• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

Chuyện là thế này, máy đã qua sử dụng muốn format nhưng không biết khi format xong chuyện gì xảy ra với N93i. Vì mình không biết bản nguyên thủy của nó như thế nào, và firmware của N93i hiện tại mới là bao nhiêu, và fw nào dùng ổn định nhất, mong các bro có kinh nghiệm giúp mình
Kiểm tra fw thì bấm *#0000# là biết mà!
4mat thì mất log, data, sms...contact...
Chứ đâu mất thêm gì nữa đâu nè! :D
Thường thì up = nsu thì sẽ *lên thẳng* fw ổn nhất :D
Posted via Mobile Device

cless2010

ủa sao cái N73 của em sao thẻ nhớ ko nhận dc trên DT mà sao mấy cái ứng dụng cài trên thẻ nhủ N-gage ttpod vẩn truy cập dc là sao mấy anh xem thủ
ối ko ai trả lời em ah` tội nghiep em hết tiền mua cái mời rùi:((

cofer

Máy đã qua sd,khi bạn 4mat máy thì nó sẽ trở về trạng thái ban đầu không có 1 ứng dụng gì cả.Bạn 4mat máy đi cho nó nhanh vì người dùng trước có thể cài nhiều ứn dụng khiến máy chạy chậm. Còn FW mới nhất cái này minh cũng không rõ vì không có máy :((

Kiểm tra fw thì bấm *#0000# là biết mà!
4mat thì mất log, data, sms...contact...
Chứ đâu mất thêm gì nữa đâu nè! :D
Thường thì up = nsu thì sẽ *lên thẳng* fw ổn nhất :D
Posted via Mobile Device

Mình biết là vậy, nhưng ngặt cái là không rành cho lắm, so fw mình đang dùng là ổn định, up lên không ổn định thì toi :D , với lại thường thì những phần mềm có sẳn trong máy lúc ban đầu, format xong thì mất ( uổng :D) nên hơi đắn đo.

Auto

Mình biết là vậy, nhưng ngặt cái là không rành cho lắm, so fw mình đang dùng là ổn định, up lên không ổn định thì toi :D , với lại thường thì những phần mềm có sẳn trong máy lúc ban đầu, format xong thì mất ( uổng :D) nên hơi đắn đo.
99% fw mới tốt hơn fw cũ chứ!
Còn pm thì đầy rẫy trên đây!
K thiếu gì đâu mà sợ!
Posted via Mobile Device

devillove05

Install vitalk bị lỗi " unable to install "!

Chào cả nhà.Đợt trước em đã sài vitalk.Nhưng từ khi hack phone xong.Giờ cài lại vitalk thì nó báo như trên. "unable to install " và nó báo trong máy đã có sẵn 1 bản vitalk rồi.mà em vào x-plore tìm đau cả mắt ở tất cả các ổ mà vẫn không thấy.Dùng find cũng không thấy luôn.MỌi người ai biết thì bảo em với ạ.Em chỉ còn nước chưa thử format thẻ cả máy thôi ạ.Còn cách nào em cũng đã dùng thử hết rồi.Dùng Jtaskman cũng không thấy.:(

minju

Các bạn cho hỏi máy mình là N82, mình thấy dạo gần đây máy mình hơi chậm khi bật ứng dụng và file, camera... Có phải là do mình cài quá nhiều phần mềm ko? Máy mình cài khoảng 80-90 phần mềm + games:-?

TraiNgheoHn

Các bạn cho hỏi máy mình là N82, mình thấy dạo gần đây máy mình hơi chậm khi bật ứng dụng và file, camera... Có phải là do mình cài quá nhiều phần mềm ko? Máy mình cài khoảng 80-90 phần mềm + games:-?

Ôi trời ơi,bạn cài như thế thì làm sao mà nó nhanh được,bạn 4mat lại máy và thẻ đi cho nó nhanh.

Auto

Thì cứ nghĩ là cài đến khi nào nó không cho cài nữa thì thôi:))
có những thứ khi cài chỉ sử dụng 1lầo or k xài thường thì cài làm chi :)
Bạn cài kiểu đấy vừa tốn bộ nhớ máy và thẻ, cả ram nữa!
Rất dể dụng pm với nhau!
@ Cài đến khi k cho nữa à! Thử chắc đc 200 á :D
Vô box pm kà, down hết zìa ;;)
Posted via Mobile Device

thanh_nd

Thắc mắc update X-plore v1.3 ở N 6220 classic

Các bác ơi
Em dùng máy Nokia 6220 classic dùng S60 v3
Em cài bộ hack fone có HelloCarbide mà có sẵn cả X-plore
Em muốn update hay cài bản X-plore mới mà nó cứ báo lỗi 'update error'
Các bác giúp em với
thanks

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi
Em dùng máy Nokia 6220 classic dùng S60 v3
Em cài bộ hack fone có HelloCarbide mà có sẵn cả X-plore
Em muốn update hay cài bản X-plore mới mà nó cứ báo lỗi 'update error'
Các bác giúp em với
thanks

Thì bạn phải gỡ bản đang có ra rồi cài bản mới vào, với điều kiện đã hack xong rồi nhé!

hoangqn135

cho hỏi về n6120c về gửi bluetooth

sao mình dùng n6120c gửi bluetooth nó báo file bảo vệ không gửi được. vậy bay giờ phải làm sao

thanh_nd

huhu anh ơi cơ mà em không thấy chỗ nào để gỡ bản cũ ra cả :((
trong mục Install manager thì không thấy tên
còn ấn C vào biểu tượng X-plore thì nó sẽ xoá cả bộ hack
mà em cũng không hiểu cái hellocarbine với capon với capoff nó làm việc như thế nào
các anh chỉ giáo thêm cho em được không
có bộ hack nào ngon hơn bộ này nữa không ạ

CongVoi

Super V.I.P
huhu anh ơi cơ mà em không thấy chỗ nào để gỡ bản cũ ra cả :((
trong mục Install manager thì không thấy tên
còn ấn C vào biểu tượng X-plore thì nó sẽ xoá cả bộ hack
mà em cũng không hiểu cái hellocarbine với capon với capoff nó làm việc như thế nào
các anh chỉ giáo thêm cho em được không
có bộ hack nào ngon hơn bộ này nữa không ạ

Cứ ấn C mà xoá.Ko mất đâu mà lo.Chủ yếu là cái CapOff thôi 2 cái kia ko cần phải quan tâm là gì!!!

thanh_nd

ô thế sao em ấn C nó xoá luôn cả cái CapOff là sao ạ??
có ảnh hưởng gì không??

Kojiro

Super V.I.P
ô thế sao em ấn C nó xoá luôn cả cái CapOff là sao ạ??
có ảnh hưởng gì không??

Xóa Capsoff cũng được rồi cài RomPatcher vào, 2 cái đó tương đương nhau, nhắc lại lần nữa, hack hoàn chỉnh xong rồi hãy gỡ

tuancan

có bác nào pro về S60V3 thì chỉ giúp mình với
Mình mới tậu 1 con E71 nhưng thật sự chả biết sự dụng như thế nào mặc dù rất thích cài các phần mềm qua tìm hiểu thì mình thấy phải hack phone và sing Pm nhưng mình ko biết các làm 2 cách trên vậy mình xin mạn phép xin các bạn 1 số PM thông dụng sau rồi dần dần tìm hiểu cách hack phone sau vậy
1 . PM quản lý file
2. PM PM nghe nhạc + xem phim
3. phần mềm quản lý cuộc gọi và tin nhắn
các bạn giúp thì giúp cho trót nhớ sing hộ mình nhé kẻo down về mà lại ko cài được thì cũng = 0
bác nào pro thì cho mình xin cái yahoo hôm nào rảnh mình hỏi vài điều được ko ?
cám ơn nhiều

Imel máy mình là 354855029814448

Chỉnh sửa cuối:

Pdanews

có bác nào pro về S60V3 thì chỉ giúp mình với
Mình mới tậu 1 con E71 nhưng thật sự chả biết sự dụng như thế nào mặc dù rất thích cài các phần mềm qua tìm hiểu thì mình thấy phải hack phone và sing Pm nhưng mình ko biết các làm 2 cách trên vậy mình xin mạn phép xin các bạn 1 số PM thông dụng sau rồi dần dần tìm hiểu cách hack phone sau vậy
1 . PM quản lý file
2. PM PM nghe nhạc + xem phim
3. phần mềm quản lý cuộc gọi và tin nhắn
các bạn giúp thì giúp cho trót nhớ sing hộ mình nhé kẻo down về mà lại ko cài được thì cũng = 0
bác nào pro thì cho mình xin cái yahoo hôm nào rảnh mình hỏi vài điều được ko ?
cám ơn nhiều

Imel máy mình là 354855029814448

Bạn phải hack rồi mới cài PM được, trước hết bạn phải tìm hiểu cách xin file cer đã.

tuancan

mình đã tìm hiểu rồi nhưng mình thấy tương đối khó với lại công việc của mình chiếm khá nhiều thời gian rồi nên thực sự mình mong các bạn dùng máy cùng với đời máy của mình cho mình xin mấy PM mà được thì là cái tốt còn ko được thì đành chấp nhận vậy

Status
Không mở trả lời sau này.