• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

q630666

Tình hình là sau khi dạo quanh diễn đàn mình thấy mọi người có bàn luận sôi nổi về chủ đề tự viết và share lyrics của các bài hát dùng cho TTPOD (và 1 số pm khác như Kugou chẳng hạn). Mình cũng mới dùng thử TTPOD ngày hôm qua và thấy chương trình tự động down lyrics các bài hát rất hay.
Chỉ có điều các lời bài hát tiếng Việt vẫn chả có mấy,và nếu như down trên diễn đàn về thì lại phải rename lại tên bài hát => oải:-/
Vậy nên mình có ý kiến là sao chúng ta không tìm nguồn down load lyrics của TTPOD ở đâu. Rồi sau đấy thì upload lyrics lời Việt của chúng ta lên đấy (theo 1 quy tắc đặt tên thống nhất định sẵn. Như thế khi chúng ta mở 1 bài hát ra nghe sẽ tự động được down lyrics về luôn (điều kiện là tên bài hát phải thống nhất hoặc gần giống với kiểu tên định sẵn - mà việc này thì trước khi bỏ bài hát vào máy có thể rename trước trên máy tính-quá đơn giản). Thế có phải nhàn hơn nhiều không b-)
Mọi người thấy sao

Cái công upload lyric lên mạng và đặt tên theo quy định thì bạn nên tự dow lyric về rồi rename đi cho lành.Mỗi người 1 gu nghe nhạc khác nhau mà.Bạn dow cái MiniLyric về mà tìm trên máy tính.Không thiếu bài gì đâu.

Le_Quang_Minh

Có sự nhầm lẫn cho các đời máy, bạn đã không nói rõ là cài đặt cho dòng máy nào (Dĩ nhiên phải là S60v3 rùi).
Các dòng khác mình không biết, nhưng dòng E thì đảm bảo Yahoo chạy ầm ầm, còn Gmail thì không được!

anhtruong3801

Máy không kết nối được với tai nghe bluetooth

Mình hiện đang dùng 2 máy 6280 và E71.Ban đầu có mua 1 tai nghe bluetooth và kết nối thành công với máy 6280.Giờ mình muốn kết nối với E71 nhưng lúc search không tìm thấy gì cả.Mình đã xóa phần kết nối ở cả máy 6280 nhưng không được.Hiện thời dùng máy Dtdd nào cũng không thấy tai nghe đó đâu cả.Tai nghe mình là Plantronic 640.Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với.Cảm ơn!

riverlong

có cách nào lam cho con E50 của em chạy nhanh hơn không? nó chạy chậm quá , ma bộ nhớ máy còn trống 50MB cơ

Kojiro

Super V.I.P
có cách nào lam cho con E50 của em chạy nhanh hơn không? nó chạy chậm quá , ma bộ nhớ máy còn trống 50MB cơ

Ko có cách nào cả, bạn xem lại có chương trình nào chạy ngầm ko? Ví dụ cái Kaspersky là làm chậm máy lắm đấy!

Tắt tai nghe BT.
Bật BT trên điện thoại > scan device > cùng lúc ấn scan device là giữ nút nguồn tai nghe BT đến khi máy nhận diện rồi kết nối...

NguyenDucDung

bạn xem lại trong sách hướng dẫn sử dụng cách reset tai nghe bluetooth, phải reset sau đó dùng phone search lại

PrinceK

làm sao để xóa e-mail trong E 65

Trong quá trình sử dụng E 65 e đã dùng Sett. Wizard để tự động cài đặt Wap, MMS , internet cho máy ( operator) và sử dụng email setting để tạo hôm mail trong messeging. Bây h vì lí do em ko cần sài hộp mail đó nữa ( vì có mail của nokia òi ) Bây h e vô tin nhắn , di chuyển từ inbox wa sent thì mất nhìu thời gian ( tại phải đi wa mấy cái box mail ) h em mún biết làm cách nào để xóa mấy cái box mail đó ?

anhtruong3801

Cảm ơn 2 bạn đã trả lời.Mình đã làm và thành công.Trong hướng dẫn tai nghe mình không chỉ phần reset chắc tại đồ dõm nên không có mục này.Mình đọc lại kĩ phần hướng dẫn và phát hiện bỏ sót chi tiết dẫn đến tai nghe không thể kết nối.Nó yêu cầu phải press cho đến khi đèn đỏ thì dtdd mới kiếm được. Thks ban giot_tinh_cay_dang nha:)

zalman

Bro hack đc chưa vậy, pm tin nhắn đi mình gởi cho cách làm, hay search cũng có đó, mà mình ko có tg tìm :D

connhim1223

cài patch rồi nhưng vẫn có chữ trial

N81-2gb(21.0.010) đã hack = hellox1.3 cài patch lun rồi nhưng tại sao game Ngage vẫn có chữ trial,bro nào biết chỉ giùm với

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
N81-2gb(21.0.010) đã hack = hellox1.3 cài patch lun rồi nhưng tại sao game Ngage vẫn có chữ trial,bro nào biết chỉ giùm với

Chữ đó nói chung cũng ko quan trọng nếu bạn cài game Ngage của BinPDA thì có chữ đó vẫn full, còn bạn down game từ trang chủ thì... :)

hathao_sl

Hack phone xong bị mất RUNG ! cứu e với !

:(:)(:)(:)(( e vừa hack xong N78 mọi thứ đều ngon lành . chỉ có điều RUNG mất luôn . chỉnh hết các thử trên máy cũng ko được ... ae biết chữa giúp e với

Kojiro

Super V.I.P
:(:)(:)(:)(( e vừa hack xong N78 mọi thứ đều ngon lành . chỉ có điều RUNG mất luôn . chỉnh hết các thử trên máy cũng ko được ... ae biết chữa giúp e với

Bạn sử dụng qua 2 ngày sau rồi vào lại báo kết quả nhé. Mình cũng hay gặp vậy trên N95 lắm :)

tracquocminh

BẠN KHỞI ĐỘNG LẠI XEM SAO, VÀ ĐỪNG DÙNG AUDIO THEME XEM SAO.

CỐ GẮN SIGN FILE THÔI ĐỪNG HACK, CHẠY DỂ BỊ VIRUS KHI ONLINE LẮM. TRƯỚC ĐÂY MÌNH CŨNG HACK. NHƯNG UP FRIMWARE MỚI NHẤT MÁY CHẠY RẤT RẤT OK NÊN MÌNH KHÔNG HACK NỮA. BÂY GIỜ MÁY MÌNH CHẠY MƯỢT NHƯ S40 VẬY RẤT NHANH, KHÔNG LỔI, PHÍM NHẠY (FRIMWARE CỦ KHÔNG NHẠY BẰNG)

EVA

CỐ GẮN SIGN FILE THÔI ĐỪNG HACK, CHẠY DỂ BỊ VIRUS KHI ONLINE LẮM. TRƯỚC ĐÂY MÌNH CŨNG HACK. NHƯNG UP FRIMWARE MỚI NHẤT MÁY CHẠY RẤT RẤT OK NÊN MÌNH KHÔNG HACK NỮA. BÂY GIỜ MÁY MÌNH CHẠY MƯỢT NHƯ S40 VẬY RẤT NHANH, KHÔNG LỔI, PHÍM NHẠY (FRIMWARE CỦ KHÔNG NHẠY BẰNG)

Dĩ nhiên hack cũng có cái lợi và cũng có cái hại ( virus dễ xâm nhập ) ... nhưng không hack thì cũng bất tiện, cứ phải sign , sign , sign ... mệt mỏi lắm ! Ngoài ra không phải phần mềm nào cũng sign được !

lamnt0702

Bạn cứ dùng thử 2 3 ngày xem sao đi,thỉnh thoảng nó dở chứng vậy đó,restart lại mấy lần có khi lại được,nếu mấy ngày sau mà vẫn bị thì bạn thử up lại FW xem sao nhé :)

Dĩ nhiên hack cũng có cái lợi và cũng có cái hại ( virus dễ xâm nhập ) ... nhưng không hack thì cũng bất tiện, cứ phải sign , sign , sign ... mệt mỏi lắm ! Ngoài ra không phải phần mềm nào cũng sign được !

mình cũng đồng ý với bạn.Hack nó lẹ hơn.hên xui virus xâm nhập.

Vấn đề dễ dính virus sau khi hack máy thì chưa thấy ai nói và cũng chưa ai dám khẳng định cả,và thực chất việc dính virus của mobile rất hiếm khi xảy ra cho dù là máy đã hack hay chưa hack :)

Status
Không mở trả lời sau này.