• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Bạn cứ dùng thử 2 3 ngày xem sao đi,thỉnh thoảng nó dở chứng vậy đó,restart lại mấy lần có khi lại được,nếu mấy ngày sau mà vẫn bị thì bạn thử up lại FW xem sao nhé :)

Vấn đề dễ dính virus sau khi hack máy thì chưa thấy ai nói và cũng chưa ai dám khẳng định cả,và thực chất việc dính virus của mobile rất hiếm khi xảy ra cho dù là máy đã hack hay chưa hack :)

Theo mình nghĩ như bạn Hack thì không phải là điều kiện để dễ lây Virut và Hack cũng không ảnh hưởng gì tới chuyện mất rung.:-?

kennho

BẠN KHỞI ĐỘNG LẠI XEM SAO, VÀ ĐỪNG DÙNG AUDIO THEME XEM SAO.

CỐ GẮN SIGN FILE THÔI ĐỪNG HACK, CHẠY DỂ BỊ VIRUS KHI ONLINE LẮM. TRƯỚC ĐÂY MÌNH CŨNG HACK. NHƯNG UP FRIMWARE MỚI NHẤT MÁY CHẠY RẤT RẤT OK NÊN MÌNH KHÔNG HACK NỮA. BÂY GIỜ MÁY MÌNH CHẠY MƯỢT NHƯ S40 VẬY RẤT NHANH, KHÔNG LỔI, PHÍM NHẠY (FRIMWARE CỦ KHÔNG NHẠY BẰNG)

Dĩ nhiên hack cũng có cái lợi và cũng có cái hại ( virus dễ xâm nhập ) ... nhưng không hack thì cũng bất tiện, cứ phải sign , sign , sign ... mệt mỏi lắm ! Ngoài ra không phải phần mềm nào cũng sign được !

mình cũng đồng ý với bạn.Hack nó lẹ hơn.hên xui virus xâm nhập.

Virus có xâm nhập được DT của bạn hay không là do chính bạn , theo tôi nếu bạn không bao giờ kết nối USB - Bluetooth vối những PC lạ không trao đổi dữ liệu qua Bluetooth với những DT lạ không install những soft lạ không rỏ nguồn gốc thì máy bạn dù có hack hay không cũng không thể nhiễm virus được . Đã sử dụng Symbian s60v3 mà không hack thì có biết bao nhiêu cái hay bạn không thể nào vọc được sài s40 cho rồi :D

vuvantuan59

bạn nói sao ấy chứ gmail mình vẫn dùng ầm ầm luôn

Mình không hỏi gmail và yahoomail 2 cái này mình dùng tốt chỉ có mail for exchange và tin nhắn blog entry tại vì trong phần tin nhắn nó có 2 mục này !
Posted via Mobile Device

Mọi người cho hỏi : Mình đang xài con E65,không biết vì sao khi trượt máy lên bàn phím bấm kô còn sáng nữa.Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

Còn phần mềm từ điển Lexisgoo mình muốn xóa ANh-Anh và English-English trong select dictonary thì phải làm sao!

Mong các bạn giúp đỡ,Thân!

NguyenTu

Super V.I.P
Mọi người cho hỏi : Mình đang xài con E65,không biết vì sao khi trượt máy lên bàn phím bấm kô còn sáng nữa.Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

Còn phần mềm từ điển Lexisgoo mình muốn xóa ANh-Anh và English-English trong select dictonary thì phải làm sao!

Mong các bạn giúp đỡ,Thân!

- Phím không sáng là do cái đèn cảm ứng ánh sáng phía trước điều khiển khi đủ sáng sẽ không bật để tiết kiệm PIn. hoặc do bạn cài đặt trong setting. bạn vô đó cài lại là OK thôi.;
- Theo mình biết data của Lexisgoo được Fix sẵn trong 1 gói rồi nên không thể xóa đi được. Mà bạn cài lên thẻ nhớ thì cần gì phải xóa làm chi? data này nó cũng nhỏ mà!

- Phím không sáng là do cái đèn cảm ứng ánh sáng phía trước điều khiển khi đủ sáng sẽ không bật để tiết kiệm PIn. hoặc do bạn cài đặt trong setting. bạn vô đó cài lại là OK thôi.;
- Theo mình biết data của Lexisgoo được Fix sẵn trong 1 gói rồi nên không thể xóa đi được. Mà bạn cài lên thẻ nhớ thì cần gì phải xóa làm chi? data này nó cũng nhỏ mà!

Không có bạn ah,mình xài ban đêm nhưng nó vẫn không sáng mà.Mình vào setting vẫn như cũ,đâu có đổi cái gì đâu.Hay là đến lúc ra tiệm nhỉ !

doquanghuynh

bạn thử fomat lại máy bằng lệnh *#7370# xem. nếu vẫn không được thì là do phần cứng ( cáp).

nothing736

N80 sau khi thay cáp ko nhận SIM , giúp mình với

mình vừa thay cáp cho N80 ok thì bị lỗi ko nhận SIM T,T bro nào chỉ mình cách fix với . help help

MinhThang

Manager
mình vừa thay cáp cho N80 ok thì bị lỗi ko nhận SIM T,T bro nào chỉ mình cách fix với . help help

Bạn thay Caps thì nhờ nơi thay họ kiểm tra hộ. vì thay caps mới xảy ra lỗi mình nghĩ nó thuộc về phần cứng chăng nơi tiếp xúc đó, để kiểm tra Sim bạn lấy cái Sim khác bỏ vào xem nó có nhận không?

mixphone123

Thảo luận về pm Wifi

Các pro có pm nào để cài wifi cho các máy S60V3 ko có ứng kết nối wifi ko vậy hjhjhj.:D

NguyenTu

Super V.I.P

cái này lập chủ đề phạm quy sao a thắng k mạnh tay nhỉ :)):)):)) Move vào đây cho hợp lý hơn

Các pro có pm nào để cài wifi cho các máy S60V3 ko có ứng kết nối wifi ko vậy hjhjhj.:D

Máy k có wifi thì bạn muốn cài kiểu gì thế?

kennho

Phat hiện về cách bảo vệ bản quyền của lonelycatgame quá siêu

Mình vừa mới mua bản quyền 3 soft SmartMovie_LCG_X-plore sau một ngày nghiên cứu và test mình đã hiểu vì sao tới nay chưa hacker nào cr@ck được các phiên bản mới nhất của các soft này. Khi mua mình được lonelycatgame gửi 3 số đăng ký nhưng vì các soft này mình đều đã cài và đăng ký bằng k@ygen mà diễn đàn ta đã có và những số đăng ký này hoàn toàn khác với số của lonelycatgame mới gửi mình , và như các bạn biết thì DT nó sẽ nhớ số đăng ký củ nên khi cài các phiên bản mới thì chưa nhập được k@y nó đã hiện màn hình bắt check thế nhưng check vẩn thành công lấy làm lạ mình format DT luôn và lên trang chủ down các phiên bản mới nhất về cài sau dó chỉ có X-plore mình nhập đúng số của lonelycatgame gửi còn SM và LCG mình thử nhập đại bằng 5 số bất kỳ tự nghĩ ra thế mà vẩn check thành công .
Từ đó có thể suy ra thực chất nó check cái imei của mình chứ không phải check cái số đăng ký , khi mình mua gửi số imei cho nó thì nó cập nhật imei mình lên server của nó chính độc chiêu này đã làm bó tay các hacker :p

MinhThang

Manager
Chỉ bấy nhiêu thôi nhưng anh em vẫn không nghĩ ra, cứ tưởng nó Check cái Mã đăng ký.:|

Em_be_hu

Hehe, chỉ như vậy thôi mà ko "ấy" dc em này nhỉ. Ngày trc e cũng có học c.r.a.c.k soft trên win rồi nếu nó chỉ check imei thì mình patch nó là xong thôi mà. CHắc cái này chạy trên mobile, cơ chế của nó khác nên ko "ấy" dc. Tiếc thật, e đành dùng bản trial vậy, chờ mất 3s + time ấn nữa là mất toi 5s mới vào dc. KO biết mua qua paypal có dc ko nhỉ, hnaof kiếm 1 cái mua về dùng tạm, hix 8eur=170K

kennho

Hehe, chỉ như vậy thôi mà ko "ấy" dc em này nhỉ. Ngày trc e cũng có học c.r.a.c.k soft trên win rồi nếu nó chỉ check imei thì mình patch nó là xong thôi mà. CHắc cái này chạy trên mobile, cơ chế của nó khác nên ko "ấy" dc. Tiếc thật, e đành dùng bản trial vậy, chờ mất 3s + time ấn nữa là mất toi 5s mới vào dc. KO biết mua qua paypal có dc ko nhỉ, hnaof kiếm 1 cái mua về dùng tạm, hix 8eur=170K

Mình mua cả 3 soft trên chỉ với giá 200.000VND :p

kennho

Mình mua của một thành viên bên GSM qua trao đổi thì bạn ấy cũng có nick bên này là kim_perfect_3011 nếu cần bạn pm liên lạc thử với bạn ấy đi

quocsan

V/đ XXX

Tôi nghĩ thực ra nó chỉ như Activation trên Windows.
Không hack được chủ yếu là phần cứng cho Symbian (bộ xử lý ARM) có mã máy khác mã máy của bộ xử lý 80x86. Các hacker đã quá quen với bộ mã máy 80x86 và lại có rất nhiều công cụ (deassembly, patch, hex-editor, ...), trong khi với ARM thì còn thiếu (kinh nghiệm, công cụ), chưa kể Symbian cũng là rào cản (các file phải sign, phải có thời hạn sử dụng, ...).
Một khi đã quen thì mọi thứ sẽ là chuyện ... nhỏ: Hệ điều hành Windows lớn cỡ nào mà họ còn xử được. Đối với các hacker, chương trình phức tạp cỡ nào không biết, chỉ cần dò đúng đoạn mã và can thiệp vào là xong. Ví dụ chỗ chưong trình kiểm tra tính hợp lệ thì họ sửa thành ... cho qua.
Mọi chương trình khi xem dưới dạng mã máy thì đều trở nên trần trụi đối với hacker có kinh nghiệm và có đủ công cụ.

Status
Không mở trả lời sau này.