• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

TonyEricsson

Bạn dùng NSS để đổi product code (Code của N95 vietnam là :0534839 or 0536091) rùi dùng NSU để update Firmware,sẽ có tiếng việt
NSU : http://www.nokia-asia.com/get-support-and-software/download-software/device-software-update/download
NSS : http://www.4shared.com/file/60757977/1533468/NSS10373b.html?dirPwdVerified=7a3e9d63
File cr@ck NSS : http://www.4shared.com/file/62125464/d076216f/Copie_de_gsm-magic.html?dirPwdVerified=7a3e9d63
Tham khảo cách sử dụng trong forum nha
PS:thấy bạn chưa từng tìm hiểu,làm lần nào,thấy phiêu quá :|

Mình làm wài ấy chứ. Nhưng với RM159 và RM320 :| thằng này là RM160. Mình có người wen làm trong Nokia, đưa vào thì mấy thèng kỹ thuật viên trong đó cũng bó tay. Tụi nó nói RM160 ko dám làm vì sợ die máy. :|

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm wài ấy chứ. Nhưng với RM159 và RM320 :| thằng này là RM160. Mình có người wen làm trong Nokia, đưa vào thì mấy thèng kỹ thuật viên trong đó cũng bó tay. Tụi nó nói RM160 ko dám làm vì sợ die máy. :|

Trong chỗ thảo luận cũng có bài hướng dẫn đổi RM đó, đúng là đổi RM rất dễ die :)

TonyEricsson

Vậy bài hướng dẫn đó ở chỗ nào vậy bác? Em search mà ko có :| bác cho em cái link :| thank bác :|

thien13311

Active Member
mình dùng E63 hôm nay mình mới biết khi vào x-plore E:\sys\ mình kiểm tra máy mình thấy bộ nhớ 23Gb (trong khi thẻ nhớ của mình chỉ có 2Gb) kiểm tra dung lượng của E: thì hơn 24Gb.
Trong E:\sys\ có
\bin <1Mb
\install :8Gb
\uninstall : 18Gb

Có bro nào biết giải thích cho mình tại sao lại thế được không, và có thể xóa thư mục này đi được không?
THANKS!
Posted via Mobile Device

AndyCuong

Supper Moderators
mình dùng E63 hôm nay mình mới biết khi vào x-plore E:\sys\ mình kiểm tra máy mình thấy bộ nhớ 23Gb (trong khi thẻ nhớ của mình chỉ có 2Gb) kiểm tra dung lượng của E: thì hơn 24Gb.
Trong E:\sys\ có
\bin <1Mb
\install :8Gb
\uninstall : 18Gb

Có bro nào biết giải thích cho mình tại sao lại thế được không, và có thể xóa thư mục này đi được không?
THANKS!
Posted via Mobile Device

thẻ nhớ của bạn có thẻ là bị Virus rùi , tốt nhất là 4mat thẻ nhớ đi bạn .

vn_magnet

bạn vào mục Settings > Date and time > kéo xuống đến mục Clock alrm tone, rồi sau đó bạn thích bài nhạc nào chọn bài đó. Ok.

Mình muốn chọn bài hát mà, làm sao để đưa bài hát của mình vào trong list đó nhỉ? Vấn đề này có vẻ nan giải đây...

Kojiro

Super V.I.P
Mình muốn chọn bài hát mà, làm sao để đưa bài hát của mình vào trong list đó nhỉ? Vấn đề này có vẻ nan giải đây...

Theo mính nhớ thì mặc định máy ko cho chọn chuông khác đâu, bạn phải cài PM của hãng thứ 3, ví dụ như HandyAlarm, cài thử xem sao nhé!

vn_magnet

Theo mính nhớ thì mặc định máy ko cho chọn chuông khác đâu, bạn phải cài PM của hãng thứ 3, ví dụ như HandyAlarm, cài thử xem sao nhé!

Hehe, nghĩ ra 1 cách rồi, em chép file mp3 vào thư mục C:\data\sounds\digital , lúc chọn chuông báo thức bài hát sẽ hiện trong list, các bác thử đi :)

bluedragon0307

Hehe, nghĩ ra 1 cách rồi, em chép file mp3 vào thư mục C:\data\sounds\digital , lúc chọn chuông báo thức bài hát sẽ hiện trong list, các bác thử đi :)

Bạn phải chép vào :\data\sounds chỉ cần file nhạc ở trong thư mục này đảm bảo máy nhận dc hết, còn ko nhạn dc thì 4mart thôi

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn phải chép vào :\data\sounds chỉ cần file nhạc ở trong thư mục này đảm bảo máy nhận dc hết, còn ko nhạn dc thì 4mart thôi

về nguyên tắc các bạn k cần thiết phải chép vào ổ C mà có thể chép vào thẻ E\sounds\digital cũng OK.

Lưu ý: Tùy từng dòng máy có thể thư mục Sound trên thẻ nằm trong 1 thư mục khác nhau nhé

bluedragon0307

về nguyên tắc các bạn k cần thiết phải chép vào ổ C mà có thể chép vào thẻ E\sounds\digital cũng OK.

Lưu ý: Tùy từng dòng máy có thể thư mục Sound trên thẻ nằm trong 1 thư mục khác nhau nhé

Thì em để trong bài là :\sounds\digital mà :D

HotelHoangMinh

Vậy mình không hiểu máy bạn làm sao ấy chứ máy mình làm theo cách của mình thì OK. Mình cũng xài N73 mà.

duong1986

Bộ Đàm NOKIA

các bác cho mình hỏi bộ đàm nokia thì cái nào cũng có, mình không biết nó sữ dung vào mục đích ji? và cách sữ dụng ra sao? ở việt nam có sữ dụng được ko? mong chỉ giáo:((

tiny1990

ở vn chưa cung cấp dịch vụ đó nên chức năng bộ đàm bị lãng phí rồi. bạn ráng đợi vn triển khai 3G thử xem có k nhé hjhj

HaiBanh

ở vn chưa cung cấp dịch vụ đó nên chức năng bộ đàm bị lãng phí rồi. bạn ráng đợi vn triển khai 3G thử xem có k nhé hjhj

Hôm bữa lên care con pé tiếp tân nó nói phải có cái máy bộ đàm rồi bật bluetooth lên mới nói chuyện dc =))=)) sợ thật

azkaban3000

PTT vinaphone đã thử nghiệm từ hồi 2004 =)) nhưng có lẽ thấy chi phi còn đắt đỏ và ít người sử dụng nên kô đưa vào thị trường :)

HaiBanh

PTT vinaphone đã thử nghiệm từ hồi 2004 =)) nhưng có lẽ thấy chi phi còn đắt đỏ và ít người sử dụng nên kô đưa vào thị trường :)

Mà cũng ít người dùng thật ví như mình chẳng hạn, nếu bây h mà nó có cho ra cái dịch vụ đó thì mình cũng chã biết nên dùng nó vào việc j` bây h :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mà cũng ít người dùng thật ví như mình chẳng hạn, nếu bây h mà nó có cho ra cái dịch vụ đó thì mình cũng chã biết nên dùng nó vào việc j` bây h :(

Dịch vụ này có mục đích là nhằm tiết kiệm chi phí liên lạc cho người sử dụng. Nếu sử dụng dịch vụ này mà chi phí cao hơn cước ĐT thông thường thì thà gọi điện còn hơn.

vancopvt

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để music player chỉ load những file m3u trong phần playlist thôi. Chớ nó cú load cả những file của ttpod thì chán quá

same

Trợ giúp lấy lại lockcode

Điện thoại em do người thên bên nước ngoài gửi về. Em muốn đổi lockcode nhưng khi nhập code cũ la 12345 thi nó báo lỗi, mà bây giờ em không biết làm thế nào để lấy lại code. Nhờ các anh trong forum giúp em.

Status
Không mở trả lời sau này.