• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

allstreet

Posted via Mobile Device
Pin thườg là pin j bạn? Pin theo máy ah? Nếu pin theo máy thì chuẩn rùi. Còn pin lỏm, pin lkiện thì thua cái loại này. Dung lượng cao nhưng chắc hok bền theo tg đâu.

tìm đâu ra giờ mấy cục pin chuẩn theo máy, mua mấy hàng ngoài nói là pin theo máy nhưng toàn pin lk, xài còn thua cục pin bị chai của máy

hhkkll

tìm đâu ra giờ mấy cục pin chuẩn theo máy, mua mấy hàng ngoài nói là pin theo máy nhưng toàn pin lk, xài còn thua cục pin bị chai của máy

Posted via Mobile Device
Có chứ. Chịu khó tìm pin cũ póc máy đấy. Nếu pin bl 4c, 5c thì dễ kiếm hơn. Còn mua pin tốt, lk đạt thi vào tgdđ, vta... Ra tiệm vớ vẩn mua fải hàng lỏm mà nó kiu lk.

thaiminh40

Cho mình hỏi cục pin n82 bình thường xài được bao lâu vậy? Mình xạc đầy nhưng chỉ xài được 1 ngày nghe gọi bt còn chơi game thì chỉ 2-3h là hết sạch. mình mua thêm một cục pin jsc nhưng cũng không khá hơn. Nếu để không nghe gọi gì thì chỉ được 2 ngày.

nguyenson_44

Cho mình hỏi cục pin n82 bình thường xài được bao lâu vậy? Mình xạc đầy nhưng chỉ xài được 1 ngày nghe gọi bt còn chơi game thì chỉ 2-3h là hết sạch. mình mua thêm một cục pin jsc nhưng cũng không khá hơn. Nếu để không nghe gọi gì thì chỉ được 2 ngày.

Máy của mình bình thường thì nghe, gọi khoảng 04 ngày. Bạn xem lại các ứng dụng cài trên máy có nhiều UD chạy ngầm không. Nếu UD không cần thiết có thể xóa bớt đi là được

ngochung2009

pin cuả bác như vậy là bắt đầu bị chaj,cục pjn cuả em cũng zậy nè đang tính kjếm cục pjn xịn mà thay nhưng khó wa ah.

thaiminh40

Vậy là lúc mua máy mình bị luộc cục pin rồi :(( App chạy ngầm chỉ có ghi âm cuộc gọi mà pin xuống nhanh kinh khủng. Chắc phải ra hãng mua cục pin mới quá :( lúc trước xài p1i pin mấy ngày mới xạc dù nghe nhạc xem phim tá lả luôn :)

01686539527

con n82 cua cac bac dung lien tuc khoang 1h co hien tuong nong o cuc pin ko vay . may em dung lien tuc tam 1h la pin nong len ( mac du em da thu thay pin khac . mua tai thegioididong )
* em vao dien dan bang dien thoai nen ko viet co dau dc . mong cac bac thong cam

Kojiro

Super V.I.P
con n82 cua cac bac dung lien tuc khoang 1h co hien tuong nong o cuc pin ko vay . may em dung lien tuc tam 1h la pin nong len ( mac du em da thu thay pin khac . mua tai thegioididong )
* em vao dien dan bang dien thoai nen ko viet co dau dc . mong cac bac thong cam

Pin máy nào cũng thế, nghe nhạc hạy đàm thoại liên tục đều nóng cả bạn à. Hãy chú ý đến thời gian nó "sống" sau thời gian dài :) Nóng là bình thường tiêu thụ quá mức.

ansu16

Active Member
các bác cho em hỏi cái việc làm mới giao diện cho symbian của Nokia thì có áp dụng cho các đời máy s60 9.2 như n95, n82, 6120c,.... không hay vẫn như cũ
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cái việc làm mới giao diện cho symbian của Nokia thì có áp dụng cho các đời máy s60 9.2 như n95, n82, 6120c,.... không hay vẫn như cũ
Posted via Mobile Device

Việc làm mới là như thế nào vậy bạn? Mình chưa biết vấn đề này :)

binhseu

Chẳng biết sao hôm nay bật camera lên thì con máy của em nó báo: Hardware Failed. Restart camera.... nghĩ hình như thôi xong cái cam rồi, các chức năng vẫn bình thường... ko biết lý do tại sao :(

Kojiro

Super V.I.P

Chỉ là 1 dòng tin ngắn thôi bạn à, việc hiện thực nó chẳng biết chừng nào nhưng theo mình các máy bạn đề cập sẽ ko hỗ trợ và giao diện mới này sẽ dành cho 1 phần cứng khác hiện giờ.

Hieucb91

cho em hỏi, em đang dùng n85. hom nay em vừa down dc mấy bài hát. nhưng tự dưng trình nghe nhạc của máy em ko thể làm mới thư viện được. nó cứ " đang làm mới thứ viện" suốt ko ngừng, em vào x-plore thì nghe mấy bài mới ngon lành. ai pit bảo em với nha! thanhks

THCN

cho em hỏi, em đang dùng n85. hom nay em vừa down dc mấy bài hát. nhưng tự dưng trình nghe nhạc của máy em ko thể làm mới thư viện được. nó cứ " đang làm mới thứ viện" suốt ko ngừng, em vào x-plore thì nghe mấy bài mới ngon lành. ai pit bảo em với nha! thanhks

Bạn khởi động lại máy rồi cập nhật lại thư viện thử xem có được không nhe!

Posted via Mobile Device

huy_turbo

Em mới dùng NOKIA 6120 classic đc mấy ngày, lần mãi ko ra cách khóa máy tự động , các bác bảo em vói .mới dùng Symbian bỡ ngỡ quá
À có bác nào biết chức năng ra lệnh bằng giọng nói ko ạ , bảo em với , máy em mua lại nhưng ko có sách nên các bác giúp với
THANK CÁC PÁC

THCN

Em mới dùng NOKIA 6120 classic đc mấy ngày, lần mãi ko ra cách khóa máy tự động , các bác bảo em vói .mới dùng Symbian bỡ ngỡ quá
À có bác nào biết chức năng ra lệnh bằng giọng nói ko ạ , bảo em với , máy em mua lại nhưng ko có sách nên các bác giúp với
THANK CÁC PÁC

Để khóa phím tự động bạn làm như sau:
Vào cài đặt > bình thường > bảo mật > điện thoại và thẻ sim > thời gian tự động khóa bàn phím và chỉnh thời gian cần thiết là xong.

Để sử dụng lệnh thoại: ở màn hình chờ bạn ấn giữ phím back (trở về) cho đến khi xuất hiện thông báo kích hoạt lệnh thoại (nếu là lần đầu tiên sử dụng) bấm chấp nhận sau đó sẽ xuất hiện hộp thoại ghi âm lệnh thoại, bạn ra lệnh bằng giọng nói rồi chờ máy sẽ mở ứng dụng bạn cần (vào tiện ích lệnh thoại để xem hoặc thay đổi tùy ý).

Bạn cũng có thể vào phần tiện ích trợ giúp của máy để xem hướng dẫn hoặc tải hướng dẫn sử dụng từ trang web www.nokia.com.vn

Chúc bạn vui vẻ!
Posted via Mobile Device

hhkkll

THANK CÁC PÁC

bạn có thể sd thêm pm smartsetting nhé, vừa hỗ trợ truy cập ứg dụng tắt, vừa khóa, mở phím tắt và nhanh. Thân.

huuquyet255

làm thế nào khi google maps, skyfire, nimbuzz ko vào mạng dc? Truy cập ứng dụng đều ko hiển thị mục lựa chọn kết nối.
Posted via Mobile Device

trantai008

chào các bạn!
Mình đang dùng con N78 nhưng không hiểu sao nếu bắn bluetooth vào máy thì những bài hát đó đều có trong thư mục nhạc, khi nghe sẽ tự chuyển bài theo ý của mình nhưng nếu mình cóp trực tiếp vào thẻ thì những bài hát đó không vào thư mục nhạc nữa. Mình đã thử mở hết tất cả những bài hát đó rồi đóng lại nhưng nó vẫn không lưu vào trong danh sách của menu nhạc.
Bạn nào biết chuyển thế nào không? Chỉ mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.