẫn không thấy hiện lên. Giờ không biêt làm thế nào. Mong các bạn giúp đõ. Mà mình không có đầu đọc thẻ thì có thể dùng pc suite hoặc mass storage để fot mat không vậy. Fot mat như thế nào thì những dữ liệu như nhạc, hình ảnh, video, bộ cài chương trinh... không bi mất. ????? Mình định copy vào pc để format nhưng không biết như thế thì có thể xóa hết các chương trinh mình trong thẻ hay không. Vì mình thấy khi copy nó copy luôn những file trong sys( mình nghĩ như vậy thì chẳng có ich gì cả) mong các bạn nói rõ về vấn đề này cho mình

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

mình muốn hỏi các bạn làm thế nào để format thẻ nhớ mà làm mất hết những chương trinh mình cài vào đó. Vì hôm qua mình format diện thoại mà không for mat thẻ nên bây giờ cứ mở máy thì nó lại bắt installing rồi bắt mình vô ứng dụng mới mệt chứ. Mà những chương trình mình cài trên thẻ không thể hiên icon trong menu. Mình cài lại thì vẫn không thấy hiện lên. Giờ không biêt làm thế nào. Mong các bạn giúp đõ. Mà mình không có đầu đọc thẻ thì có thể dùng pc suite hoặc mass storage để fot mat không vậy. Fot mat như thế nào thì những dữ liệu như nhạc, hình ảnh, video, bộ cài chương trinh... không bi mất. ????? Mình định copy vào pc để format nhưng không biết như thế thì có thể xóa hết các chương trinh mình trong thẻ hay không. Vì mình thấy khi copy nó copy luôn những file trong sys( mình nghĩ như vậy thì chẳng có ich gì cả) mong các bạn nói rõ về vấn đề này cho mình

Trời ơi,làm sao có cách nào 4mat mà vẫn còn d/l chứ? Trường hợp máy của bạn cứ hay bị installing thì bạn vào thư mục private của ổ E rồi tìm tiếp đến thư mục nào chứa các file sis,sisx del nó đi là được.Bạn có thẻ 4mat thẻ ngay trên đt của mình cũng được mà.

vancopvt

không hẳn ý mình là như vậy. Mình chỉ mong các bạn giúp mình fotmat thẻ nhớ để mất hẳn những chương trình mà trước khi format mình đã cài vào thẻ. Vì mình fotmat máy mà không tháo thẻ ra nên bây giờ mình cài chương trình vào thẻ nhớ thì không thấy hiện lên. Mình vào app thì vẫn thấy pm mình đã trên thẻ. Nhưng khi vào ưng dụng thì lại không thấy icon của chương trình đó. Mình nghĩ là do mình không format thẻ nên mới bị như vậy ( có đúng không) nên mình mới nhờ các bạn giúp mình cách format...

TraiNgheoHn

không hẳn ý mình là như vậy. Mình chỉ mong các bạn giúp mình fotmat thẻ nhớ để mất hẳn những chương trình mà trước khi format mình đã cài vào thẻ. Vì mình fotmat máy mà không tháo thẻ ra nên bây giờ mình cài chương trình vào thẻ nhớ thì không thấy hiện lên. Mình vào app thì vẫn thấy pm mình đã trên thẻ. Nhưng khi vào ưng dụng thì lại không thấy icon của chương trình đó. Mình nghĩ là do mình không format thẻ nên mới bị như vậy ( có đúng không) nên mình mới nhờ các bạn giúp mình cách format...

Vậy thì bạn 4mat máy bạn trước rồi 4mat thẻ nhớ là ok ngay mà. 4mat thẻ luôn trong đt đó.

haiau84

Code nào ghi hỗ trợ tiếng Việt là ok cả bạn à. Cứ up đi là hết ô vuông à.

Chài ah. nói như Kojiro thì nói làm gì nữa. mình thật sự muốn biết code nào là đọc được tiếng việt chuẩn để tra từ điển không bị ô vuông. Tại vì lúc trước mình xài v4.60 cũng bị trường hợp này, mình đổi code cả 3,4 lần như apac2-14, euro 2 hay taiwan đều như nhau. Mà mình nghe nói nâng cấp lên v4.60 là xem như pó tay rồi chẳng có code nào hỗ trợ tiếng việt cả và cũng không hạ được version. chỉ có cách chép font thôi, mà mình lại không rành về font, cũng không có đầu đọc thẻ để chép. không biết có ai trong diễn đàn này cùng số phận như mình không nhỉ. vấn đề v4.60 này có vẻ nhức đầu đây. anh em nào biết thì chỉ cho mình nhé. thanks

same

các anh cho em hỏi có cách nào chuyển tất cả những tin nhắn đã lưu trong thư mục my folders trong máy sang thẻ nhớ không vậy??? Những tin nhắn đó rất quan trọng đối với em nhưng nó lại làm cho máy em chạy chậm..... Mong được sự giúp đỡ của các anh......

Kojiro

Super V.I.P
các anh cho em hỏi có cách nào chuyển tất cả những tin nhắn đã lưu trong thư mục my folders trong máy sang thẻ nhớ không vậy??? Những tin nhắn đó rất quan trọng đối với em nhưng nó lại làm cho máy em chạy chậm..... Mong được sự giúp đỡ của các anh......

Ko có cách nào ngoài cách dùng Pm lưu nó thành dạng txt rồi xóa trong My folder bạn à.

same

Ko có cách nào ngoài cách dùng Pm lưu nó thành dạng txt rồi xóa trong My folder bạn à.

anh cho em phần mềm và hướng dẫm em cách sử dụng được không ạ???

TraiNgheoHn

[/COLOR]
em không hiểu cai bước cuối cùng anh à, anh hướng dẫn em kỹ 1 chút được không ạ, em gà mấy vụ này ạ

anh cho em cái link lại được không? Nó không down được.....

Link trên dd hỏng rồi mình đã sửa lại rồi đó.

same

các anh giúp em với!!! sai khi em cài cái menu editor, ngồi quậy một hồi, bây giờ thì chương trình đó chạy không lên nữa, cứ bấm vào là cứ nhấp nháy rồi văng ra màn hình bên ngoài, dù em đã remove và install lại mấy lần. Em đã edit lai mấy cái folders như : application, tools.... giờ muốn cho nó trở lại như củ thì làm thế nào ạ. help meeeeeeeee

Chỉnh sửa cuối:

zippy

Em đang xài nokia N71,thấy trên diễn đàn có bài viết cách hack phone bằng 1 file sis duy nhất,em down về làm đúng hướng dẫn,sau khi reboot lại máy,không vào được folder private trong X-plore,không cài được bất cứ file sis,sisx nào nữa(cài vào báo lỗi file interrup) ,chỉ còn cài được file jar,và không remove được bất kì ứng dụng sis nào luôn mặc dù đã remove đã cái secman.Hack không được mà bây giờ còn bị lỗi nữa,em phải làm gì ngoài (đừng bảo là format máy nhé,vì em ko muốn mất hết dữ liệu)? ai có thể giúp em với.Cảm ơn trước nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.