• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

kykiske79

Cho mìh hỏi tí, mình dùng trình duyệt web của máy N95 để download file nhưng cứ đến 1.05 MB là lại bị dừng. Có ai biết tại sao ko gjúp mình với?

kykiske79

thử download bằng trình duyệt Opear thử xem nha bạn ....

Dùng Opera cũng thế, chỉ đến 1.05 MB là nó báo "Không thể download". Lạ thật đấy. Mình cần dùng web của máy để down file trên megaupload. UCWEB đown đc file kick thước lớn nhưng lại kô down đc trên megaupload. Bạn biết cách nào dùng UCWEB để down mấy trang bắt mình phải đợi 45 giây để down kô?

1anh2em

:-?cho mình hỏi có ai cài được x-plore chưa vậy . Và chỉ mình cách cài dùm . Mình cài vào máy chạy thử thì nó báo lỗi error code 100593 và khởi động lại . Mấy anh chỉ dùm:|

Kojiro

Super V.I.P
:-?cho mình hỏi có ai cài được x-plore chưa vậy . Và chỉ mình cách cài dùm . Mình cài vào máy chạy thử thì nó báo lỗi error code 100593 và khởi động lại . Mấy anh chỉ dùm:|

Xplore ai cũng cài được cả, bạn vào trang chủ down về cài xem có bị ko nhé!

hhkkll

lỗi này chắc do bạn mới 4mat lại máy, thẻ hok 4mat và trc 4mat máy bạn đc đã cài x-plore? Bạn tìm bản 1.15 down về cài, chạy thử, nó bắt update ( tức là đã hết lỗi error 1... ) > bạn thoát ra, remove và cài lại bản 1.22 hay 1.35 tùy bạn. Chúc thành công.
Posted via Mobile Device

kjd123

tình hình con đt của em vừa hỏng thẻ nhớ. em đã mua cho nó 1 cái thẻ nhớ minisd mới. đt nhận thẻ. nhưng gặp phải một vấn đề là chạy ứng dụng ,game thì được nhưng musicplayer của máy nó không chịu refesh nhạc. em đã xóa file *.mpd rồi nhưng không được. :(. bh phải làm sao ạ. nếu phải thay thẻ thì mua chỗ nào cho tốt. cho em cái địa chỉ ở hn. thanks 2 lần. :D

habaolinh

Super V.I.P
tình hình con đt của em vừa hỏng thẻ nhớ. em đã mua cho nó 1 cái thẻ nhớ minisd mới. đt nhận thẻ. nhưng gặp phải một vấn đề là chạy ứng dụng ,game thì được nhưng musicplayer của máy nó không chịu refesh nhạc. em đã xóa file *.mpd rồi nhưng không được. :(. bh phải làm sao ạ. nếu phải thay thẻ thì mua chỗ nào cho tốt. cho em cái địa chỉ ở hn. thanks 2 lần. :D

Ra Phú Thái ở 46 Đại La mà mua, đỡ dính thẻ Tàu.

xuannghia

N82 cần giúp đỡ.
Mình mới mua con N82 nhưng cài pm vào nó báo Certificate error contact the application supplier máy của mình V 30.0.019 23-07-08 RM-313. Ai biết hướng dẫn giúp mình nhé! Mình đã đổi lùi ngày lại 1 năm rồi cũng ko được. Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
N82 cần giúp đỡ.
Mình mới mua con N82 nhưng cài pm vào nó báo Certificate error contact the application supplier máy của mình V 30.0.019 23-07-08 RM-313. Ai biết hướng dẫn giúp mình nhé! Mình đã đổi lùi ngày lại 1 năm rồi cũng ko được. Thanks!

Với fw này bạn phải hack mới cài được, chỉnh năm ko được đâu.

chimsedimua

sao đt của mình vào 2wap là waptrick và getjar,để tải game và phần mềm.nhấn vào chữ dowload là nó tự tải về đuôi jad(dành cho máy samsung mà máy mình là n77)...không xài đc:(???

Kojiro

Super V.I.P
sao đt của mình vào 2wap là waptrick và getjar,để tải game và phần mềm.nhấn vào chữ dowload là nó tự tải về đuôi jad(dành cho máy samsung mà máy mình là n77)...không xài đc:(???

Cái đó là do trang máy bạn vào, file jad tất nhiên là ko dùng được rồi :)

KimUyLong

Help.

Hix, thắc mắc của mình không biết phải post vào đâu nên có post nhầm thì mong mod move đến đúng chổ dùm.
_ Mình dùng 1 sim mobi trước giờ đã khoảng 3 năm, lên mạng = gprs rất bt, có 1 lần sơ ý để tk hết tiền khá lâu mà không nhận ra khi thử kết nối gprs không dc mới nhận ra là tk hết $, nhưng lạ 1 điều là sau khi nạp tiền vào thì sim mình không kết nối gprs dc nữa ( mỗi lần vào web máy báo rằng không tìm dc server và kết nối tương ứng và lập tức ngắt kết nối), thử hủy gprs rồi đăng ký lại thì khi kết nối thử máy chỉ hiện lên "đang kết nối" rồi giữ nguyên như vậy đến khi "hết thời gian thực thi" nói chung là có mà không sử dụng được. Chỉ có thể lên mạng vào lúc 12h đến khoảng 4h sáng hoặc đi về những vùng không có hiện lên ký hiệu 3G, qua giờ hoặc trở về thành phố thì lại "đang kết nối" - và qua mỗi lần thử kết nối thất bại như vậy thì sim mình cũng mất sóng hoàn toàn, không thể nghe gọi, nt. Thử kiểm tra bằng nhiều máy thì nhận ra là tại sim của mình. Gọi hỏi tổng đài thì cũng không biết phải nói sao cho người ta hiểu, vì là tại sim nên cũng không đem ra tiệm kiểm tra được. Hix, help plz. ..

tohoai90

Gjup em voj con N73 e bj loj bluetooth Unable to perform bluetooth operation ! Ko turn ON dc.em up fw van bj nhu the
gjup em voj.e moj mua no co 1 tuan a.
Posted via Mobile Device

TruongHan

Super V.I.P
Gjup em voj con N73 e bj loj bluetooth Unable to perform bluetooth operation ! Ko turn ON dc.em up fw van bj nhu the
gjup em voj.e moj mua no co 1 tuan a.
Posted via Mobile Device

Chắc bị phần cứng rồi bạn àh :)

tohoai90

Ko bjet o caj dat Vinh nay co caj tjem nao du kha nang de sua ko nhj?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
A e cho m hỏi s60 có gì khác s80, s90. và hdh nào của symbian là cao nhất và thông minh nhất. Thanks!

S80, S90 thì đã ngưng sản xuất rồi, các máy đại diện như 7710, 9500...
S60 thì chia ra rất nhiều dòng, hiện giờ thì đã đến S60v5 cho N97, 5800, tất nhiên càng cao thì chức năng càng hay, đã hỗ trợ cảm ứng. N73 thì chỉ là S60v3 OS9.1 thôi, thấp hơn N82, N95...

Status
Không mở trả lời sau này.