• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.
Dòng Nserie máy nào củng hổ trợ 3G hết đó. yên tâm up FW đi ha. Hy vọng sớm đc xài gọi video

Sai rồi nhé, Nseries không phải máy nào cũng hộ trợ 3G đâu. 3G nó là phần cứng rồi, N73-5 RM 132 dù có chạy FW của 133 cũng ko có 3G đâu.

qtdb

Truy cập mạng nội bộ trên nokia dòng E

em rất quan tâm đến vấn đề này, em nghĩ là phải tạo kết nối VPN, nhưng chưa biết cách, các bác nào rành về vấn đề này xin chia sẻ. em dùng E71.
ths!:-??

nhox95_pro

con n95 2gb của em sau khi 4mat thì mất đi mục welcome demo suport tractor và mấy phần nữa. em cũng ko hiểu tại sao lại như thế?có pác pro` nào có thể giúp cài lại mấy phần đã mất dó dược k? em thanks nhiu nhiu..

con n95 2gb của em sau khi 4mat thì mất đi mục welcome demo suport tractor và mấy phần nữa. em cũng ko hiểu tại sao lại như thế?có pác pro` nào có thể giúp cài lại mấy phần đã mất dó dược k? em thanks nhiu nhiu..

Up FW là lại có ngay ấy mà. Mà cái đó quan trọng gì, xóa đi cho nhẹ máy.

ngohuynhbaolong

mình cũng là thành viên mới của dòng E.có rất nhiều tính năng của dòng E này mình chưa hiểu lám ví dụ như :truy cập mạng nội bộ trên nokia dòng E bạn có thể giải thích thêm về nó đc ko?

ngohuynhbaolong

mình thấy vẫn xung đột chứ bạn.theo mình thì devillove05 nên format lại máy và thẻ rồi tải lại vitalk mới đi

TruongHan

Super V.I.P
java làm sao mà sung đột đc cà? lạ thật

Java thì vẫn phải install vào hệ thống của Symbian mà :)
Xung đột trong trường hợp không phải là xung đột giữa 2 phần mềm khác nhau,mà là phần mềm này đã cài trên máy/thẻ trước đó rồi (mình test cài Vitalk vào thẻ,lục tung thẻ cũng không biết là nó bung source vào chỗ nào luôn,không biết có file ẩn không :|)
Các phần mềm khác cài đặt ok chỉ có Vitalk là có vấn đề thì nguyên nhân là do đây rồi,mình nghĩ vậy
:(

ngohuynhbaolong

máy pác ơi mình vừa cài thử Ola của pác TruongHan nhưng theo mình thấy thì nó ko hay bằng vitalk

TruongHan

Super V.I.P
máy pác ơi mình vừa cài thử Ola của pác TruongHan nhưng theo mình thấy thì nó ko hay bằng vitalk

Mỗi người mỗi ý mà :) ,trước mình xài Vitalk rồi tự nhiên khoái thằng Ola nên xài luôn tới giờ,mình thì thấy nó ổn :D

thechaunet

Hack n79 giúp em với !!!!!!!

Máy N79 của em ver 10.046 hiện giờ em đã có file cer và kay của OPDA rồi nhưng chua biết cách hack các bác ai đã từng làm rồi vui lòng chỉ giúp em với !!! Chân thành cảm ơn !!!

thanh_nd

N6220 C và cảm ứng chyển động

Các bác cho em hỏi con Nokia 6220 classic có hỗ trợ cảm ứng chuyển động không ạ???
VÌ em thấy nó cũng có cái chấm nhỏ ở phía trên màn hình ( ở bên fải )
:):-/

thanh_nd

Giải thích về phầm mềm Python

Các bác cho em hỏi 1 chút về fần mềm Python

-Cài Python là tạo môi trg fải không ạ??
-Cài Python có nặng không ??

Em mới tìm hiểu nên chưa biết gì mog các bác chỉ giáo
Thanks ;;)

manle

Theo mình biết thì 6220C ko có cảm biến chuyển động bạn à.Cái chấm mà bạn nói là con mắt cảm biến ánh sáng thôi.Cảm biến chuyển động chỉ có ở các máy như: N82,N95,N79.

manle

Cài python là để khi cài một số chương trình đòi hỏi python thì chương trình đó mới chạy được.Python ko nặng lắm đâu bạn, chỉ cỡ 1MB trở lại à.Mà thường cài python thì phãi đi kèm với Module.Tóm lại python hay module nó cũng như là một cái nền tảng để làm cơ sở để chạy một số chương trình cần đến chúng.hehe.Mình nghĩ là thế.

tungchau

không thể update firmware

em đang tập up fw cho con N91 cua em.em đọc rất kĩ các bài hướng dẫn nhưng vẫn ko up dc.
Dùng NSU, sau khi cài đặt PS Suite,sau đó cài NSU, chạy NSU thì cứ hiện ra lỗi "Sory,the Nokia Software Update Services is curently unavailable.Please try again later". Em đã remove va cài lại NSU nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi trên.
Dùng Phoenix , sau khi cài đặt gói fw vào máy, vào flashing/firmware update thi chỉ hiện ra phần Code, còn vesion thi ko có gì cả. Khi chọn mục Nomal trong operating mode thi hiện lối "không thể chọn được mục Nomal này".
Dùng NSS để đổi code đt, khi vào mục phone info chọn scan thi bị lỗi "scan product ...eror".Bó tay.Cho em hỏi lun là bây giờ em muốn đổi sang code có thể đọc font tiếng việt thi đổi code sang vùng Euro 1 hay là vùng Vietnam/India.
Bác nào am hiểu giải thích giúp em với.Em xai N91 8GB RM43 v1.10.030.Imei 35891000876426
Thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

Xin gúp cách cài đặt Mail For Exchanpe và Blog entry.

Mình đã tim nhiều diễn đàn nhưng không thấy cách cài đặt Mail For Exchange và Blog entry trong phần tin nhắn có hai phần này mà không biết sử dụng .Đã bạn nào sử dụng mong chỉ giáo !
Thank !
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

cutitcom

đối với hòm mail có sẵn trong mục inbox mình mới chỉ sủ dụng được gmail,còn yahoo việt Nam thì đã thử nhiều lần mà chưa đc. Bạn chỉ cần chú í cài đặt sau là đc.
Seting email-->conection settings-->incoming email: trong mục incoming mail sever điền pop.gmail.com
Seting email-->conection settings-->outgoing email: trong mục outgoing mail sever điền smtp.gmail.com
Những phần còn lại thi bạn điền theo chỉ dẫn thôi.

vuvantuan59

đối với hòm mail có sẵn trong mục inbox mình mới chỉ sủ dụng được gmail,còn yahoo việt Nam thì đã thử nhiều lần mà chưa đc. Bạn chỉ cần chú í cài đặt sau là đc.
Seting email-->conection settings-->incoming email: trong mục incoming mail sever điền pop.gmail.com
Seting email-->conection settings-->outgoing email: trong mục outgoing mail sever điền smtp.gmail.com
Những phần còn lại thi bạn điền theo chỉ dẫn thôi.

Không có phần nào như bạn nói cả khác hoàn toàn ! Còn yahoo mail thì mình sài ngon luôn !
Posted via Mobile Device

FMT

Góp ý liên quan đến chuyện down lyrics của TTPOD

Tình hình là sau khi dạo quanh diễn đàn mình thấy mọi người có bàn luận sôi nổi về chủ đề tự viết và share lyrics của các bài hát dùng cho TTPOD (và 1 số pm khác như Kugou chẳng hạn). Mình cũng mới dùng thử TTPOD ngày hôm qua và thấy chương trình tự động down lyrics các bài hát rất hay.
Chỉ có điều các lời bài hát tiếng Việt vẫn chả có mấy,và nếu như down trên diễn đàn về thì lại phải rename lại tên bài hát => oải:-/
Vậy nên mình có ý kiến là sao chúng ta không tìm nguồn down load lyrics của TTPOD ở đâu. Rồi sau đấy thì upload lyrics lời Việt của chúng ta lên đấy (theo 1 quy tắc đặt tên thống nhất định sẵn. Như thế khi chúng ta mở 1 bài hát ra nghe sẽ tự động được down lyrics về luôn (điều kiện là tên bài hát phải thống nhất hoặc gần giống với kiểu tên định sẵn - mà việc này thì trước khi bỏ bài hát vào máy có thể rename trước trên máy tính-quá đơn giản). Thế có phải nhàn hơn nhiều không b-)
Mọi người thấy sao

Status
Không mở trả lời sau này.