• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
mình thấy trên diễn đàn xuất hiện từ hack phone rất nhiều .Nó ý nghĩa như thế nào vậy?có phải là "bẻ khoá "chương trình nào đó không?

Hack phone đó là cách bạn vượt qua các bảo mật của ứng dụng. Giúp bạn truy cập sâu vào hệ thống mà nếu không hack phone bạn sẽ không làm được.

Hack phone bây giờ có rất nhiều ứng dụng hay như cài ứng dụng không cần sign, thay logo mạng có màu, tắt tiếng khi chụp ảnh (áp dụng 1 số máy...)

Nếu có điều kiện bạn thử đi nhe! Chúc bạn may mắn!

devil13

em đang dùng n95 8gb v20.0.16 ko biết sao gần đây điện thoại của mình mỗi lần khởi động lại là nó chạy rất chậm,bấm vô menu thì cả 2 3 p mới vô,mà di chuyển joystick cũng vậy ,2 3 p mới nhích một cái,nhìu lúc làm đứng máy luôn...có ai biết lý do ko ha??

ngoanhhh

mình đang dùng con n95 2g sau khi mình update fw bản v21.0.016 thì nút menu đa phương tiện không dùng được nữa giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
em đang dùng n95 8gb v20.0.16 ko biết sao gần đây điện thoại của mình mỗi lần khởi động lại là nó chạy rất chậm,bấm vô menu thì cả 2 3 p mới vô,mà di chuyển joystick cũng vậy ,2 3 p mới nhích một cái,nhìu lúc làm đứng máy luôn...có ai biết lý do ko ha??

Thử quét virus đi bạn! Máy mình cũng chậm mà không chậm dễ sợ như bạn, quét mà không được thì chắc 4mat lại thôi. Hay bạn gỡ bớt ứng dụng ra xem sao.

mình đang dùng con n95 2g sau khi mình update fw bản v21.0.016 thì nút menu đa phương tiện không dùng được nữa giúp mình với

Máy mình dùng thẻ 1GB up fw lên vẫn dùng phím này bình thường bạn à.

Cho mình hỏi mình đang xài N95-1, khi mình cài chương trình ActiveFile S60 9.2 nó báo lỗi : "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" ??????? Mong các bác chỉ giáo, cám ơn.

Cho mình hỏi mình đang xài N95-1, khi mình cài chương trình ActiveFile S60 9.2 nó báo lỗi : "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" ??????? Mong các bác chỉ giáo, cám ơn.

Cái này do file cer của bạn khi lấy về không hợp lệ hoàn toàn hoặc do quá trình sign có lỗi nào đó. Lỗi này mỗi hack phone mới hết hoặc bạn thử down bản khác về cài xem sao:|

vandunga3

cho em hỏi em muốn cài tiếng việt cho n95-3 của em thì làm thế nào ? bác nào cho em xin cái hướng dẫn

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi em muốn cài tiếng việt cho n95-3 của em thì làm thế nào ? bác nào cho em xin cái hướng dẫn

Bạn phải dùng NSS để đổi sang các code có tiếng Việt. Bài hướng dẫn tại đây. Và code bạn cần dùng là 0536091 hoặc 0534839.

Sau khi đổi code việc tiếp tục là bạn up fw, hướng dẫn tại đây.

vandunga3

bác ơi em đổi code như bác nói rồi thì nó lại bị lỗi như thế này! sau khi đổi code xong em vào NSU update nhưng nó toàn báo là no software updates available for your phone trước em chưa đổi code thì nó còn tìm thấy và báo là có muốn reinstall ko giờ thì tịt luôn rồi

Kojiro

Super V.I.P
bác ơi em đổi code như bác nói rồi thì nó lại bị lỗi như thế này! sau khi đổi code xong em vào NSU update nhưng nó toàn báo là no software updates available for your phone trước em chưa đổi code thì nó còn tìm thấy và báo là có muốn reinstall ko giờ thì tịt luôn rồi

Lúc trước báo reinstall và lúc sau báo no software updates available for your phone, đều có nghĩa là fw máy bạn là mới nhất rồi, không cần update fw nữa. Yên tâm mà dùng nhé, không sao đâu :D

Germaniteen

Cho hỏi sao cài RotateMe vào N82 mà màn hình chính k xoay đc,chỉ khi vào menu mới xoay thôi àh

Kojiro

Super V.I.P
ặc ặc! bác nói thế thì pó tay! em đang cần cài tiếng việt cho nó mà!

Vậy thì bạn cần tìm code tiếng Việt nào đó cho máy, change qua code đó rồi dùng NSU tìm xem có fw mới dành cho code đó không. Không có thì bó tay.

Mình cũng trả lời ở trên rồi. Có cả code và hướng dẫn cách change code, bạn xem lại.

Germaniteen

có ai giúp với N82 lúc đầu mục tin nhắn có date/time mà giờ k có ? Làm sao chỉnh đc,help,help

Zenki

Super V.I.P
Quên passcode cho thẻ nhớ

Mình vừa upgrade firmware cho máy xong ! Khi gắn lại thẻ nhớ vào thì bị yêu cầu nhập passcode nhưng lại quên mất passcode. Các bạn có cách nào bẻ được passcode không ? Giúp mình với. Mình xài N95 original.

Kojiro

Super V.I.P
Mình vừa upgrade firmware cho máy xong ! Khi gắn lại thẻ nhớ vào thì bị yêu cầu nhập passcode nhưng lại quên mất passcode. Các bạn có cách nào bẻ được passcode không ? Giúp mình với. Mình xài N95 original.

Theo mình biết thì bạn cũng không thể 4mat trên máy hay trên PC luôn. Nếu vậy thì chỉ còn cách ra tiệm cho người ta dùng cái box để 4mat thẻ. Hay bạn cũng có thể tìm con Nokia 9210 hay máy KTS Canon để 4mat.

Mình chỉ biết các cách trên. Mình cũng đã bỏ 1 thẻ vì cái này :(

pass mặc định là 12345 đó bạn

Pass của thẻ chứ không phải của máy bạn à!

tanhungxxx

Mình up firmware 21.0.016 rồi, bản EURO nhưng không có tiếng việt, chỉ toàn ngôn ngữ châu âu thôi. Mình dùng Phonix 2008. Làm thế nào để có ngôn ngữ tiếng việt vậy? Mong các bạn chỉ giúp.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình up firmware 21.0.016 rồi, bản EURO nhưng không có tiếng việt, chỉ toàn ngôn ngữ châu âu thôi. Mình dùng Phonix 2008. Làm thế nào để có ngôn ngữ tiếng việt vậy? Mong các bạn chỉ giúp.

Bạn sử dụng máy gì vậy???

Status
Không mở trả lời sau này.