• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

EM ĐÃ TÌM RA RỒI!
ĐÓ LÀ CÁI PASS KHOÁ MÁY TỪ XA! BÓ TAY KO HIỂU. NẾU MÁY NÀO CÓ ĐẶT CHẾ ĐỘ NÀY THÌ KHI FORMAT PHONE NÓ SẼ KHOÁ THẺ BẰNG PASS ĐÓ. ( VÌ PASS EM DA9T84 LÀ '' LOCKPHONE'' NHƯNG KÝ TỰ TỐI DA CỦA PASS THẺ LÀ 8 KÝ TỰ. DO ĐÓ NHẬP '' LOCKPHON'' LA NÓ CHẤP NHẬN!!!!
KO HIỂU NỔI

chức năng này hay quá, bạn hương dẫn được không?

tissot

hjk hjk mọi người cứu e. Gặp trường hợp lạ. em đang hack con N95 băng HelloOX 1.4 và đến fan cài Rompather xong thì cứ khỏi động reset lại máy liên tục. hu hu cứu với.... cứ khỏi động vào màn hình lại reset luôn giúp với

Ai còn trên mạng không cứu em với:((

tháo pin ra remove hello ox 1.4 đi bạn mình cũng bị giống bạn,xài õ 1.3 ổn định hơn

qtdb

chức năng này hay quá, bạn hương dẫn được không?

trong mục securty/../ remote lock , đặt 1 cái pass, dùng máy khác nhắn tin với nội dung là pass đó đến máy mình thì máy mình sẽ lock!
đó bạn! VIP MEM mà!
máy mình là E71, N82 ko có chức năng này
còn u?
à bạn ở TDM ha? trên đó có NOKIA CARE ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

garllado1703

Mình có cài cái thay đổi giao diện của n-gage nhưng toàn là tiếng Nga k?giờ mún trở lại ban đầu thì phải làm sao?

JCenny

Thắc mắc về E50! cần giúp đỡ

Máy của em từ khi đem đi thay loa về thỉnh thoảng có cuộc gọi đến là nó tự động bật loa và đơ luôn không làm cách nào tắt được máy cả, không biêt là lam sao các bác cho em ý kiên với?

Máy của em từ khi đem đi thay loa về thỉnh thoảng có cuộc gọi đến là nó tự động bật loa và đơ luôn không làm cách nào tắt được máy cả, không biêt là lam sao các bác cho em ý kiên với?

Viết bình thường thôi nhé bạn. Mod cũng ko được tuỳ tiện viết chữ to như thế.

Mà máy bạn là máy gì?? Bệnh loa chỉ có N82:|

quansuzuki

Thắc mắc về N85!!!

các bạn cho mình hỏi về những ứng dụng của N85 và có cách hack cho N85 chưa??bạn nào bik xin chĩ giáo dùm...thxxxx

kid1502

Cách cài theme không giới hạn cho 6120?

Cho em hỏi cách cài theme không giới hạn cho 6120 a
em cài cái này vào là nó xóa cái kia tiếc quá:p

q630666

Bạm cài theme cần cài vào máy.Sau đó vào ổ C:\resource\skins và C:\private\10207114\import\ trong 2 đường dẫn này thấy fode nào thi cut rồi chuyển sang E:\private\10207114\import\ nó bắt chép đè thì cứ chép đè.Nhớ là phải cóp cả ở Skin và inport sang E:\private\10207114\import\ nhé.Muốn nhanh cài khoảng chục cái 1 vào ổ C rồi cóp sang E .Va máy bạn phải hack nhé.Hoặc là tìm cách nào truy cập đc vào Private và resource

update cho s60v3 de dang

gio minh co the update truc tiep tren dien thoai tat ca cac dong os9.1tro len,ma khong can dung den vi tinh ma yeu cau chi can may co ket noi gprs cac ban co nhu cau xin lien he voi hung cuong 0978.650.678 wa don jan.

padydohv

E đây này thấy trên DĐ nhiều fonts đẹp về táy máy con N95 8G lỡ tay xoá fonts gốc thế là máy ngỏm cứ hiện lên chữ NOKIA rùi lại ngất.e đem ra Nokia care thì nó ktra mất 2 tuần kêu bị cháy Mên Máy.e chờ nó thay cái Mên mới mà mất 1tháng 16 ngày + 2tuần kia nữa là tròn 2 tháng.e mất b.nhjêu là tjền gọj cho Nokia care mà chằng thấy nó gọi cho mình bz.cũng May là máy em còn KM lên thay Men Miễn phí không thì nó bóp e chết tươi.

mang ra hàng flash = box lại hết 50k tội gì mang lên care cho nó om 2 tháng hả trời ?

trecononline

E61i cần giúp đỡ ạ

em mới dùng e 61i nên cũng chưa rành lắm về PM. bác nào làm ơn chỉ giúp em chỗ down trong diễn đàn mình với ạ!nhu cầu của em chỉ là cần từ điển,đọc truyện,nghe nhạc và vài game thôi ạ!ming các bác chỉ giáo

minju

N82 không thể kết nối data transfer với máy tính!?

Mình đã sử dụng 1 thời gian, luc đầu thì OK, tự nhiên gần đây thì kết nối với PC thì không được, máy báo "Unable to activate data transfer mode. Mass memory is in use by another apllication", :(( mình không tài nào tìm ra cái phần mềm chết tiệt nào đang sử dụng bộ nhớ máy nữa (vì cài nhiều lắm, cả game, ứng dụng...). Nhất giữ phím menu xem có chương trình nào chạy ngầm ko cũng ko thấy, tin nhắn, font chữ... thì toàn dùng bộ nhớ máy:((
Mà lạ là khi mình thay thẻ nhớ khác vào thì vẫn kết nối đc, tức quá. Ai giúp mình với, cảm ơn nhiều.

abc4ever

giúp em vụ tai nghe "răng xanh" với

Hiện tại em đang xài 5700 FW 5.11 do care up cho trước tết dương~.~
H em có nhu cầu kiếm tai nghe "răng xanh" để nghe nhạc và call nhưng chả hiểu sao hem có xài đc
Bất kể tai stereo hay mono đều pair đc. Tai stereo thì nghe nhạc được nhưng mono thì ko...
Và cái chính ở đây là cả 2 loại đều ko sử dụng call đc...
gọi đi gọi đến đều im thin thít ko có 1 chút tín hiệu
cầm tai stereo đang nghe nhạc bấm call vào số bất kỳ đều tắt nhạc và....im lặng luôn ko tín hiệu...end call thì lại nghe nhạc tiếp:|
các phím bấm trên tai đều sử dụng rất ngon lành
ko hiểu có ai bị như em và có cách giải quyết ko ạ~.~

Đó là thủ thuật sử dụng magic key và phần mềm landscape dành cho các dòng máy ko hỗ trợ accelerometer còn cách map key thế nào thì mình chưa rõ, không có nhu cầu nghiên cứu:D
Trong hình chắc là map phím chụp ảnh để kích hoạt xoay màn hình.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã sử dụng 1 thời gian, luc đầu thì OK, tự nhiên gần đây thì kết nối với PC thì không được, máy báo "Unable to activate data transfer mode. Mass memory is in use by another apllication", :(( mình không tài nào tìm ra cái phần mềm chết tiệt nào đang sử dụng bộ nhớ máy nữa (vì cài nhiều lắm, cả game, ứng dụng...). Nhất giữ phím menu xem có chương trình nào chạy ngầm ko cũng ko thấy, tin nhắn, font chữ... thì toàn dùng bộ nhớ máy:((
Mà lạ là khi mình thay thẻ nhớ khác vào thì vẫn kết nối đc, tức quá. Ai giúp mình với, cảm ơn nhiều.

Đơn giản là do bạn cài ứng dụng nào đó chạy ngầm trên thẻ như Taskman, lưu tin trên thẻ, chạy KPD, chạy chặn cuộc gọi... Nói chung là do thẻ của bạn đang được chương trình nào đó sử dụng nên ko dùng được Mass.

Status
Không mở trả lời sau này.