• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

JS_AnhTuan

Active Member
Gjup em voj con N73 e bj loj bluetooth Unable to perform bluetooth operation ! Ko turn ON dc.em up fw van bj nhu the
gjup em voj.e moj mua no co 1 tuan a.
Posted via Mobile Device[/
nếu máy mới thìbanj mang đến điểm bảo hành còn máy cũ thì mang đến hiệu sửa chữa ý. mình nghĩ nó bị hư phần cứng, 1 là blutooth die 2 là do tiếp xúc.:-?:))

minhquan_hvcs

máy 6120 của em mua đc 1 năm rồi,khoảng nửa năm trước bị hư nút nguồn,phải hàn lại,dạo gần đây em cài vbag(giả lập gameboy) cho thằng cháu chơi game,thì có triệu chứng thế này:máy đang chơi thì tự khởi động lại có khi tự khởi động lại liên tục 3 lần,ngoài ra có lúc đang sử dụng thì tự khóa phím luôn,3 lần sạc pin thì 2 lần sạc xong máy 0 rung khi có cuộc gọi,sử dụng cùng lúc 2 chương trình cũng tự reset(trc đây o hề có),mong các anh em júp đỡ

songtoan93

máy 6120 của em mua đc 1 năm rồi,khoảng nửa năm trước bị hư nút nguồn,phải hàn lại,dạo gần đây em cài vbag(giả lập gameboy) cho thằng cháu chơi game,thì có triệu chứng thế này:máy đang chơi thì tự khởi động lại có khi tự khởi động lại liên tục 3 lần,ngoài ra có lúc đang sử dụng thì tự khóa phím luôn,3 lần sạc pin thì 2 lần sạc xong máy 0 rung khi có cuộc gọi,sử dụng cùng lúc 2 chương trình cũng tự reset(trc đây o hề có),mong các anh em júp đỡ
Máy bạn xem ra bị lỗi nhiều đấy, bạn nên format cả máy +thẻ, sau đó update lên firmware mới nhất (v7.10) là máy sẽ trở về bình thường thôi!

buy

Mod ơi xin giúp em!
Em đang xài con N95 8GB có IME 359542013109762 ,V15.0.015
Hiện tại em đang gặp 1 vấn đề lớn đó là em đang hack phone,nhưng thiếu CER file do đó em đã gửi số IME trên lên diễn đàn và cũng đã nhận được Cer file theo số ime của mình do diễn đàn cung cấp.Thế nhưng sau khi sử dụng file cer này để sign ứng dụng thì file sign sucessful ,nhưng khi cài file này vào máy thì hiện lên dòng thông báo " Unable to install constraint by cerfiticate".Em nghĩ file sign có vấn đề nên em đã trực tiếp lên OPDA đăng ký và cũng đã nhận được file cer của mình,về sign và cài cũng lại bị lỗi trên.Em không biết số Ime này có thật sự phải là của con N95 8G ko nữa,mặc dù em đã kiểm tra rất nhiều lần bằng tổ hợp phím *#06#,và tháo pin ra xem ở sau thân máy thì vẫn là số IME này 359542013109762.Vậy xin Mod giúp em với.Em xin chân thành cảm ơn!

Kojiro

Super V.I.P
Mod ơi xin giúp em!
Em đang xài con N95 8GB có IME 359542013109762 ,V15.0.015
Hiện tại em đang gặp 1 vấn đề lớn đó là em đang hack phone,nhưng thiếu CER file do đó em đã gửi số IME trên lên diễn đàn và cũng đã nhận được Cer file theo số ime của mình do diễn đàn cung cấp.Thế nhưng sau khi sử dụng file cer này để sign ứng dụng thì file sign sucessful ,nhưng khi cài file này vào máy thì hiện lên dòng thông báo " Unable to install constraint by cerfiticate".Em nghĩ file sign có vấn đề nên em đã trực tiếp lên OPDA đăng ký và cũng đã nhận được file cer của mình,về sign và cài cũng lại bị lỗi trên.Em không biết số Ime này có thật sự phải là của con N95 8G ko nữa,mặc dù em đã kiểm tra rất nhiều lần bằng tổ hợp phím *#06#,và tháo pin ra xem ở sau thân máy thì vẫn là số IME này 359542013109762.Vậy xin Mod giúp em với.Em xin chân thành cảm ơn!
Bạn thử chỉnh giờ hệ thống về năm 2009 xem sao.

Kojiro

Super V.I.P
AH ,hay quá em cài được rùi ,cám ơn Mod Kojiro nhe

Vậy bạn làm bị sai bước nào rồi, mình vào OPDA reg cer của IMEI bạn, dùng Binsign để sign, sign helloOX 1.03. Bạn làm khác mình chỗ nào?

tiephien1

Gjup em voj con N73 e bj loj bluetooth Unable to perform bluetooth operation ! Ko turn ON dc.em up fw van bj nhu the
gjup em voj.e moj mua no co 1 tuan a.
Posted via Mobile Device

bạn cầm ra tiệm, bảo nó dùng tool rồi sửa lại bluetooth lad được. thường thường lỗi này là do phần mềm chứ không phải phần cứng đâu bạn ah! thân!
các bạn cho mình hỏi là thỉnh thoảng máy mình sóng đang full tự động mất sóng rồi có lúc sau ( tấm 15 - 20 phút) thì 1 lúc sau sóng lại full , có lúc thì mất sóng luôn làm bạn bè gọi hay nhắn tin đều không được. mình vào cài đăt và cho tự động chọn mạng thì sóng lại full.
không biết lỗi này do máy hay do mạng, nếu là máy thì là phần cứng hay phần mềm nhỉ? mình dùng N95, FW 35
thank!

Chỉnh sửa cuối:

kitaro207

Máy minh N73 Me sau khi fomat máy lẫn thẻ nhớ khi cài X plore khi nhấn nút ngắt cuộc gọi thì pm sẽ tự động out phải vô lại từ đầu nhấn đè Menu ko thấy?ai gặp chuyện này chưa? bạn nào biết chỉ giúp nhé,thank

Chỉnh sửa cuối:

songtoan93

Mấy bác ơi sao tự nhiên mấy bữa nay em ko kiểm tra tải koản đc nữa, bấm *101# thì nó hiện ra thế này nè:((

tuanloc1

Mấy bác ơi sao tự nhiên mấy bữa nay em ko kiểm tra tải koản đc nữa, bấm *101# thì nó hiện ra thế này nè:((

Nó Báo tài khoản của bạn đó chứ ! chỉ có điều báo bằng tiếng TQ thôi!=)). Bạn xem lại có dùng font Tàu nào làm ngôn ngữ mặc định cho máy không!

songtoan93

Nó Báo tài khoản của bạn đó chứ ! chỉ có điều báo bằng tiếng TQ thôi!=)). Bạn xem lại có dùng font Tàu nào làm ngôn ngữ mặc định cho máy không!
Mình đâu có dùng font tàu gì đâu, bạn thấy các chữ "Mobifone", "No celendar entries today", "Exit" đều hiển thị đầy đủ mà, chỉ mỗi thằng báo tài khoản là bị thế thôi, bấm *090# vẫn ok đấy chứ

Kojiro

Super V.I.P
Mình đâu có dùng font tàu gì đâu, bạn thấy các chữ "Mobifone", "No celendar entries today", "Exit" đều hiển thị đầy đủ mà, chỉ mỗi thằng báo tài khoản là bị thế thôi, bấm *090# vẫn ok đấy chứ

Có chương trình nào lấy phím tắt của thằng này ko? Lạ quá nha, nếu máy ko dùng font hỗ trợ tiếng Hoa thì sao ra được vậy ta?

songtoan93

Báo cáo anh là ko phải do máy hay do font gì cả mà là do mạng thì đúng hơn, em vừa thử trên 1máy khác cũng bị y chang. Trước giờ xài vẫn bình thường mà ko hiểu sao tự nhiên mấy bữa nay lại bị thế. Khó hiểu thật! Ko biết mạng Mobi có bị gì ko nữa!

kykiske79

Mình dùng Mobi mà ấn *101# vẫn tiếng việt bt mà. Bạn ở đâu, có giáp với biên giới Việt - Trung kô? :D

Status
Không mở trả lời sau này.