• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

tranducdau

theo mình biết thì wimax có tần số khác wifi. Yêu cầu về thiết bị đầu cuối cũng khác. nên sẽ không thể dùng thiêt bị thu wife để thu wimax được. HIện nay, nếu bạn ở tp HCM thì FPT cũng đang triển khai wife miễn phí ở quận 1. Mình thì thấy ở Quận 4 cũng có. nhưng diện hẹp thôi. không phải chỗ nào cũng có.

MinhThang

Manager
thẻ nhớ khi chép chương trình vào thì hay bị treo máy nhiều lúc phải khởi động lại mà những việc này thì không phải lam khi còn dùng thẻ rin của máy từ ngày thay thẻ khác là bị luôn các bác nào biết chỉ giùm và có ai bị vậy không cho xin ít kinh nghiệm mình đang sài con n92

minhcanvao

thế không biết N81(2G) va N81(8G) có gì khác biệt nhau lăm không nhỉ,minh thấy N81(2G) thi có thẻ nhớ còn N81(8G) thi không có,ngoài sự khác biệt đấy thì còn có sự khác biệt nào nữa không nhỉ,vì nếu chỉ khác mỗi thế thì mua N81(2G) cũng được chẳng cần thiết phải mua N81(8G)

NguyenTu

Super V.I.P
thế không biết N81(2G) va N81(8G) có gì khác biệt nhau lăm không nhỉ,minh thấy N81(2G) thi có thẻ nhớ còn N81(8G) thi không có,ngoài sự khác biệt đấy thì còn có sự khác biệt nào nữa không nhỉ,vì nếu chỉ khác mỗi thế thì mua N81(2G) cũng được chẳng cần thiết phải mua N81(8G)

Theo mình biết, khác điều khác nhau duy nhất thì bạn đã nêu rồi. Kinh nghiệm sử dụng dòng 8G cho thấy: thường thì được thiết kế chắc chắn hơn dòng dùng thẻ nhưng ngược lại thì khi chạy ứng dụng (đặc biết là ứng dụng office) thì máy chạy chậm hơn dòng 2G. lý do là mất nhiều thời gian hơn để tìm kiếm trong ổ đĩa (8G so với 2G) - đây là so sánh của miình khi đã dùng qua cả N95 và N95 8G.

wsp

Mình đang dùng IMplus v6.0, trước đay chat rất ngon lành bằng account của yahoo. Mấy ngày nay khi connect toàn gặp báo lỗi không kết nối được với yahoo server, đề nghị kiểm tra lại tên và mật khẩu??? Có bạn nào bị như mình không? Tại sao vây? Mình đã cài bản mới hơn v7.0 cũng vẫn thế???

ngocminhdl

mình đang sài con N73 . Flash player mặc định của máy lúc mở được hình lúc thì khg ! bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với ! thank you !

Kojiro

Super V.I.P
mình đang sài con N73 . Flash player mặc định của máy lúc mở được hình lúc thì khg ! bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với ! thank you !

Mặc định của máy dở lắm bạn à, bạn tìm bản flashlite 2.1 mà dùng, đảm bảo ok luôn. Có bản 3.0 nhưng mình chưa test :D

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang dùng IMplus v6.0, trước đay chat rất ngon lành bằng account của yahoo. Mấy ngày nay khi connect toàn gặp báo lỗi không kết nối được với yahoo server, đề nghị kiểm tra lại tên và mật khẩu??? Có bạn nào bị như mình không? Tại sao vây? Mình đã cài bản mới hơn v7.0 cũng vẫn thế???

Bạn remove bản đó đi rồi cài lại bản 7 nhé

wsp

Bạn remove bản đó đi rồi cài lại bản 7 nhé

Mình đã làm như vậy rồi, cũng không được. Sau đó remove toàn bộ IM+, cài Agile Messenger vào, cũng vẫn bị thông báo như trên. Nếu login vào yahoo bằng PC thì vẫn OK. Không hiểu tại sao????:-/

gai

Well-Known Member
mấy ngày nay sao mình vào k-messenger ko được vậy Kojiro. toàn gặp lổi, ko biết trang wed cài trong máy như vậy có đúng ko.scs.msg.yahoo.com. lúc trước online được mà bây giờ toàn bị lổi .tình trạng này đã bị 10 ngày rồi. giải thích dùm mình nhé. thanks

Kojiro

Super V.I.P
mấy ngày nay sao mình vào k-messenger ko được vậy Kojiro. toàn gặp lổi, ko biết trang wed cài trong máy như vậy có đúng ko.scs.msg.yahoo.com. lúc trước online được mà bây giờ toàn bị lổi .tình trạng này đã bị 10 ngày rồi. giải thích dùm mình nhé. thanks

Mình không dùng nên không biết trả lời sao với bạn cả! Bạn nào biết giúp mình với nhé!

Thanks!

devil13

mình dùng im+ cũng bị tình trạng như vậy...vô yahoo ko được,nhưng đăng nhập trên laptop thì được..còn đang nhập aim bằng phone thì được .chắc yahoo trên mobile bị gì

trungkt

các bác ơi cho e hỏi , e mới có con panasonic VS6 e ko biêt nó thuộc loại nào , e ko biết cách cài game như thế nào và ở đâu , các bác giúp e với :(

Taki7610

Unlock_GSM
các bác ơi cho e hỏi , e mới có con panasonic VS6 e ko biêt nó thuộc loại nào , e ko biết cách cài game như thế nào và ở đâu , các bác giúp e với :(

Máy Pnasonic VS6 - Không xài hệ điều hành nhé bạn.Có thể tham khảo game bên Khu Vực Thế Giới Di Động .

noname2712

Mấy anh cho em hỏi 1 chút,tại sao máy N93 của em xài được khoảng 7 8 tiếng là hết pin rồi mặc dù em rất ít nghe nhạc,lau lau nhắn tin hoặc gọi điện thoại 1 2' là thôi.Em cũng đã mua cục pin 6M khác của Hungari nhưng vẫn như vậy,trong khi em nghe nói N93 pin xài được khoảng 2 ngày.

ThAngNgO_

Mấy anh cho em hỏi 1 chút,tại sao máy N93 của em xài được khoảng 7 8 tiếng là hết pin rồi mặc dù em rất ít nghe nhạc,lau lau nhắn tin hoặc gọi điện thoại 1 2' là thôi.Em cũng đã mua cục pin 6M khác của Hungari nhưng vẫn như vậy,trong khi em nghe nói N93 pin xài được khoảng 2 ngày.

còn tùy vào bạn sài với mục đích như thế nào nữa chứ.chắc bạn nghe nhạc xem fim chơi game liên tục thì mới sài đc 7 8 tiếng,có chạy soft ngầm nào ko như màn hình động chẳng hạn,ko thì cắm cáp vào up lại fw hoặc restore lại chắc hết bệnh ;;)

hoctronam

cái flash 2.1 hay 3.0 sao chỉ chạy được nhữnng file <1MB thôi,còn lớn ỏn thì pó tay???

putins

Các bạn cho mình hỏi cái này: mình xài Nokia 6120, khi cài file *.sis thì không sao, nhưng khi mình cài các file *.jar thì chỉ cài được trên bộ nhớ máy thôi, còn khi chọn cài trên thẻ nhớ thì quá trình cài chỉ được khoảng 80% thì dừng lại và báo "Certificate error. Contact the application suplier!" (???)
Ai biết chỉ dùm mình nhe!!!
Thanks nhiều lắm!!!

Các bạn cho mình hỏi đời máy S60 sau khi cài đặt và gỡ bỏ các ứng dụng thì có các file "rác" còn tồn tại trong máy như trên PC không vậy???
Nếu còn thì có cách nào xóa triệt để không???
Cám ơn rất nhiều!!!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.