• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
mấy anh làm ơn cho em hỏi với , em update version cho nokia e65 của em h mở máy lên nó báo phone start up failed, contact the retailer nghĩa là sao và cách khắc phục như thế nào với đc hok ạ? :(( làm ơn giúp em với . ai biết cách làm ơn pm cho em nick tuxedo_miit. em cám ơn nhiều

Bạn xem lại chỗ tiếp xúc giữa sim và máy nha! Hoặc lấy 1 sim khác thay vào xem sao, đây là lỗi thường gặp do lỗi từ chỗ tiếp xúc Sim.

ngocminhdl

Giúp phần mềm làm Mp4 cho N91-1

Các bạn ơi ! làm phim Mp4 cho Nokia N91-1 bằng phần mềm nào vậy các bác ? mình đã làm đủ cách mà nó không chạy ! bác nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với ! cám ơn các bạn trước >

tranducdau

Các bạn ơi ! làm phim Mp4 cho Nokia N91-1 bằng phần mềm nào vậy các bác ? mình đã làm đủ cách mà nó không chạy ! bác nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với ! cám ơn các bạn trước >
mình không dùng N91. nhưng nếu muốn làm phim mp4 thì có thể dùng xilisoft để convert. phần mềm này có thể convert được rất nhiều định dạng. Chúc thành công!

ngocminhdl

cám ơn ban ! mình cũng dùng nó rồi nhưng vẫn khg chạy ! nhưng lấy thử một phim trên Diễn đàng bỏ vô thì coi tốt . khg biết sao nữa !

tranducdau

cám ơn ban ! mình cũng dùng nó rồi nhưng vẫn khg chạy ! nhưng lấy thử một phim trên Diễn đàng bỏ vô thì coi tốt . khg biết sao nữa !
mình đã làm và chạy thử bằng Nokia Multimedia Player thì thấy chạy tốt nhưng mình chưa thử bằng điện thoại. Mình nghi là bạn để file lớn quá nên điện thoại không xử lý được. Bạn nên chon bit rate nhỏ và video size nhỏ đi. Quan trọng là chọn đúng định dạng MP4-MPEG4 (*MP4). Cẩn thận kẻo nhầm lẫn với định dạng của ipod thì không xem được đâu. chúc bạn thành công.

ThAngNgO_

sao bạn ko vert wa .avi, SYMBIAN OS9.1 coi avi là nhất đó bạn :D

hungcolosi

các bác cho em hỏi thuật ngữ up FW trong box là sao ạ ?
cách đó có ưu điểm gì? và nhược điểm gì?

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi thuật ngữ up FW trong box là sao ạ ?
cách đó có ưu điểm gì? và nhược điểm gì?

À! Đơn giản như thế này bạn à!

Firmware (FW) chính là các phiên bản khác nhau cho từng loại máy của HĐH SYMBIAN. Giống như HĐH Windows thì có phiên bản ServicePack1, 2. Mình đang sài WIn SP1, khi WinSP2 ra đời thì mình sẽ cài SP2... Có nghĩa là FW cũng có các bản vá như WIndowns, chủ yếu là khắc phục 1 số lỗi làm chậm máy, giúp vài tính năng sử dụng trơn tru hơn...

Đó là ưu điểm, còn nhược điểm là để up fw bạn phải tốn chi phí khi ra thợ, bạn cũng có thể tự làm nhưng có thể gặp rủi ro.

Vậy đó! :)

minhkhoa2007

Bạn thử dùng PM Total Video Converter(Standard version 3.11) đi, cái này cáo chức năng chuyển đổi phim theo các đời máy đt đó.

wsp

Các bạn cho hỏi làm thế nào để đặt file ảnh .gif làm hình nền, có cử động. Mình có file ảnh đuôi .gif, khi xem trong gallery thì là ảnh động, nhưng khi dùng làm screen saver thì không động (chuyển ảnh) được. File này dùng làm hình nền trên các máy Nokia khác (không phải S60v3) và Samsung thì vẫn động. Làm ơn chỉ giúp, cảm ơn nhiều.

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn cho hỏi làm thế nào để đặt file ảnh .gif làm hình nền, có cử động. Mình có file ảnh đuôi .gif, khi xem trong gallery thì là ảnh động, nhưng khi dùng làm screen saver thì không động (chuyển ảnh) được. File này dùng làm hình nền trên các máy Nokia khác (không phải S60v3) và Samsung thì vẫn động. Làm ơn chỉ giúp, cảm ơn nhiều.

Đối với S60v3 mình nghĩ là không được đâu bạn ah.Thường thường thì samsung và một số máy khác là không dùng hệ điều hành,nên có thể chạy được ảnh động kiểu đó. Còn S60v3 dùng hệ điều hành khá mạnh.Mà bạn cũng có thể cài themes động mà.;);););)

wsp

Đối với S60v3 mình nghĩ là không được đâu bạn ah.Thường thường thì samsung và một số máy khác là không dùng hệ điều hành,nên có thể chạy được ảnh động kiểu đó. Còn S60v3 dùng hệ điều hành khá mạnh.Mà bạn cũng có thể cài themes động mà.;);););)

Thế themes động thì lấy ở đâu? Bạn có thể chỉ giùm mình không?. Thanks

putins

Các bạn cho mình hỏi cái này: mình xài cái 6120 classic, nhưng sao mình không thể cài các file có đuôi *.jar vậy?? Nó toàn báo là Certificate error thôi. Các bạn giúp mình nha!!! Thạnks!!!

minhkhoa2007

Các bạn cho mình hỏi cái này: mình xài cái 6120 classic, nhưng sao mình không thể cài các file có đuôi *.jar vậy?? Nó toàn báo là Certificate error thôi. Các bạn giúp mình nha!!! Thạnks!!!
Vào app mgr -> settings -> soft installation (all) chỉnh lại thử xem bạn

Kojiro

Super V.I.P

File .jar sao báo vậy được bạn :-? Khi bạn cài file .sis hay .sisx mới thế chứ. Để cài file jar bạn nên dùng File manager mặc định của máy mà cài nhé!

goldenage1986

Cho mình hỏi mình có đt nokia 6270, nó bị trắng xóa màn hình, nghe gọi vẫn tốt, đi sửa 1 lần rùi vẫn bị lại, có cách nào sửa tốt hay chỗ nào sữa tốt ko các Bác...???

nguyenpa

Super V.I.P
bạn đã sai địa chỉ rùi, 6270 của bán 1 là bi dây nguồn, 2 là bị hư màn hình, đem ra trung tâm sửa chữa đi bạn :)

minhcanvao

thắc mắc về N81

mình đang có ý định mua con N81 nhưng mình thắc mắc là wifi chỉ dùng được ở các hotpost thôi đúng không,mình thấy Viettel sắp có Wimax rồi,liệu mình có dùng được wifi qua sóng wimax của viettel không??

Status
Không mở trả lời sau này.