• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

acmonica1987

N91 GSM cần sự giúp đỡ

Máy tôi không sủ dụng được wifi xin hỏi mọi người có phần mềm nào sủ dụng bluetooth đế kết nối mang không dây..?

khanh1906

hic, các bro ơi giúp em với. Vừa mới hack đc cái máy, thèng bạn mượn kô để ý del mất hết các file trong thư mục C/private/10202be9. Giờ máy bị lỗi tùm lum oy. Bác nào có máy như em thì up dùm em cả thư mục đó với. Em dùng máy 6120c V6.01. Hay có cách nào khắc phục đc thỳ chỉ em.
Em xin cúi đầu cám ơn:((

vandunga3

Hiện nay Nokia cho ra sản phẩm mới N6120 classic và mình đã ko ngại ngần chi tiền mua con này. Giá cả phù hợp và khá nhiều tiện ích. Nhưng tiếc rằng sản phẩm tích hợp hdh symbyan os 9.2 trong khi tìm kiếm trên diễn đàn có rất ít tiện ích, rất mong các bạn giới thiệu giúp mình. Thanhks!:-?

Cài soft cuả 9.1 ngon mà bác, n81 cuả e cũg thế

Posted via Mobile Device

thanhnamst89

Nokia care uy tín ở Hà Nội

tình hình là con N82 của em bị hỏng 1 loa ngoài + hết bảo hành. em muốn mang đi sửa tại Nokia care nhưng ko biết ở đâu là "an toàn".
Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em với, chứ em chỉ có mỗi 1 cái đt thôi ạ.
nhỡ có làm sao thì:(:)(:)(:)(:)(:)((
thank các bác nhiều

hoavinh

Ban mang toi Nokia care la an toan nhat,linh kien phu kien dam bao gia ca cung phai chang.chi mat thoi gian cho lay may hoi lau 1 chut thoi.

Tiếng việt có dấu nhé bạn

Last edited by a moderator:

kodut

tình hình là con N82 của em bị hỏng 1 loa ngoài + hết bảo hành. em muốn mang đi sửa tại Nokia care nhưng ko biết ở đâu là "an toàn".
Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em với, chứ em chỉ có mỗi 1 cái đt thôi ạ.
nhỡ có làm sao thì:(:)(:)(:)(:)(:)((
thank các bác nhiều

nếu Care ở HN muốn làm nhanh thì bác cầm qua 76 Nguyễn CHí Thanh đi...thấy làm cũng nhanh phết..nhưng chân thành mà nói bọn này làm ăn cũng bt...con E71 của mình đi fix 1 lần xog về bị liệt phím.nên sợ đến ja` lun..thấy hội bạn kêu bảo lên Nhật Cường sửa cũng ổn lắm

kodut

Nhà mình có WIFI dùng bằng laptop rất nhanh,, nhưng sao khi đã bắt dc sóng trên N85 thì vô web toàn bị báo No gateway reply là sao ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhà mình có WIFI dùng bằng laptop rất nhanh,, nhưng sao khi đã bắt dc sóng trên N85 thì vô web toàn bị báo No gateway reply là sao ?

Bác vào mục cài đặt để chỉnh lại các thông số và mạng WLAN và thiết lập điểm truy cập cho phù hợp là ổn. Bữa hổm tui cũng bị vậy bây giờ vô ào ào rồi.

kodut

Bác vào mục cài đặt để chỉnh lại các thông số và mạng WLAN và thiết lập điểm truy cập cho phù hợp là ổn. Bữa hổm tui cũng bị vậy bây giờ vô ào ào rồi.

Hướng dẫn rõ hơn dc ko bạn ơi ? mình dùng N85 thì vào cài đặt kiểu j đây

Kojiro

Super V.I.P

Cái này còn do đầu phát wifi nữa bạn à, mình cũng vậy thôi mà, đồ nhà dùng ko được, ra cafe thì ok. Chỉnh cỡ nào cũng ko được đâu!

binhseu

Mình vào folder theo đường dẫn G:\Private\102033E6\MIDlets\[101708ec], trong này có cái file tên là p, dung lượng ảo ghi 1Gb, và hiện cái ngày j 18/7/1981, ko thể xóa được, ko biết có phải virus ko nữa ???

Kojiro

Super V.I.P
Mình vào folder theo đường dẫn G:\Private\102033E6\MIDlets\[101708ec], trong này có cái file tên là p, dung lượng ảo ghi 1Gb, và hiện cái ngày j 18/7/1981, ko thể xóa được, ko biết có phải virus ko nữa ???

Thường thì nơi đó là nơi chứa các file java sau cài đặt. Nếu trên phone xóa ko được thì bạn vào PC mà xóa nhé (ko biết ổ G của bạn là thẻ nhớ hay...)

Nynk_102

Thường thì nơi đó là nơi chứa các file java sau cài đặt. Nếu trên phone xóa ko được thì bạn vào PC mà xóa nhé (ko biết ổ G của bạn là thẻ nhớ hay...)
Cho e hỏi câu này lun , mình có bung dc những file đuôi class ra để sửa thông tin trong đó ko ? Như sửa thông tin gì gì đấy, ko vi phạm bản quyền đâu ah
Posted via Mobile Device

binhseu

Cái đó là ổ thẻ nhớ, em ko thể xóa được trên pc, kể cả dùng lệnh del trên dos, quét cũng ko thấy virus, hình như đây là 1 file lỗi của 1 ứng dụng java nào đó, chỉ khi fomat là hết, đang tìm những chưa thể biết ứng dụng nào gây ra như vậy...:-?? ( Mà file này ko thể copy, paste, hay del, ko rename và zip ziec được j, ko hiện cả định dạng đuôi file để mà có những phương án #)

Auto

Cái đó là ổ thẻ nhớ, em ko thể xóa được trên pc, kể cả dùng lệnh del trên dos, quét cũng ko thấy virus, hình như đây là 1 file lỗi của 1 ứng dụng java nào đó, chỉ khi fomat là hết, đang tìm những chưa thể biết ứng dụng nào gây ra như vậy...:-?? ( Mà file này ko thể copy, paste, hay del, ko rename và zip ziec được j, ko hiện cả định dạng đuôi file để mà có những phương án #)
Trong xplore/di chuyển → file đó/bấm phím 6/bỏ dấu đỏ trong 3ô → hidden,read only,system đi là xóa đc!
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.