• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

giadaiminh

các a chuyên gia ơi giúp e với.e xài N78
Tự nhiên bây giờ các ứng dụng em cài trên thẻ nhớ nó không hiện lên nữa, và cũng ko chạy chương trình lun, chỉ hiện những cái cài trên máy thui. Mặc dù bên góc phải màn hình vẫn hiện hình cái thẻ nhớ, vào quản lí tập tin vẫn có mục thẻ nhớ, quản lí ứng dụng vẫn còn chương trình đã cài.
em đã thử cài 1 chương trình đã cài rùi thì lúc này nó mới hiện lên
đã thử tháo thẻ nhớ ra lắp vô và restart lại máy vẫn ko đc

giúp dùm em với.cảm ơn các anh trước

Kojiro

Super V.I.P
các a chuyên gia ơi giúp e với.e xài N78
Tự nhiên bây giờ các ứng dụng em cài trên thẻ nhớ nó không hiện lên nữa, và cũng ko chạy chương trình lun, chỉ hiện những cái cài trên máy thui. Mặc dù bên góc phải màn hình vẫn hiện hình cái thẻ nhớ, vào quản lí tập tin vẫn có mục thẻ nhớ, quản lí ứng dụng vẫn còn chương trình đã cài.
em đã thử cài 1 chương trình đã cài rùi thì lúc này nó mới hiện lên
đã thử tháo thẻ nhớ ra lắp vô và restart lại máy vẫn ko đc

giúp dùm em với.cảm ơn các anh trước

Cái này mình cũng hay gặp trên N95 :( Mình xử lý bằng cách 4mat máy và thẻ rồi cài lại.

Kojiro

Super V.I.P
mấy chương trình gốc trong thẻ mình copy ra ngoài rùi fomat xong cài đc ko anh?nếu fomat em phải up firmware mới và hack lại sao?

4mat thì ko liên quan gì đế fw cả nhưng bạn sẽ phải hack lại :)

Đang bị lỗi vì vậy bạn ko nên chép kiểu đó, phải làm lại từ đầu.

giadaiminh

4mat thì ko liên quan gì đế fw cả nhưng bạn sẽ phải hack lại :)

Đang bị lỗi vì vậy bạn ko nên chép kiểu đó, phải làm lại từ đầu.
vậy là em phải lên diễn đàn để down lại tất cả phần mềm hả anh?

giadaiminh

Nếu bạn có sẵn thì khỏi, ko thì phải làm thế rồi :) Có cần phải hỏi câu này ko ta :D
cái gì chưa bít chắc chắn phải hỏi chứ anh.ah anh kojiro có hay online ko?cho e nịk của anh với, có gì em nhờ anh giúp cho tiện.hihi:)

giadaiminh

các anh ơi! em fomat máy bằng *#7370# nhưng nó đòi hỏi code mà ko bít code là gì nữa.lúc trưa lên diễn đàn thấy có topic nói cách lấy lại code nhưng giờ ko nhớ nằm chỗ nào nữa.anh nào bít cho e cái link với, hoặc giúp em với.cảm ơn

xiaohuang

các anh ơi! em fomat máy bằng *#7370# nhưng nó đòi hỏi code mà ko bít code là gì nữa.lúc trưa lên diễn đàn thấy có topic nói cách lấy lại code nhưng giờ ko nhớ nằm chỗ nào nữa.anh nào bít cho e cái link với, hoặc giúp em với.cảm ơn
Code mặc định là 12345, nếu đã đổi code khác thì 4mat kiểu "4 ngón"

nlphong75

cho mình hỏi làm cách nào mình khóa bluetooth mình lại,ko cho người ta mượn để gửi lấy nhạc và fim của mình.mình sài n85

giadaiminh

cho mình hỏi làm cách nào mình khóa bluetooth mình lại,ko cho người ta mượn để gửi lấy nhạc và fim của mình.mình sài n85
bạn vào bluetooth phần trạng thái rùi chọn là ẩn đó, như thế máy họ sẽ ko tim đc của mình. còn khoá chắc ko đc,mình bít là như vậy

Kojiro

Super V.I.P
4 ngón nào anh?

Nhấn giữ 3 phím: *, 3, gọi rồi nhấn phím Nguồn, giữ cả 4 phím luôn chờ hiện lên màn hình chọn giờ hệ thống là ok.

Bạn dùng thử cái này nhé: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=896966&postcount=1239, ko ai mở được bluetooth máy bạn cả :) Hy vọng máy bạn chạy được, test ok trên N95.

hachithanh091

Cho Em hỏi sao em không thể cài bất cứ ứng dụng nào cho e71 vậy nó cứ đòi phải kích hoạt cái gí đó

Kojiro

Super V.I.P
Cho Em hỏi sao em không thể cài bất cứ ứng dụng nào cho e71 vậy nó cứ đòi phải kích hoạt cái gí đó

Phải báo lỗi certificate gì đó ko bạn? Nếu thế thì máy bạn hack chưa? Bạn sign ứng dụng trước khi cài chưa?

bạn ơi vậy cho mình hỏi thêm luôn.còn cái 5130 muốn khóa làm sao khóa luôn bạn

5130 nếu ko có hệ điều hành thì thua :D Máy n78 bạn dùng được patch trên ko?

hachithanh091

Kojiro :Phải báo lỗi certificate gì đó ko bạn? Nếu thế thì máy bạn hack chưa? Bạn sign ứng dụng trước khi cài chưa?

Mình cũng không biết nữa mua từ cửa hàng về chưa làm gì hết, thấy trong đó cũng có cài mấy phần mềm rồi ( đây là lần đầu tiên mình xài symbian nên chưa biết gì hết

Status
Không mở trả lời sau này.