• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

thathes

cho mình hỏi, con MINIS của mình up lên radio2.69.11 mình nhấn về màn hình bôtloader thì nó tắt luôn, nhấn mỡ gì củng không được nữa, giúp với

8XMOBILE

IPL :2.26
SPL:2.26
mình chỉ vào được màn hình align screen thôi,dùng phần mềm "utf-8''aWizard-V1_3beta2" thì cần phải vào mới cài được đúng không,nhưng mình ko vào được thì làm sao ,mọi người giúp với.Thanks nhiều
Bạn kiếm bản ROM có IPL và SPL v1.01 về Up vô , sau đó bạn dùng Tool unlock để tiến hành unlock CID , sau khi u lock CID thành công bạn có thể Up ROM bất kỳ . Với IPL và SPL của bạn thì ko thể Up 2006 được .

cho mình hỏi, con MINIS của mình up lên radio2.69.11 mình nhấn về màn hình bôtloader thì nó tắt luôn, nhấn mỡ gì củng không được nữa, giúp với

Bạn tháo PIN ra khoảng 10 phút rồi Up lại xem sao .

8XMOBILE

mình đã up bản super và kết quả vẫn giống như tình trạng uproom wm6, đến đoạn căn màn hình là tự khởi động lại.hoặc là treo.mình lại up trở lại wm6 pro 3 roi.bạn có cách nào khác không.?sao không ai bị giống trường hợp của mình vậy nhỉ

Nếu Up bản này ko được thì bạn có thể mang qua M&NỒ ở Trần hưng đạo , q5 người ta Up cho , chỗ đó người ta up ok , bữa mình làm mất 100k ngoài đó .

thathes

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thathes
cho mình hỏi, con MINIS của mình up lên radio2.69.11 mình nhấn về màn hình bootloader thì nó tắt luôn, nhấn mở gì củng không được nữa, giúp với
Bạn tháo PIN ra khoảng 10 phút rồi Up lại xem sao .

Vẫn không được bạn ơi, bạn có biết như thế bi bệnh gì không vậy, và chỗ sửa máy tốt cho mình luôn

chuotcon_86

cứu em với

máy em dòng winzard g3 up rom không biết bây giờ bị sao nữa nó cú hiên gì đó không vào được win em khởi động lại cũng không được hu hu .

thathes

sao không thấy ai chỉ hết vậy. Máy mình đang chạy bình thường, nhấn chuyển về để up ban rom mới, thì tự nhiên tắt nguồn, mở cũng không lên. nghĩ hết pin xac cả ngày mở cũng không lên Trước đó đã up IPL/SPL..3.08. Giờ thành cuc chặn giấy, làm ơn cứu giúp

longtg

Chào các bác,
Mình đã cứu được em máy của mình:D

Nó là 1 em g3 đang chạy ngon lành
Đến khi IPL/SPL 3.08 ra đời, up lên, up rom WM6 và mọi chuyện bắt đầu : máy treo ở màn hình khởi động, up lại các kiểu rom nhưng ko ăn thua, IPL thay đổi theo bản rom nhưng SPL vẫn nằm im ở 3.08 . ipl/sPL 3.08 là 1 bản update từ dòng Chamer được mọi người cho là ngu xuẩn:mad:) Kết luận là vì máy chưa được unlock CIDX-(

Thử các kiểu, hỏi khắp nơi, up các bản rom, r2sd, back up từ máy khác....vô vọng...tất cả là vì chưa unlock cid:((....tức mình chạy lệnh doctest thì IPL và SPL đã xuống cùng nhau (các bác đừng nên chạy lệnh này vì mọi người cảnh báo là rất nguy hiểm:|) Không cần lệnh doctest vẫn có thể làm được với cách dưới đây

Sau khi tìm hiểu ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307332, mình bắt đầu ra tay
Các bác nên nhớ là máy G3 chứ G4 thì mình không biết đâu nhé

B1. Up rom của Prophet vào (bản rom cook chứ không phải ship rom đâu nhé) sau khi xong hết thì máy sẽ vẫn đứng im ở bootloader, nhưng không sao
load rom ở đây Jesterz AKU 3.2 ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...het-roms/PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.2_v3220.rar

hoặc RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe http://rapidshare.com/files/17208693/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe

B2. Tiếp tục up rom Custom Rom của Wizard vào, lúc này hard reset thoải mái=D>

Và hiện giờ máy đã trở lại bình thường tuy nhiên vẫn bị tình trạng SIM lock!:-?? mình unlock bằng tool aWizard và Lokiwiz nhưng vẫn không được, không có SIM thì máy vẫn hoạt động bình thường nhưng lắp sim vào thì máy báo " Data crashed. please contact your service center"

Dù sao thấy máy chạy trở lại là ngon lắm rồi:)) Báo hại mất mấy tháng đau tim quá:mad:)
Mong các bác tiếp tục giúp với
xin cảm ơn các bác nhiều
RClub
có cùng cảm giác .vậy mới dã báo hại đau tim mấy tháng

bonmat8888

IPL :2.26
SPL:2.26
mình chỉ vào được màn hình align screen thôi,dùng phần mềm "utf-8''aWizard-V1_3beta2" thì cần phải vào mới cài được đúng không,nhưng mình ko vào được thì làm sao ,mọi người giúp với.Thanks nhiều

Vào đến Align screen rồi thì dùng bút chọt vào dấu (+) ấy, dấu + dời đi đâu thì chọt vào đấy, chọt 5 phát thì nó sẽ chuyển sang màn hình khác, cứ next liên tục là xong thôi (có lẽ đơn giản vậy thôi hè....vậy thì sướng quá!):))

VOCSY

Các bạn vui lòng cho mình hỏi vấn đề này chút nhé!
Với các Rom gốc (Ship rom) của dòng Wizard có phân biệt chip G3 và G4 không? Thí dụ như máy mình hiện tại là G3 (IPL/SPL 1.08) vậy khi tải bản nâng cấp từ HTC (IPL/SPL 2.25) thì có cần quan tâm đến chip G3 hay G4 không? Xin cám ơn trước! :)

minhmck

Các bạn vui lòng cho mình hỏi vấn đề này chút nhé!
Với các Rom gốc (Ship rom) của dòng Wizard có phân biệt chip G3 và G4 không? Thí dụ như máy mình hiện tại là G3 (IPL/SPL 1.08) vậy khi tải bản nâng cấp từ HTC (IPL/SPL 2.25) thì có cần quan tâm đến chip G3 hay G4 không? Xin cám ơn trước! :)

Bạn vào đây tìm hiểu thêm nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9677

ant999

chào các bro em mới tậu được 1 chú PDA cingular 8125 hùi hum wa và cũng là lần đầu tiên em đủng vào dòng máy này hix hix
ipl:1.25
spl:1.25
gms:02.25.11
em hok bít nó là rom gì luôn hic hic
mong các bác chỉ giáo
em chỉ biết là dùng win 05 thui à
em muốm up lên win vista thì làm thế nào vậy các bác????

Taki7610

Unlock_GSM
chào các bro em mới tậu được 1 chú PDA cingular 8125 hùi hum wa và cũng là lần đầu tiên em đủng vào dòng máy này hix hix
ipl:1.25
spl:1.25
gms:02.25.11
em hok bít nó là rom gì luôn hic hic
mong các bác chỉ giáo
em chỉ biết là dùng win 05 thui à
em muốm up lên win vista thì làm thế nào vậy các bác????

Máy của bạn chip G3 - ,UnlockCid cẩn thận rồi up ROM thôi,tham khảo tại đây nhé.

Tải cách phân biệt G3-G4 tại đây :

Mã:
http://www.mediafire.com/?vnmx40jzqdd

ant999

hic hic sao mình unlock CID rùi mà cài rom vào nó vẫn kô hoạt động vậy các bác hic hic
nó cứ dùng cái rom cũ hoài hixhix
khi up unlock =LokiwizMsl thì nó báo
nó cứ báo là the system cannot find the path specified hoài à hix hix
nhưng khi unlock =aWizard-V1_3beta2
thì oki rùi
ÍPL/SPL của mình lúc đầu là 1.25
sau khi unlock thì nó thành 2.25
các bro giúp với huhuhu

mrlingling

Active Member
thắc mắc nho nhỏ của người chưa uprom bao giờ !

các bác ah, em mới có con cingular 8125, dang chạy win 2005, cài nhiều game, và phần mềm rồi, em muốn hỏi là up lên rom 06 thì các game và phần mềm còn hoạt động được không? cái camera của em nó hơi tối mà di chuyển lại còn giựt giựt nữa chứ, up rom rồi thì chụp ảnh có đẹp lên ko hiện tượng cà giựt có hết không? các bác có thể cho em biết những lợi ích của việc up rom ko?.......... em thank trước, yahoo của em là : valentinix7x, bác nào có lòng + đang rảnh vô tư vấn 1 chút cho em với, em mới dùng WM đc 1 thời gian nên còn dại, mong có sự chỉ bảo !:mad:)

VOCSY

Up rom từ WM5 lên WM6 thì giao diện đẹp hơn, PPC chạy mượt mà hơn... Sau khi up rom thì toàn bộ phần mềm và game đã cài đêu không còn mà phải cài lại :) còn camera thì không cải thiện được gì nhiều đâu bạn à. Điều quan trọng là muốn up rom thì phải đọc thật kỹ hướng dẫn trước nhé nếu không muốn biến PPC thành cục gạch :D

chriscathh

camera bạn thuộc về lỗi phần cứng , up rom lên là up phần mềm , ko thể giải quyết đc. UP rom lên có nhìu cái rất hay. Bạn thử xem sẽ thĩ ngay màh...^^

n0bita

lỗi sau khi up radio huuuu

bác ơi cứu em với, em dùng MIniS ,up cái radio này vào h bị hiện tượng kì cục lắm, cứ khởi động vào đến chữ HTC là lại khởi động lại, ko sao vào đc win, bác nao` bít cách chữa thì chỉ giúp em với huuuuu

qquangvinhh

T-Mobile Compact II đang chết

Em có 1 con T-Mobile Compact II tiếng đức, sau khi up rom lên 06 thì bị chết ở bootloader, đã đưa đc về Rom 05 bản tiếng anh. Đang định đưa lên 06, chạy đc xong. , HR lại thì nó cứ treo ở màn hình boot screen (có chữ T-mobile) không làm thế nào đc. IPL và SPL ở 3.08. Hỏi han nhờ vả thì thấy có ng cũng bị như em và đã có hướng dẫn up lại như sau:
Nguyên văn bởi RClub
Chào các bác,
Mình đã cứu được em máy của mình
Nó là 1 em g3 đang chạy ngon lành
Đến khi IPL/SPL 3.08 ra đời, up lên, up rom WM6 và mọi chuyện bắt đầu : máy treo ở màn hình khởi động, up lại các kiểu rom nhưng ko ăn thua, IPL thay đổi theo bản rom nhưng SPL vẫn nằm im ở 3.08 . ipl/sPL 3.08 là 1 bản update từ dòng Chamer được mọi người cho là ngu xuẩn Kết luận là vì máy chưa được unlock CID
Thử các kiểu, hỏi khắp nơi, up các bản rom, r2sd, back up từ máy khác....vô vọng...tất cả là vì chưa unlock cid....tức mình chạy lệnh doctest thì IPL và SPL đã xuống cùng nhau (các bác đừng nên chạy lệnh này vì mọi người cảnh báo là rất nguy hiểm) Không cần lệnh doctest vẫn có thể làm được với cách dưới đây
Sau khi tìm hiểu ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307332, mình bắt đầu ra tay
Các bác nên nhớ là máy G3 chứ G4 thì mình không biết đâu nhé
B1. Up rom của Pronphet vào (bản rom cook chứ không phải ship rom đâu nhé) sau khi xong hết thì máy sẽ vẫn đứng im ở bootloader, nhưng không sao
load rom ở đây Jesterz AKU 3.2 ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...U3.2_v3220.rar
hoặc RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe http://rapidshare.com/files/17208693...24721_NVID.exe
B2. Tiếp tục up rom Custom Rom của Wizard vào, lúc này hard reset thoải mái
Và hiện giờ máy đã trở lại bình thường tuy nhiên vẫn bị tình trạng SIM lock! mình unlock bằng tool aWizard và Lokiwiz nhưng vẫn không được, không có SIM thì máy vẫn hoạt động bình thường nhưng lắp sim vào thì máy báo " Data crashed. please contact your service center"
Dù sao thấy máy chạy trở lại là ngon lắm rồi Báo hại mất mấy tháng đau tim quá
Mong các bác tiếp tục giúp với
xin cảm ơn các bác nhiều

em làm theo và máy đang chết
Tình trạng là:
ko bật lên nguồn được nữa,
cắm sạc vô thì đèn nháy vàng liên tục rất yếu,
màn hình cũng chớp sáng liên tục rất yếu và nhanh,
rút sạc ra và bật nguồn thì chỉ nháy được 1 phát
đèn báo nháy màu xanh
còn màn hình chớp sáng mạnh hơn, nhưng cũng rất nhanh.

Xin các cao thủ ra tay trợ giúp em zới. huhu.
Thanks all verry much

beobeo

Cho em hỏi cách hướng dẫn cụ thể uproom của G4 02 mini s

Em thay rất nhiêu loại Rom nhưng đều không phân biệt G3 hay G4 gi hết