• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

ThanhTrung

hơ hơ, soft này ko biết thế nào, chứ smartlunch thì nguy hiểm phết, ku kừu non 1 lần đơ máy phải chạy ra hàng vì nó đây :)

@hongphuc: kể cả xài game nhỏ tốc độ máy cũng rất khó chịu :(

hongphuc1983

ơ trước mình cũng cài thử smartlunch rồi nhưng vẫn thấy nó chạy bình thường đấy chứ có điều chơi game ngage thì giật thôi còn các game khác thì bình thường hay là con "quăng đi" của mình trâu bò nhỉ ;))

Thislove

MSM đến mà máy ko báo hiệu rì hết ... ???

Tôi hiện nay đang dùng QD, hôm trước máy tôi tự nhiên bị 1 bệnh rất lạ ko biết ai chỉ cho cách sửa được ko .

Máy hoạt động rất bình thường, duy nhất chỉ có là khi nhận được tin nhắn thì máy ko báo hiệu rì hết ( ko nhac chuông, ko báo rung ) mặc dù tôi đã chỉnh lại hết về mặc định ban đầu rồi. Restar lại máy mấy lần vẫn ko được.
Ai biét cách sử chỉ cho tôi với.
Thank U !

nguyenpa

Super V.I.P
bạn có cài thêm sòt mumSMS+ hay sòt nào tương tự ko, hay soft chặn tin nhắn ấy, ko có thì bác thử format máy lại zem nhe, *#7370# pass 12345

bibaaigo

lâu lâu icon của ngage tự động biến đổi lại mặc định, không biết bị gì nhỉ
----
mình xài cái smartlunch thì mấy cái icon trong folder mình đã tạo bị văng ra ngoài hết, lại chỉ có theme của xp thôi, mấy cái khác cài vào không nhận, có bác nào có cao kiến gì không?

Last edited by a moderator:

nickerdoo

mình nghĩ đôi khi mà icon bị thay đổi chắc là do xung đột phần mềm, mình thấy dùng cái sysicon lại hay hơn vừa thay đổi được icon mà icon cũng đẹp nữa, chỉ cần chịu khó tìm vài bộ icon là xài ớn rồi

bibaaigo

ngage thì phải vào gprs chơi game mới sướng, nhưng lại hao tiền quá, mình thật sự không biết là tính theo phút hay theo dung lượng, chỉ biết là truy cập khoảng nửa tiếng, sáng dậy thấy mất gần 20000, mình xài mobi, ai biết về giá cả thì chỉ dùm với

huuquan

Mình sử dụng Ngate QD. Nhưng ko có cách nào lấy MP3 làm nhạc chuông được.
Ai biết chỉ mình với cám ơn rất nhiều.

BatKid

Super V.I.P

Ngage kg hỗ trợ MP3 nên kg Set làm nhạc chuông được, tuy nhiên có thể dùng soft, bạn qua bên SubBox ứng dụng tham khảo nhé :D

speed

Mong bà con gần xa giúp đỡ cho N gage

Tình hình là em mới chuyển từ Samsung sang Ngage nên em muốn hỏi các bác cách cài đặt game ...

Em đã search và tìm hiểu rồi, nhưng có điều thắc mắc là sau khi đã copy thư mục (chữ & số) vào sys/app của thẻ nhớ và file libs vào sys thì làm sao nữa ạ ?? Hix tới đó em bí rồi, mong giúp em ..

Còn nữa, em cài bản Smarmovie Convert trên PC, nhưng sao nó không có chế độ chọn Potrait, ... để xem film đứng hoặc nằm á ...

Ai giúp em cặn kẽ, em thanks nhiều lắm ...

Asmodis

Theo như mình biết (có thể không rõ lắm) thì copy các folder đó vào máy là xong rồi mà! Icon của game sẽ xuất hiện ở menu (tất nhiên là với điều kiện game của bạn không bị lỗi).

YingYu

không biết cách này bên QD làm được không nhưng Classic làm rất tốt ..
Thư mục chứa file.mp phải là MP3 chứ không được sửa thành chử thường đâu. sau đó reset lại và vào Profile máy sẽ tự nhận các bài nhạc file.mp3 như là nhạc chuông...
Đã thử nhiều lần trên N-Gage classic và đều được cả .

YingYu

Em đã search và tìm hiểu rồi, nhưng có điều thắc mắc là sau khi đã copy thư mục (chữ & số) vào sys/app của thẻ nhớ và file libs vào sys thì làm sao nữa ạ ?? Hix tới đó em bí rồi, mong giúp em ..

hình như bạn đang chép game đúng không ? nếu đúng thì chỉ cần làm như vậy sau đó reset máy lại thì Icon sẽ tự động xuất hiện trên Menu thôi.

Còn nữa, em cài bản Smarmovie Convert trên PC, nhưng sao nó không có chế độ chọn Potrait, ... để xem film đứng hoặc nằm á ...

bạn cài bản mấy vậy ? Theo YingYu biết Converter chỉ convert theo màn hình ngang của N6600 ( giao diện của soft luôn). Còn bạn muốn xem ở màn hình dọc thì cài các bản Player sau này như SmartMovie 3.25 chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:

zhureng

Lúc trước mình nghe nói Ngage có thể 4mat bang phím nóng.Nhưng phải chạy firm bao nhieu mới được

BatKid

Super V.I.P
không biết cách này bên QD làm được không nhưng Classic làm rất tốt ..
Thư mục chứa file.mp phải là MP3 chứ không được sửa thành chử thường đâu. sau đó reset lại và vào Profile máy sẽ tự nhận các bài nhạc file.mp3 như là nhạc chuông...
Đã thử nhiều lần trên N-Gage classic và đều được cả .

Vì Classic có hỗ trợ MP3 còn QD thì kg :D nhà sản xuất bỏ chức năng này vì muốn nhẹ tiền b-)

killermobile

có bác nào xài n-gage qd ,mạng viettel mà kết nối gprs được không ,sao tui không kết nối được:((

hminh

Có một số game coppy vào là sử dụng được ngay nhưng cũng có một số game bạn phải intall ngay trên máy mới xài được ....
-smatmovie nếu bạn muốn xem màn hình đứng hay ngang thì bạn chỉ việc bấm phím 5 điện thoại sẽ tự động xoay màn hình theo ý bạn

nguyenpa

Super V.I.P
N-gages cài games thì bạn có thể dùng files *.sis, *.jar :bạn chép các files này lên thẻ nhớ, cài quản lý files vào rồi intalls các files này. Còn những games dành riêng cho n-gage gôm có: các files đã được bung và nén lại thành đuôi *.rar hay *.zip khi giả nén no ra thành 1 thư mục systems bạn cứ chép thẳng lên thẻ nhớ là được, còn như files chưa bung có đuôi là *.BLZ bạn phài dùng soft blzinstapp cài vào máy rồi dùng nó để bung các files BLZ lên máy.

killermobile

có bác nào xài n-gage qd mà cài được game fifa2007 không(*.jar),tui cài được mà chơi không được mới ức chứ