• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

lekhachuy3aa

TTpod 3.20 máy phải hack mới cài được bạn. Còn cái TTop 3.10 hình như có nhiều bạn vẫn sign được và cài bạn search thử trên diễn đàn xem.

hoangnha

Bạn dùng mạng gì? Bạn cứ vào Tool --> Sett Wizard --> Operator là máy sẽ tự động cài GPRS va MMS. Còn GPS thì bạn vào GPS xem có tín hiệu vệ tinh không đã. Mình cũng đang xài fw 210 như bạn 2 ngày rồi không vấn đề gì cả.

blackrose282

TTpod 3.20 máy phải hack mới cài được bạn. Còn cái TTop 3.10 hình như có nhiều bạn vẫn sign được và cài bạn search thử trên diễn đàn xem.

mình đã tìm nhưng không thể sử dụng đc
mong các bạn chỉ giúp:((

wavyhair

Giấu hình trong Gallery N73ME

Chắc ai xài N73ME đều gặp 1 vấn đề là tất cả các file Image của mình đều vào chương trình của Gallery mặc dù có những tấm hình mình hoàn toàn không muốn nó show ra.
Để khắc phục vấn đề đó có rất nhiều cách, mình xin giới thiệu 1 cách mà mình thấy là hiệu quả nhất.

Sử dụng chương trình X-plore, sau đó move những file ảnh của mình vào folder "pb" (pb là folder ẩn), kết quả là Gallery sẽ không đọc những tấm hình mình đã move vào folder pb.
Đã test trên N73ME, chạy rất ổn :)):)):)):))

Còn để xem hình thì trong diễn đàn của pdaviet đã có rất nhiều phần mềm như Resco Viewer, các bạn chỉ cần set cho soft này thấy được "hidden folder" là xong.

abc4ever

đã từng set folder chứa ảnh cần dấu là hiden folder nhưng vào gallery thi sẽ ra 1 loạt hình jống nhau trg folder ẩn đó (1 loạt hình sẽ là hình đầu tiên nó load đc)
^_^ vậy cách này chắc chỉ dành cho 9.1
và cách cũng khá lâu ùi

haccuonglong

Lỗi của 3250

3250 v4.60.
khi bấm số thực hiện cuộc gọi ( số này có lưu tên trong danh bạ).VD:
số DT lưu trong danh bạ là 0913456789 với tên A
nếu bấm ngoài màn hình là 09133456789 và bấm gọi thì máy hiện lên tên người đang gọi là A nhưng lại chuỷen cuộc gọi đó sang số 0913345678 :D

ko biết những máy khác thế nào có bị lỗi như thế ko:|

q630666

CÓ thể trong máy bạn lưu 2 số cùng tên là A.Bạn thử xem lại xem có tên nào trùng không?

cagivamito

Cho mình hỏi : khi install theme, k thích thì làm sao xóa được nó? mình cài xplorer V60, Mình install theme vào thẻ nhớ. khi xóa vào ổ e,phần other xóa hết thông tin nó mà máy vẫn còn?tức k chịu dc! chỉ cho mình cách xóa nó cũng như khi install các chương trình khác nếu không muốn thì xóa bằng cách nào?thanks

Auto

Cho mình hỏi : khi install theme, k thích thì làm sao xóa được nó? mình cài xplorer V60, Mình install theme vào thẻ nhớ. khi xóa vào ổ e,phần other xóa hết thông tin nó mà máy vẫn còn?tức k chịu dc! chỉ cho mình cách xóa nó cũng như khi install các chương trình khác nếu không muốn thì xóa bằng cách nào?thanks
Vào appmanager mà xóa thui :)
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

brightstart

Cho mình hỏi muốn thay logo mạng trên con E71 thì phải tạo file ảnh kích thước bao nhiêu?

justice

N93i tích hợp light sensor (cảm biến ánh sáng), tức là khi không đủ ánh sáng thì đèn bàn phím mới sáng. Nhưng cái máy của bạn em vào trong tối thui cũng không sáng đèn bàn phím, cài LightCtrl 1.33 vào cũng vậy, không thể sáng đèn được. Có bác nào gặp trường hợp này rồi thì giúp bạn em với :((
bác nào biết lỗi này chỉ giúp em với. máy em vesion 30.0.013 / 07-09-07 / RM-156 / N93i(24.01)
đèn bàn phím thì không sáng, camera thì chụp cũng không nét lắm, xanh lè xanh lét

hoangqn135

cho minh hoi nha
minh dung 6120 khi bắn bluetooth các file java không được là sao vậy. máy báo thư mục được bảo vẹ không gửi dược giúp mình với nha

MinhThang

Manager
cho minh hoi nha
minh dung 6120 khi bắn bluetooth các file java không được là sao vậy. máy báo thư mục được bảo vẹ không gửi dược giúp mình với nha

Có thể các file đó nằm trong thư mục bạn đặt Pass, bạn dùng Xplore gởi xem có được không?

cless2010

ủa cái N96 của em hack phone FW 12.037 dược rùi nhưng x-plore ko thấy syn bin chỉ có modo thấy thui vậy là em dã9 hack dược chưa
sao cài cái TTPOD 3.21 VIET HÓA thì nó lại nói tập tin ko dược hỗ trợ nhấn vào cứ vậy xin anh em giúp cho em

MinhThang

Manager
ủa cái N96 của em hack phone FW 12.037 dược rùi nhưng x-plore ko thấy syn bin chỉ có modo thấy thui vậy là em dã9 hack dược chưa
sao cài cái TTPOD 3.21 VIET HÓA thì nó lại nói tập tin ko dược hỗ trợ nhấn vào cứ vậy xin anh em giúp cho em

Mở X-Plore lên bấm phím 0 tích vào mấy ô Show, xem thử có thấy không? Hack thành công chưa mà bạn không biết chắc à.

brightstart

cho minh hoi nha

Các file cài đặt như .jar hay .sis ko gửi qua bluetooth được, bạn phải nén thành file .zip hoặc .rar thì tha hồ mà bắn. ^^

vancopvt

các bác ơi cho em cần hỏi gấp 2 vấn đề này. Mong các bác giải quyết sơm dùm em nhé!!!
1) Về pin con n73 của em , không hề bị phồng( theo như em quan sát ) chạy thì thi thoảng mới thấy âm ấm???? Nhưng sao chỉ sài được có một ngày là hết ráo. Hjc. Trong khi em sạc vẫn cứ từ 2h30' đến 3h mới đầy ( cái này rất lạ). Mà thỉnh thoảng còn báo ảo nữa chứ. Ai biết cho em hỏi nguyên nhân nhé????
2) Em nghĩ pin yếu là vi cài nhiều phần mềm nên chiều nay em format một phát. Hjc. Em chỉ format nguyên điện thoại còn thẻ nhớ thì không(= lệnh 7370). Vào lại ứng dụng thì thấy mấy cái icon chương trình em cài trên thẻ nhớ bị mất ráo. Em nghĩ là format nguyên điện thoại chứ sao lại mất cả chương trình trên thẻ nhớ, thật sự rất khó hiểu. Sau đó em cài một số phần mềm lại và restart máy. Khởi động xong thì máy bắt em phải nhâp pass thẻ nhớ( cái này do em đặt từ trước) vào lại ứng dụng thì mấy chương trình vừa cài xong mất luôn. Tức quá em remove pass thẻ rồi khởi động lại phát nữa thì thấy nó hiện cái bảng install gì gì đó. Vào lại ứng dụng thì xuất hiện chương trình đã cài. Em không hiểu liệu như vậy là thẻ nhớ có vấn đề hay là do lỗi gì. Mong được chỉ giáo!!!

Status
Không mở trả lời sau này.