• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

trucvl

Giúp N80 hộ mình cái!!!!!!!!!!!!

Sao cái N80 của mình ít nhận phần mềm hay themes quá. Mình đã chuyển ngày của hệ thống về 1/1/2007 rồi.
Có pác nào đang xài hay biết về N80 giúp hộ mình với, cám ơn nhiều lắm.:(:)(:)((
(Máy mình chưa hack lần nào cả)

Kojiro

Super V.I.P
Sao cái N80 của mình ít nhận phần mềm hay themes quá. Mình đã chuyển ngày của hệ thống về 1/1/2007 rồi.
Có pác nào đang xài hay biết về N80 giúp hộ mình với, cám ơn nhiều lắm.:(:)(:)((

Chưa hack thì hãy hack để cài nhé, đó là lỗi chưa hack nên cài ko được đó.

Harry_9x

bạn nên tự tìm các bài trên 4r rùi đọc và vọc luôn. vậy mới là chơi dc chứ

nếu có thơig gian nhiều để tìm hiểu cách hack chắc chả cần vào đây xin PM thế này
bó tay
ko ai giúp được tôi sao
Bạn cứ làm như zô đây mở 1 cái topic yêu cầu là mọi người phải bay zô làm cho bạn íh. mình nghĩ bạn nên suy nghĩ lại những j` bạn vừa nói. bạn nói vậy có phần ko phải đó. vậy nha! góp ý chân thành

taiphong

Xin Video thao lap 5700

xin lỗi các mod nếu chủ đề này trùng, vì em tìm không thấy mà, em đang cần video tháo lắp con 5700, con này của em tự nhiên phím C (phím xóa) bị liệt, tình trạng nó như thế này ạ, có lúc nó bị kẹt, rồi nó liệt luôn, ấn mỏi tay k xóa được, lúc nhắn tin khó chịu lắm các bác ạ. em muốn bung ra xem phím nó bị làm sao ý mà. a nhân tiện cho em hỏi FW mới nhất của 5700 là bao nhiêu ạ? thanks các bro

Chỉnh sửa cuối:

taiphong

HU HU, không có phần trên, chỉ có tháo phần dưới, đau! Mà bệnh phím C là sao các pác? còn về FW em dùng NSU nó báo V3 là hết roài,k up lên được, nhưng hình như 5700 có v5 roài các pác ạ, lại phải mày mò đổi code, chán wa, con N95 8G cũng vậy, V31 oy mà k up được , máy em đang V20, dạo này em đang bận học hành thi cử quá, lại làm bài tập lớn cho ny nữa chứ, hix hix, làm cái mạch đồng hồ mãi mà chưa xong, không biết bao giờ mới cho hai em nó sánh vai cùng Fmoiwas đây, hix

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

nếu có thơig gian nhiều để tìm hiểu cách hack chắc chả cần vào đây xin PM thế này
bó tay
ko ai giúp được tôi sao

Bạn này chắc tham gia bên thiên long nhiều rồi,xin không được lại qua đây xin. Bạn là mem mới càng phải chịu khó tìm bài viết giới thiệu cách hacks chứ. Có rất nhiều bài viết là đằng khác,phải tập cách tìm trên dd đi bạn,nếu thật sự không tìm được thì mới nhờ các thành viên khác. Mong bạn suy nghĩ lại cách nghĩ của mình nhé!

FRLVN

Giới hạn khả năng hoạt động của Symbian khi cài PM là khi nào?

Chào các bác!
Mình có thắc mắc này mãi từ khi dùng Symbian đến giờ, bây giờ mạnh dạn hỏi cái ngu này.

Sau khi Hack máy xong, mình muốn cài nhiều phần mềm lắm (tựa như chép nhạc vậy) để khi nào có nhu cầu thì lôi ra sài. Nhưng theo suy luận thì tài nguyên máy sẽ có giới hạn chứ, nếu mà cài nhiều phần mềm quá thì máy chắc treo luôn, lúc đó khỏi nghe gọi gì nữa (Lợi bất cập hại). Vì thế, làm thế nào để chúng ta biết khả năng máy điện thoại của mình con CPU , RAM, ROM, Battery còn khả năng chạy thế nào, để biết mà lựa chọn ưu tiên phần mềm nào cài vào.

Cảm ơn các bác?

P/S: sao em không thấy Symbian lâu lâu reset lại như Windows Mobile để giúp cho bộ nhớ máy hoạt động trơn tru hơn nhỉ? Hay là bản thân HĐH Symbian này nó tự động reset mà ta không biết.

Kojiro

Super V.I.P
Chào các bác!
Mình có thắc mắc này mãi từ khi dùng Symbian đến giờ, bây giờ mạnh dạn hỏi cái ngu này.

Sau khi Hack máy xong, mình muốn cài nhiều phần mềm lắm (tựa như chép nhạc vậy) để khi nào có nhu cầu thì lôi ra sài. Nhưng theo suy luận thì tài nguyên máy sẽ có giới hạn chứ, nếu mà cài nhiều phần mềm quá thì máy chắc treo luôn, lúc đó khỏi nghe gọi gì nữa (Lợi bất cập hại). Vì thế, làm thế nào để chúng ta biết khả năng máy điện thoại của mình con CPU , RAM, ROM, Battery còn khả năng chạy thế nào, để biết mà lựa chọn ưu tiên phần mềm nào cài vào.

Cảm ơn các bác?

P/S: sao em không thấy Symbian lâu lâu reset lại như Windows Mobile để giúp cho bộ nhớ máy hoạt động trơn tru hơn nhỉ? Hay là bản thân HĐH Symbian này nó tự động reset mà ta không biết.

Mình cũng ngu theo bạn trả lời thử, có gì mong bạn bỏ qua nha: cài nhiều PM thì chắc ko treo máy đâu chỉ làm nặng máy, gây chậm, treo chỉ khi bạn cài các PM đụng nhau và chạy ngầm quá nhiều, chứ PM mỗi lần dùng là mở thì ko sao cả :) Tóm lại chủ yếu là bộ nhớ máy, nhớ thẻ của bạn bao nhiêu mà lựa chọn mà cài thôi.

Ý bạn reset ở đây là thế nào? Là khởi động lại, là 4mat hay là gì? Reset trên Sym vẫn có mà, dùng mã *#7370#, *#7780#, bạn htu73 đi, vài Pm sẽ ko chạy được do mất file đó :)

B1izzard

vancopvt

chào các anh em pda!!! hôm nay mình có một việc mong mọi người chỉ giáo cho mình. Chắc không ai còn lạ lẫm gì với con virus autorun.inf phải không? mình muốn hỏi các bạn về cách diệt và cách tìm virus này trên thẻ nhớ. Mấy hôm nay mình cắm thẻ nhớ vô máy tính qua cổng mass storage và đều không thể rút an toàn được. Mình đã xóa con virus này mấy lần. Mà lần nào cắm lại cũng lại bị nhiễm. Ngoài ra còn một con virus dang .exe nữa( nó thay đổi tên liên tục). Mình sợ rút nóng thẻ nhiều bị hỏng thẻ nên hỏi mọi người cách diệt triệt để loại virus này. Và cho mình hỏi liệu bộ nhớ điện thoại( c ) thì có bao giờ bị nhiễm virus không. Vì mình xóa rồi mà vẫn bị nên mình sợ nó an vào bộ nhớ máy. Hic. ( đã dùng kaspersky 7.0 bản việt hóa nhưng không diệt được ).

Kojiro

Super V.I.P
chào các anh em pda!!! hôm nay mình có một việc mong mọi người chỉ giáo cho mình. Chắc không ai còn lạ lẫm gì với con virus autorun.inf phải không? mình muốn hỏi các bạn về cách diệt và cách tìm virus này trên thẻ nhớ. Mấy hôm nay mình cắm thẻ nhớ vô máy tính qua cổng mass storage và đều không thể rút an toàn được. Mình đã xóa con virus này mấy lần. Mà lần nào cắm lại cũng lại bị nhiễm. Ngoài ra còn một con virus dang .exe nữa( nó thay đổi tên liên tục). Mình sợ rút nóng thẻ nhiều bị hỏng thẻ nên hỏi mọi người cách diệt triệt để loại virus này. Và cho mình hỏi liệu bộ nhớ điện thoại( c ) thì có bao giờ bị nhiễm virus không. Vì mình xóa rồi mà vẫn bị nên mình sợ nó an vào bộ nhớ máy. Hic. ( đã dùng kaspersky 7.0 bản việt hóa nhưng không diệt được ).

Con đó thì gặp hoài chứ gì, trình diệt virus trên phone ko diệt được đâu, bạn phải quét trên PC. Bạn thử Properties file autofun, bỏ thuộc tính readonly, archive đi rồi xóa thử nhé, còn mấy con exe kia mình dùng avira quét ok.

tiny1990

ca'c anh cho em ho?i N73 RM-132 (không hô~ tro 3G) nang cap firmware thanh N73 RM-133 thi co ho tro 3G khong ah.em xin cam on truoc a !

Dòng Nserie máy nào củng hổ trợ 3G hết đó. yên tâm up FW đi ha. Hy vọng sớm đc xài gọi video

taotoine68

Hỏi về hiện tượng treo máy triền miên của i450?

Kể từ khi sử dụng GPRS của Viettel i450 mình liên tục bị treo mỗi khi lướt Web (lướt đc cỡ 7 page , cuộn thanh trượt xuống thì thấy bị giựt giựt...sau đó thì bị treo), mặc dù lúc trướt lướt vẫn ầm ầm trên GPRS của Mobi nhưng ko hề bị treo. Nhưng phải công nhận GPRS của Viettel nó mạnh cũng gấp 4lần Mobi ấy. Có khi nào mạng mạnh quá máy mình đỡ ko nổi...:I

Posted via Mobile Device

TruongHan

Super V.I.P
Kể từ khi sử dụng GPRS của Viettel i450 mình liên tục bị treo mỗi khi lướt Web (lướt đc cỡ 7 page , cuộn thanh trượt xuống thì thấy bị giựt giựt...sau đó thì bị treo), mặc dù lúc trướt lướt vẫn ầm ầm trên GPRS của Mobi nhưng ko hề bị treo. Nhưng phải công nhận GPRS của Viettel nó mạnh cũng gấp 4lần Mobi ấy. Có khi nào mạng mạnh quá máy mình đỡ ko nổi...:I

Cũng có thể là do tín hiệu gprs :-?,mà bạn mở 1 lần 7 cửa sổ sao? :|
Khi truy cập internet trên điện thoại thấy màn hình bị giựt là chuyện bình thường vì trình duyệt liên tục load và refresh lại dữ liệu để đổ vào máy của bạn
Nội dung của 1 trang web khi trả về máy đã được chuyển sang mã html và được tính theo số kb mà máy bạn load về(căn cứ vào cái này để lấy tiền gprs của bạn nè :D)
Nếu bạn mở cùng lúc 7 cửa sổ thì cả 7 cửa sổ này sẽ liên tục load dữ liệu về và khi bạn thao tác nhanh thì rất dễ bị treo máy.Bạn vào xem lại cài đặt của web xem,tắt lưu đường dẫn,cookie,session...với lại mặc dù i450 chạy hệ điều hành Symbian nhưng mình thấy Samsung truy cập web chậm và dễ bị treo hơn so với Nokia :|

taotoine68

Cũng có thể là do tín hiệu gprs :-?,mà bạn mở 1 lần 7 cửa sổ sao? :|
Khi truy cập internet trên điện thoại thấy màn hình bị giựt là chuyện bình thường vì trình duyệt liên tục load và refresh lại dữ liệu để đổ vào máy của bạn
Nội dung của 1 trang web khi trả về máy đã được chuyển sang mã html và được tính theo số kb mà máy bạn load về(căn cứ vào cái này để lấy tiền gprs của bạn nè :D)
Nếu bạn mở cùng lúc 7 cửa sổ thì cả 7 cửa sổ này sẽ liên tục load dữ liệu về và khi bạn thao tác nhanh thì rất dễ bị treo máy.Bạn vào xem lại cài đặt của web xem,tắt lưu đường dẫn,cookie,session...với lại mặc dù i450 chạy hệ điều hành Symbian nhưng mình thấy Samsung truy cập web chậm và dễ bị treo hơn so với Nokia :|

Thank bạn, mình dùng Operamini 4.2 hok có mở 1 lúc 7 page đc. Có lẽ nó cùi thật rồi. Huhu.. Treo wài đến tức chết mất.

Posted via Mobile Device

dizzu1990

Posted via Mobile Device

máy samsung cài theme là hay bị thế lắm.Tốt nhất ban format máy va thẻ nhớ lại đi rồi dùng anti-virut í

tiny1990

máy samsung cài theme là hay bị thế lắm.Tốt nhất ban format máy va thẻ nhớ lại đi rồi dùng anti-virut í

duyệt web 7 trang là khủng rồi, k load nỗi là chuyện thuơng còn wap thì thoải mái nhé, cài anti virus chẳng khác nào đổ dầu vào lữa

Status
Không mở trả lời sau này.