• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

vivataba

vụ này giống pm nokmote ghê nhỉ bạn thử cài vào xem có dùng được không y chang kìa

thanhtungqng

Hồi trước dùng N70 cài font trên ổ C: nếu muốn xóa font thì chỉ cần đổi tên thư mục Font và khởi động máy là có thể xóa được, không biết cách này có áp dụng được cho S60-v3 không nhỉ

tieunguno1

Cứu!khi chạy Update FW mới nhất thì N95 khởi động rất chậm

mọi người khắc phục cho em với. hum qua em chạy lại fw bản mới nhất cho N95-1 thì lại chạy và khởi động rất chậm. vào bên trong có thể còn bị đơ khi bắt đầu vào chương trình nũa. em đã thử lại 2 lần 1 lần dùng JAF lần sau dùng NSU đê up fw v31.0.017 rùi.
HUm trước thì khi em dùng thang NSS để xem code produc cho con N95 này bỗng em bấm vào cái nút flash cạnh nút scan bên chô tab flash đó thì máy bỗng dưng tắt phụp đi. không khởi động được. em fai rút pin ra thì hởi đọng rất là nâu rùi (mà trước đó thì chạy rất bình thường nhá khi chưa bị ý) hjk hjk
bi giờ khởi động lâu khoảng 30s mới vào hệ thống và vào chương trình luôn có thể bị đơ 2 s. ai có thể giúp em chỉ cách làm mượt lại hộ em với.
Bg em dùng bực mình lắm

Kojiro

Super V.I.P
mọi người khắc phục cho em với. hum qua em chạy lại fw bản mới nhất cho N95-1 thì lại chạy và khởi động rất chậm. vào bên trong có thể còn bị đơ khi bắt đầu vào chương trình nũa. em đã thử lại 2 lần 1 lần dùng JAF lần sau dùng NSU đê up fw v31.0.017 rùi.
HUm trước thì khi em dùng thang NSS để xem code produc cho con N95 này bỗng em bấm vào cái nút flash cạnh nút scan bên chô tab flash đó thì máy bỗng dưng tắt phụp đi. không khởi động được. em fai rút pin ra thì hởi đọng rất là nâu rùi (mà trước đó thì chạy rất bình thường nhá khi chưa bị ý) hjk hjk
bi giờ khởi động lâu khoảng 30s mới vào hệ thống và vào chương trình luôn có thể bị đơ 2 s. ai có thể giúp em chỉ cách làm mượt lại hộ em với.
Bg em dùng bực mình lắm

Khi khởi động có hiện bảng báo gì ko? Hay là nó từ từ rồi vào? Ko phải do fw mới nha bạn vì mình dùng vẫn rất bình thường. Bạn thử 4amt 4 ngón lại thử xem sao.

bin2210

Thắc mắc về các hệ symbian

e thấy bên symbian có nhiều hệ như s60, s60 3rd 9.x, s60 5th 9.4. cho e hỏi là mấy phiên bản này la riêng biêt hay la các bản nâng cấp dzậy

mà không thất s60 2nd mà đã lên 3rd

thedat007

e thấy bên symbian có nhiều hệ như s60, s60 3rd 9.x, s60 5th 9.4. cho e hỏi là mấy phiên bản này la riêng biêt hay la các bản nâng cấp dzậy

mà không thất s60 2nd mà đã lên 3rd

Mấy bản đó là riêng biệt mà, S60 3rd trở lên thì cài phần mềm cần phải sign (tính bảo mật cao hơn, không dễ bị virus như dòng s60 nd). phần mềm dành cho các dòng S60, S60 3rd 9.x, s60 5th 9.4 ko thể cài lẫn lộn được.

Chỉ là tính bào mật cao hơn thôi chứ cái virus thì ko dám nói:) Mới đây cái " lời nguyền câm lặng" gì đó đó :))
Nhìn chung đó giống như win 95, win 98 rồi XP, vista đó.

qtdb

E71 bị lỗi quá nhiều!

máy em e71 ver 110.
đã hack rồi, nhưng máy hay báo lỗi mỗi khi khởi động lại, hoặc vào cập nhật bài hát trong music play.
các bác xem dùm em cái hình và cho em xin hướng dẫn khắc phục nhé.
cám ơn các bác!!!

davidboy09

lưu pm gửi qua bluetooch?

khi mà ai đó gửi cho mình pm,theme qua bluetooch thì nó ở dạng tin nhắn, khi 4mat lại dt thì mất tiu, mún lưu lại cũng bó tay? có ai biết cách khắc phục không?

Auto

Pác nghe em nhé!
Dùng pm xplorer, sau khi nhận file wa bluetooth, pác vào pm xplorer, bấm phím 4 là thấy file đó!
Rồi muổn move đi đâu thì move... ;)
Posted via Mobile Device

hungphilong

Khoan up fw đã có thể máy bạn do chạy nhiều ứng dụng hoặc bộ nhớ ram đầy bạn hãy thữ giải phòng ram và tắt hết các ứng dụng chạy ngầm xem, nếu kô đc thì format hay up fw lại cũng kô muộn

Status
Không mở trả lời sau này.