• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

arch_tohuuphuoc

Các bác cho em hỏi cái PM nokamote này có cài được trên cái n95 mà mình mới up firmware lên không? Mình cài thử cái PM movingball của bác pinett thì ok nhưng cài cái nokmote thì .... thua, các bác chỉ mình với. thanks.

DEVIL_BESIDE_YOU

Các bác cho em hỏi cái PM nokamote này có cài được trên cái n95 mà mình mới up firmware lên không? Mình cài thử cái PM movingball của bác pinett thì ok nhưng cài cái nokmote thì .... thua, các bác chỉ mình với. thanks.

bạn nên sign trước khi cài nhá ....

thaoeo

Em đang sử dụng 1 cái N95 hàng xách tay Mỹ N95-3, hôm trước mới update lên firmware V11.2.009 thì bị tình trạng cài đặt chế độ báo rung, nhưng nó lại không rung. Em vào tools\settings\general\factory settings để khôi phục lại cài đặt gốc, thì nó rung được 2-3 lần rồi lại tiếp tục không rung (hix)!!!
Ai biết cách khắc phục không? giúp em với. Đi ngoài đường mà phone không có rung thì bó hand

hqhoa

Mình cũng đã bị tình trạng giống như bạn, nhưng tự nhiên sau 2 ngày sử dụng nó rung lại. Hi hên!

hệ điều hành của mình bị gì đó

mình đang dùng n73 thường nhưng dùng hệ điều hành me, camera của mình chụp hình thì được còn chuyển sang quay phim thì báo lỗi khởi động lại camera, hết dùng được luôn! sau đó mình dùng #*7370# thì cũng chỉ dùng được chụp hình. máy mình hết bảo hành rồi bây giờ cài lại hệ điều hành thì mất hết 200. các bạn có cách nào giúp mình không:-?

Kojiro

Super V.I.P
mình đang dùng n73 thường nhưng dùng hệ điều hành me, camera của mình chụp hình thì được còn chuyển sang quay phim thì báo lỗi khởi động lại camera, hết dùng được luôn! sau đó mình dùng #*7370# thì cũng chỉ dùng được chụp hình. máy mình hết bảo hành rồi bây giờ cài lại hệ điều hành thì mất hết 200. c?ác bạn có cách nào giúp mình không:-?

Bạn thử 4mat 4 ngón xem sao: tắt máy rồi bấm đồng thời nút gọi + nút số 3 + nút * rồi bấm nút nguồn. Chờ máy 4mat rồi bạn xem lại thử, nếu ko thì chạy lại fw, chi phí không tới 200k đâu mà bạn cũng có thể tự chạy fw (nếu can đảm) bạn vào đây tham khảo cách chạy fw nè http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=1242

Chúc may mắn!

ThAngNgO_

bác Kojiro nói vậy nhụt chí sao dám làm :D,đùa vậy thui cái này bác tự thao tác rất đơn giản, bác nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụn trc khi dùng là ok :)

grafkakalot

Mình đang xài E90 OS9.2 nhưng mình không biết cách cài Mail for Exchange 2.01 vì nó báo lỗi " Required application access not granted" Mình rất cần để phục vụ cv, hay các bro biết thớt nào hướng dẫn chỉ mình với, giúp mình với các bro, thanks

hoatim

Chào các bạn, cho mình hỏi là khi mình trượt nắp máy bên phần nghe nhạc thì mặc định là nó hiện ra cái bản có nút play, nút tua tới, tua lui, rồi tắt... phải không ? Nhưng không hiểu sao máy mình khi trượt thì chỉ thấy cái hình thôi, phải bấm nút play bên ngoài thì nó mới chịu hát mà cũng chỉ hiện tên bài hát đó ra thôi, chứ không hiện mấy nút khác. Các bạn có biết làm sao để chỉnh lại bình thường không ? Cảm ơn các bạn trước nha.

ps: Cũng có bài hỏi zụ này rồi, nhưng... xin đừng kiu mình search trước hãy hỏi nha, vì mình thấy bên đó cũng chưa giải quyết được giống như khi mới xài ...những lần đầu.

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bạn, cho mình hỏi là khi mình trượt nắp máy bên phần nghe nhạc thì mặc định là nó hiện ra cái bản có nút play, nút tua tới, tua lui, rồi tắt... phải không ? Nhưng không hiểu sao máy mình khi trượt thì chỉ thấy cái hình thôi, phải bấm nút play bên ngoài thì nó mới chịu hát mà cũng chỉ hiện tên bài hát đó ra thôi, chứ không hiện mấy nút khác. Các bạn có biết làm sao để chỉnh lại bình thường không ? Cảm ơn các bạn trước nha.

ps: Cũng có bài hỏi zụ này rồi, nhưng... xin đừng kiu mình search trước hãy hỏi nha, vì mình thấy bên đó cũng chưa giải quyết được giống như khi mới xài ...những lần đầu.

Phím đó nó không nổi lên như các phím khác đâu nên bạn phải ấn sâu xuống mới được. N95 tàu thì ko có tác dụng:|

all_in

các bro cho em hỏi bây giờ sms của em nó cứ xếp lung tung, bình thường khi có tin nhắn mới th ì nó hiện ngay ở đầu tiên nhưng giơ nó cứ sếp ở giữa là sao hả các bro????

Kojiro

Super V.I.P
các bro cho em hỏi bây giờ sms của em nó cứ xếp lung tung, bình thường khi có tin nhắn mới th ì nó hiện ngay ở đầu tiên nhưng giơ nó cứ sếp ở giữa là sao hả các bro????

Trong Message co chế độ Sort (sắp xếp) ko biết bạn có chọn chế độ nào k? Kiểm tra lại nhé!

all_in

Trong Message co chế độ Sort (sắp xếp) ko biết bạn có chọn chế độ nào k? Kiểm tra lại nhé!
Mình đã để tất cả các chế độ mà vẫn ko đc :( chả hiều sao nữa :(

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã để tất cả các chế độ mà vẫn ko đc :( chả hiều sao nữa :(

Bạn vào Messaging/Inbox/Options/Sort by -> Date thử xem. Tự mình nhắn cho mình 1 tin xem tin đó sẽ nằm ở đâu nhé!

chisaurieng

Mấy anh chi cho em hỏi sao em cài cái flip silent rồi mà em lắc mỏi tay nó hỏng có đổi là sao vậy,mong ang chi giúp giùm em
Cám ơn anh chị nhiều

ThAngNgO_

Mấy anh chi cho em hỏi sao em cài cái flip silent rồi mà em lắc mỏi tay nó hỏng có đổi là sao vậy,mong ang chi giúp giùm em
Cám ơn anh chị nhiều

bạn cài máy báo sao,và đã active đc cái đó chưa :-??

nbgchau

Mọi người cho tôi hỏi là hiện nay tôi đang có 1 N95 8G, trong phần Gallery, tất cả các files nhạc & pictures ngay cả films đều hiện ra tất cả. Có cách nào làm cho chúng sắp xếp hiện ra theo category hoặc theo folders không?
Media cũng thế, tất cả các files nhạc đều hiên ra & chúng play tất cả, có cách nào cho chúng play theo categery hay folder được không?
Cảm ơn rất nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Mọi người cho tôi hỏi là hiện nay tôi đang có 1 N95 8G, trong phần Gallery, tất cả các files nhạc & pictures ngay cả films đều hiện ra tất cả. Có cách nào làm cho chúng sắp xếp hiện ra theo category hoặc theo folders không?
Media cũng thế, tất cả các files nhạc đều hiên ra & chúng play tất cả, có cách nào cho chúng play theo categery hay folder được không?
Cảm ơn rất nhiều.

File trong galery thì bó tay bạn à! Trong máy có file nào thì hiện ra hết á :(
Trong music player bạn có thể tags các bài nhạc đầy đủ theo tên ca sĩ, tên nhạc sĩ, tên album hoặc bạn có thể tạo playlist các bài bạn hay nghe. Chỉ có thể như vậy thôi bạn à, lúc này mình sẽ chọn nghe theo ca sĩ, nhạc sĩ... Không còn cách nào khác :(

tranducdau

mình đang dùng N81 8GB và SGH-i300X. các quản lý file nhạc của symbians dở quá. Tìm file muốn đó còn mắt luôn. Mình thấy các quản lý file của windows khoa học hơn. Chính vì thế mà mình vẫn thích dùng windows hơn và vẫn thấy rất hài lòng với i300x. có điều là muốn cài phân mềm cho nó thì không có được nhiều lựa chọn nhứ đối với Symbians

Status
Không mở trả lời sau này.