• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Mashimaro

Em đang cần chạy lại em N95-8g RM142 hàng sách tay sau khi up ver mới nhất thì ko đọc được tiếng Việt trên Web nữa có ai chạy lại hẳn ver tiếng việt như hàng cty ko chỉ em với ! Plz & many thank!

TranNguyenTu

Có ai biết cách share internet từ PC qua diện thoại không giúp mình với? kiểu như PC có kết nối Internet, nối với ĐT qua cáp, và share internet để Đt có thể vào Internet được??

Mình dùng N95 8G, N95

Xin Cám ơn

Zenki

Super V.I.P
Có bạn nào biết cách tắt tiếng khi chụp hình cho N95 không ? Trong nhiều trường hợp mún chụp hình mà ngại mỗi khi chụp nó lại phát ra tiếng động :(

Zenki

Super V.I.P
Con N95 của mình dạo này có hiện tượng lạ lắm.

Mình mới đổi sang dùng thẻ nhớ 2GB (Mua tại của hàng Nokia) có copy 1 số nhạc và hình ảnh tử máy tính ở thẻ cũ (1GB) sang, dùng thì thấy máy chạy chậm hẳn và đôi khi dữ liệu trong thẻ mới bị mất sạch. Mình đã bị trường hợp này 2 lần.

Mình lên trang web của Nokia đọc thì thấy có nói đến mục "Định dạng thẻ nhớ"

http://www.nokia.com.vn/A4725217

Nếu thẻ nhớ Nokia không hoạt động tốt, hãy sao chép dự phòng dữ liệu từ thẻ nhớ sang máy PC, rồi định dạng the nhớ bằng cách sử dụng thiết bị Nokia. Tham khảo hướng dẫn sử dụng để biết thêm thông tin về định dạng thẻ nhớ

Bạn nào biết cách định dạng lại thẻ nhớ trên máy N95 thì giúp mình với nhé.

Thanks

kaizuki

cái này thì bạn vào phần có hình thẻ nhớ đó , sau đó tìm phần " formation " thì phải ( xài tiếng Đức nên ko bit tiếng Anh nó ra sao ) sau đó thẻ nhớ của bạn sẽ làm lại mới hết , sau đó cho nhạc lại là nghe okay

ngyn_v

Bạn nào biết cách định dạng lại thẻ nhớ trên máy N95 thì giúp mình với nhé.

Thanks[/QUOTE]
Utlilies --->Memory--->Option---> Format mass memory
Nhớ gỡ bỏ các phàn mềm cài trên thẻ. Để tránh tình trạng format xong bị lỗi install hoài, hoặc không cần gỡ thì sau khi format xong kết nối máy tính bình thường thông qua data transfer ...rồi ở thư mục private,vô tìm cái thư mục 10202dce,khi vô thư mục này bạn sẽ thấy có các chương trình incomplete ,nó chính là lỗi làm cho máy bạn khi khởi động lại cứ installing

tondanguyen

nokia n95_8g quay film bị giật,mặc dù bộ nhớ card và trong máy đều còn trống rất nhiều.bạn nào từng bị như vậy,mong chi giup mình cách khắc phục với.cám ơn các bạn.

ngyn_v

nokia n95_8g quay film bị giật,mặc dù bộ nhớ card và trong máy đều còn trống rất nhiều.bạn nào từng bị như vậy,mong chi giup mình cách khắc phục với.cám ơn các bạn.

kiểm tra xem có phần mềm nào chạy song song khi đang quay film không ?
nếu không có mà vẫn bị thì nên up lại FW V.20.0.016

vokhang

tuy bộ nhớ còn trống. nhưng dữ liệu và chương trình nhiều quá cũng có khả năng sinh ra trường hợp đó bạn nhé. bạn chịu khó 4mat ổ cứng xem sao.

sonottawa

các bro cho em hỏi bây giờ sms của em nó cứ xếp lung tung, bình thường khi có tin nhắn mới th ì nó hiện ngay ở đầu tiên nhưng giơ nó cứ sếp ở giữa là sao hả các bro????

Cái này sao giống bị đổi ngày để cài phần mềm rùi quên ko đổi lại nên tin nhắn nằm ko theo thứ tự ngày tháng đó. Khi mình đổi ngày lại thì tin nhắn đó củng đã lưu theo ngày giờ sai kia rùi

leminh1988

mấy bạn cho mình hỏi hack phone cho N82 hoặc N95 đen có ảnh hưởng gì đến máy ko

khoanguyen2512

Làm cách nào để khôi phục Fonts gốc ko cần format máy ?

Mình xài N73ME, hồi trước mình có tải 1 bộ fonts về xài nhưng bây h mình không biết cách khôi phục lại font gốc của máy, dùng X-plore để del folder "Fonts" trong C:resource ko được. Bro nào biết thì chỉ cho mình với (cách nào ko cần phải format máy thì tốt ạh) . Thanks

Kenji1992

Mình xài N73ME, hồi trước mình có tải 1 bộ fonts về xài nhưng bây h mình không biết cách khôi phục lại font gốc của máy, dùng X-plore để del folder "Fonts" trong C:resource ko được. Bro nào biết thì chỉ cho mình với (cách nào ko cần phải format máy thì tốt ạh) . Thanks

chỉ có cách format máy lại thôi , chứ hok có cachs nào khác đâu

Status
Không mở trả lời sau này.