• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

ditto

N95 không thể quẹt vào màn hình như iPhone vì màn hình của nó không phải là touch screen, còn vụ các thao tác như đóng mở ứng dụng hoặc chơi game như thấy trong video Clip thì N95 không cần phải có thêm bất kỳ phụ kiện gì cả vì PM Nokmote sử dụng motion sensor của N95 để điều khiển máy.

Nokmote là PM phát triển của auto rotateMe 2.0 mà thôi, nếu bạn muốn thử xem motion sensor của N95 làm việc thế nào thì kiếm 1 con N95 và cài cái này vào thử thì biết
http://pdaviet.net/showthread.php?t=16701

Về cơ bản Nokmote giúp N95 có cơ chế hoạt động tương tự như Wiimote của Nintendo .

Cái này có dùng được cho N82 không vậy pro?

các bác cho em ?
Làm thê nào dê? Khôi phuc.cài dãt gôc khi mà mình dã quên mât pass?
Làm on chi? Giáo giúp em vói
Thanks nhiêu ak!

girlsormoney

Cho em hỏi ạ, máy của em là e72 fw 023.002,
Em cài cái halo 2.03 hack ấy ạ, khi đã sign xong rồi, nhưng khi chạy xong cái halo đó máy em vẫn chưa đc hack, ai giúp em với :(
khi em lên mạng thì các web tiếng việt font chữ đều bị lỗi, có ai biết tại sao không ạ, giúp em , và khi em đang ở trong chỗ có wifi ấy, em vào ứng dụng nhưng nó toàn vẫn sử dụng tiếp gprs, có cách nào để các ứng dụng nó chạy trên wifi không ạ
cám ơn

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi ạ, máy của em là e72 fw 023.002,
Em cài cái halo 2.03 hack ấy ạ, khi đã sign xong rồi, nhưng khi chạy xong cái halo đó máy em vẫn chưa đc hack, ai giúp em với :(
khi em lên mạng thì các web tiếng việt font chữ đều bị lỗi, có ai biết tại sao không ạ, giúp em , và khi em đang ở trong chỗ có wifi ấy, em vào ứng dụng nhưng nó toàn vẫn sử dụng tiếp gprs, có cách nào để các ứng dụng nó chạy trên wifi không ạ
cám ơn

Bạn hack bằng hello 2.02 xem sao. Bạn nên define cái địa chỉ wifi trước, ko biết bạn lướt web bằng trình nào, nếu trình mặc định thì nó sẽ chọn bạn lựa, còn nếu dùng ucweb thì bạn vào cài đặt, chỉnh điểm kết nối mặc định lại là ok.

sonhoangle1987

Cho mình hỏi?mình đang sài skyfire để xem fim,đc 1 hồi nó tự reset máy,bị vài lần à,sài opera 5 bị 1 lần,đó là do đâu?hay do full ram?vì mình cũng cày nhìu ứng dụg nhưg chỉ chạy vhome,sms full deskop ah,mong mấy bạn giúp mình

Chienkon88

se7enjang87 nói:
Hjk. Hôm nay mạnh dạn thử lại cái fontchanger của pák KJR nhưng vẫn bị trắng màn hình điện thoại, chỉ hiện chữ Nokia sau là trắng.
Em xài Ê65 fw 4.0 , lần trước xài bị 1 fát, sau thấy bác bảo test okie, giờ thử lại vẫn chết.
Có cách nào kíu em nó ko các pro?

vậy bạn cài phần mềm font routerman này vào xem sao ! ;;)

http://www.mediafire.com/?3y2dzkkttyq

còn đây là số font mình đang sử dụng :

http://www.mediafire.com/?mzlnnyy3ddu

yên tâm không lỗi đâu bạn ơi vì mình đã test rồi ngon lắm .

Có pro nào biết bệnh của con Ê65 fw 4.0 của mình ko? Mỗi khi mình reboot lại máy đều thông báo: installing "... 1 lúc sau thấy báo: "untrusted software on memory card, to install go to App.manager..."
rất là phiền phức, cóa bác nào biết bệnh ko chỉ em cách giải với.
Thank a lot:D:D:D

bạn cài cái dọn rác của anh võ thiện này vào lần sau sẽ không bao giờ bị nữa :

http://www.mediafire.com/?5mhmlkgizd0

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

bác nào cho em hỏi là con E72 của em cứ tự động kết nối 3G, rồi GPRS, em không biết tại sao nữa, e nghĩ có soft chạy ngầm nhưng em mở lên hết rồi mà vẫn không thấy gì cái nào chạy ngầm hết, nó load nhưng dung lượng chỉ là 1kb, tuy ko nhiều nhưng e thấy rất khó chịu. Em dùng handy weather tắt update rồi, chẳng bik nó điên khùng thế nào nữa, ai giái đáp giúp em cách tắt auto kết nối đi !

Kojiro

Super V.I.P
bác nào cho em hỏi là con E72 của em cứ tự động kết nối 3G, rồi GPRS, em không biết tại sao nữa, e nghĩ có soft chạy ngầm nhưng em mở lên hết rồi mà vẫn không thấy gì cái nào chạy ngầm hết, nó load nhưng dung lượng chỉ là 1kb, tuy ko nhiều nhưng e thấy rất khó chịu. Em dùng handy weather tắt update rồi, chẳng bik nó điên khùng thế nào nữa, ai giái đáp giúp em cách tắt auto kết nối đi !

Bạn xem có PM nào đang để mặc định tự động cập nhật ko? Nếu tìm ko ra thì phải 4mat đó, chứ kiểu này chết tiền :(

ansu16

Active Member
Không biết dòng symbian 9.2 này có bao nhiêu máy hỗ trợ widget nhỉ (là file định dạng wgz)?

nonooboy

mình là sinh viên vì vậy cũng ko có thời gian sạc pin , mình thường sạc pin vào buổi tối , cứ để mặc đó đấy , mình nghĩ pin của mình đã chai ( mặc dù pin chính hẵng) , nếu ko chơi game nghe nhạc thì cỡ 1 ngày rưỡi , còn chơi game nghe nhạc thì 1 ngày àh :( , có ai tư vấn giúp mình coi có PM nào tự ngắt điện khi đầy pin hôg :(

Chienkon88

mình là sinh viên vì vậy cũng ko có thời gian sạc pin , mình thường sạc pin vào buổi tối , cứ để mặc đó đấy , mình nghĩ pin của mình đã chai ( mặc dù pin chính hẵng) , nếu ko chơi game nghe nhạc thì cỡ 1 ngày rưỡi , còn chơi game nghe nhạc thì 1 ngày àh :( , có ai tư vấn giúp mình coi có PM nào tự ngắt điện khi đầy pin hôg :(

phần mềm báo pin đầy thì bạn qua đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?84642-

cài vào là dùng luôn , nó tự ẩn nhé , bạn không phải bấn tâm đến nó làm gì !

bạn không cài phần mềm này cũng chẳng sao vì khi máy bạn sạc full rồi thì nó sẽ báo pin đầy , và tự ngắt , không chai pin đâu mà lo !

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

Mình thấy có phần mềm báo pin đầy thôi chứ không thấy có tự ngắt.

Các pin của Nokia bây giờ khi sạc đầy là tự ngắt mà.

Điện thoại nào pin đầy chả tự ngắt hả bạn ,kể cả con 1200 cùi nhất. Nhưng mà tại sao khi sạc đầy rồi ko nên cắm lâu?, đó là bởi vì chừng nào ta còn cắm sạc khi pin bị tiêu hao một chút thì đt tiếp tục sạc pin đến đầy thì thôi (khi để máy ko dùng j thì pin vẫn bị tiêu hao ). Quá trình xả pin - sạc pin cứ diễn ra liên tục đến khi nào bạn rút sạc thì thôi >> lâu dần dẫn đến chai pin !!. Các soft báo pin đầy chỉ có tác dụng phát ra âm báo nhắc nhở đt đã sạc xong ,ngoài ra ko có một tác dụng nào khác !

taimk2008

Các pro sử dụng N82 cho mình hỏi mình thix sử dụng chức năng out tivi của N82 nhưng pm Realplayer tích hợp trong máy ko có chức năng quay tua, đang xem mà gặp sự cố hết pin cho có việc đột xuất thì phải xem lại từ đầu, mình đã dùng các pm khác nhưng ko full màn hình tivi như Realplayer đc, ae nào có cao kiến j nêu cho mình với nhé. Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.