• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

anhminh

Các bác cho hỏi chút. Từ lúc đưa cho kỹ thuật cài lại cái máy thì chương trình EasyLock thì lúc được lúc ko, nó vui thì nó lock còn ko thì chịu. Nó bị cái bệnh gì thế các bác, vì lúc trước khi cài lại thì dùng bình thường :(

minchou19

mấy bạn cho mình hỏi với.máy mình bị lỗi phần mềm.mình đang định đi chạy lại phần mềm.nghe nói có version 4.6 cho ngage qd là mới nhất à?mình cũng muốn up lên 4.6 dùng cho sướng.liệu mình có phải chạy lại phần mềm rồi mới được up lên 4.6 hay ko?hay là mình chỉ cần ra hàng bảo họ up lên 4.6 là máy mình có thể dùng ngon lành ko phải chạy lại phẩn mềm?

nếu máy đang ổn định thì đừng up làm chi, (tránh rủi ro khi cài mới chạy máy dây) nó chỉ nhỉn hơn chút xíu hà, nếu làm thì cứ ra trung tâm nokia cảe bảo nó up date là xong

romeo_coi

dính con commwarrior

em dùng N-gage classic.....huhu...hôm trước em gái em dùng nick yahoo trên mạng nhắn tin vào máy di động của em......và thế là bi nhiễm vi rút mới đau chứ......
---biểu hiện:
-máy hay tự nhiên khởi động lại máy ko rõ nguyên nhân.
-máy hay gửi tin nhắn đa phương tiện cho các số trong list một cách ngẫu nhiên..
-khổ nhất là khi máy hết pin mà phải sạc.....--->cứ khởi động đc 2p thì nó lại tắt....cứ thế ( cách khắc phục theo kinh nghệm xương máu của tui là rút thẻ nhớ của bạn ra và khởi động lại máy,sau đó chờ khoảng 3-5p rùi lại tắt máy và cho thẻ nhớ của bạn vào----> như thế là đã đỡ hơn phần nào rùi đó...nếu chưa đc hãy làm lại)
-thỉnh thoảng máy nhận tin nhắn cung bị đơ hoặc tắt máy lun...trường hợp này cũng hay gặp khi ban đã gửi tin nhắn thành công cho người khác ( khi nhận tin báo cáo)
---------tôi đã thử rút thẻ nhớ ra va fomat lại máy bằng lệnh *#7370# nhưng máy vẫn bị như thế( thẻ nhớ lúc này vẫn chưa có trong máy)-----> virut này khó nhằn đây...........
----------------------->khuyến cáo tất cả AE hãy cẩn thận--------> ĐỪNG BAO GIỜ DÙNG NICK YAHOO NHẮN TIN VÀO DI ĐỘNG..........

format lại máy,dùng synmantic quét thẻ lại,tui đã tét thành công trên n gage rùi.thử xem đi.

romeo_coi

answer

Nâng cấp mà để giao diện như 3250 cho Ngage thì chắc không có đâu bác à.Nâng cấp chỉ để sửa môt số lỗi,cải thiện một số tính năng.Nếu thừa máy thì bác dùng Ngage để chơi game thôi.Chứ cái khác thì sao đọ được với 3250!:)
nghĩ sao 3250 đòi so sánh với n gage vậy.chỉ hơn được cài chụp hình thui.còn lại tui thấy nó chẳng đc gì cả.

tqt

bác nào cho em hỏi ,cái thẻ nhớ của em rất hay báo đầy thẻ mà em xem ở máy tính và fexplorer nó đều báo là trống tới 155mb còn ram thì thấy báo là 377kb (total 395kb).Ai bik nó bị làm sao ,và làm sao để khắc phục ko ạ

Hungnokia3300

Well-Known Member
bác nào cho em hỏi ,cái thẻ nhớ của em rất hay báo đầy thẻ mà em xem ở máy tính và fexplorer nó đều báo là trống tới 155mb còn ram thì thấy báo là 377kb (total 395kb).Ai bik nó bị làm sao ,và làm sao để khắc phục ko ạ

Đấy là do phone memory của bạn đã sử dụng gần hết nên khi sử dụng một số chương trình thì nó đòi hỏi phone memory phải lớn hơn mức nào đó. RAM trên máy di động chính là ổ C (phone memory). Mà bạn dùng máy gì mà lại dùng thẻ >=155Mb thế? Nếu những dòng máy như N-gage thì nên dùng thẻ 128Mb là đẹp. Thẻ lớn hơn thì sẽ không ổn định đâu. Nhưng N-gage QD thì lại vô tư

tqt

Đấy là do phone memory của bạn đã sử dụng gần hết nên khi sử dụng một số chương trình thì nó đòi hỏi phone memory phải lớn hơn mức nào đó. RAM trên máy di động chính là ổ C (phone memory). Mà bạn dùng máy gì mà lại dùng thẻ >=155Mb thế? Nếu những dòng máy như N-gage thì nên dùng thẻ 128Mb là đẹp. Thẻ lớn hơn thì sẽ không ổn định đâu. Nhưng N-gage QD thì lại vô tư

em dùng n gage QD đấy ạ sài thẻ 256 RS MMC,dạo này cứ nháy loạn lên mà em ko bik là vì sao cả.bác chỉ em cách khắc phục dc ko ạ ( tiện hỏi bác lun em mún kiểm tra version máy em thì làm thế nào ạ,em mới dùng N gage)

Kojiro

Super V.I.P
em dùng n gage QD đấy ạ sài thẻ 256 RS MMC,dạo này cứ nháy loạn lên mà em ko bik là vì sao cả.bác chỉ em cách khắc phục dc ko ạ ( tiện hỏi bác lun em mún kiểm tra version máy em thì làm thế nào ạ,em mới dùng N gage)

Bạn không nói rõ cái gì nháy nên không biết trả lời sao :(

Muốn kiểm tra version của máy, bạn nhấn *#0000#.

Chỉnh sửa cuối:

tqt

à cái thẻ nhớ của máy em với máy thằng bạn cứ nháy loạn ,mà chả bik làm sao

Kojiro

Super V.I.P
à cái thẻ nhớ của máy em với máy thằng bạn cứ nháy loạn ,mà chả bik làm sao

Là sao ta? Mình vẫn chưa hiểu ý bạn, thẻ đâu có đèn, với lại biểu tượng thẻ trong màn hình của điện thoại sao mà nhảy loạn được bạn. Thật là bó tay :-??

tqt

Là sao ta? Mình vẫn chưa hiểu ý bạn, thẻ đâu có đèn, với lại biểu tượng thẻ trong màn hình của điện thoại sao mà nhảy loạn được bạn. Thật là bó tay :-??

hì hì cái biểu tượng thẻ trong máy của em nó cứ nháy( hỏi mấy ông anh thì hô full thẻ ,mà em dùng chưa dc 1/2 thẻ ).Em dùng thẻ 256MB rs mmc

nguyenpa

Super V.I.P
N-gage QD thì bắt buộc phải chớp chớp cái biểu tượng thẻ ngay gốc đó bạn, nó cho biết có thẻ nhớ trong máy, ko sao cả :)

tqt

N-gage QD thì bắt buộc phải chớp chớp cái biểu tượng thẻ ngay gốc đó bạn, nó cho biết có thẻ nhớ trong máy, ko sao cả :)

sặc thế mà em tưởng làm sao da tạ bác rất nhiều :D

Thislove

Giúp mình với các bạn Pro ơi !

Các bạn ơi giúp mình với.
Mình đang dùng kon NGate-QD ( màu đen, bạc ) máy mình vẫn đang hoạt động bình thường
Sáng nay khi đọc báo Làm bạn với máy vi tính số 245 có 1 bài dạy cách tăng tốc cho điện thoại dòng S60 như sau:
1: Vào To-do, tạo một note tên Speed, Due date là ngày 29-01-2005 (dd/mm/yyyy), với priority là Hight, chọn OK.
2: Từ Option chọn New To-do note lấy tên là Qoukie, Due date là ngày 29-01-2005, với Priority là Low, chọn OK.
3: Chọn note Speed, vào Option > Mark as done
4: Chọn note Qoukie, vào Option > Mark as done.
5: Thoát khỏi To-do
Sau khi làm xong các bước trên, khởi động lại máy, bạn sẽ thấy khác biệt.

Mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng sau khi restart lại máy thì máy ko vào được nữa. Màn hình chỉ dừng lại ở giao diện màu trắng, rồi chữ NOKIA hiện lên sau đó là tắt nguôn luôn.
Mình đã thử cả cách format máy bằng cách giữ 3 nút ( Call + * + 3 ) + nút bật nguồn trong 1 lúc lâu rồi nhưng máy cũng chỉ khởi động lên được màn hình trắng , hiện chữ NOKIA rồi tắt đi luôn.
Bây h mình ko biết làm thế nào để format được máy nữa, bạn nào biết cách sửa chỉ cho mình với. Mình xin trân thành cảm ơn .

Hungnokia3300

Well-Known Member
Các bạn ơi giúp mình với.
Mình đang dùng kon NGate-QD ( màu đen, bạc ) máy mình vẫn đang hoạt động bình thường
Sáng nay khi đọc báo Làm bạn với máy vi tính số 245 có 1 bài dạy cách tăng tốc cho điện thoại dòng S60 như sau:
1: Vào To-do, tạo một note tên Speed, Due date là ngày 29-01-2005 (dd/mm/yyyy), với priority là Hight, chọn OK.
2: Từ Option chọn New To-do note lấy tên là Qoukie, Due date là ngày 29-01-2005, với Priority là Low, chọn OK.
3: Chọn note Speed, vào Option > Mark as done
4: Chọn note Qoukie, vào Option > Mark as done.
5: Thoát khỏi To-do
Sau khi làm xong các bước trên, khởi động lại máy, bạn sẽ thấy khác biệt.

Mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng sau khi restart lại máy thì máy ko vào được nữa. Màn hình chỉ dừng lại ở giao diện màu trắng, rồi chữ NOKIA hiện lên sau đó là tắt nguôn luôn.
Mình đã thử cả cách format máy bằng cách giữ 3 nút ( Call + * + 3 ) + nút bật nguồn trong 1 lúc lâu rồi nhưng máy cũng chỉ khởi động lên được màn hình trắng , hiện chữ NOKIA rồi tắt đi luôn.
Bây h mình ko biết làm thế nào để format được máy nữa, bạn nào biết cách sửa chỉ cho mình với. Mình xin trân thành cảm ơn .

Mình làm thử cách này thấy tăng tốc độ sử dụng cũng không đến nỗi nào mà không bị như bạn. Mình dùng N-gage classic. Sợ rằng máy bạn bị lỗi rồi. Có lẽ bạn nên mang ra hàng chạy lại phần mềm đi và nếu version của máy bạn thấp thì tiện nâng luôn.

Khi tạo xong New To-do note lấy tên là Qoukie thì chỉ thấy nó báo là "Due date already passed".

Thislove

Thank bạn hungnokia3300. Mình đang dùng Ngate-QD nên chắc ko tương thích với cách trên. :(
Hôm qua mang máy di chạy lại soft rui`, nhân thể upgrade version luôn -,-

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Máy nhà tui bị hiện tượng :
-Có lúc không ấn được đồng bộ các nút "lên"+"xuống"+"gọi" or "số 1"+"số4"+"số 9"
-Hiện tượng này khoảng dăm 3 tháng lại xuất hiện 1 lần mỗi lần xuất hiện kéo dài 2-3 ngày(cứ kiểu như là chu kỳ-->Em nghĩ là ẩm nhưng khi sấy xong vẫn chả khỏi).Khi khỏi thì sử dụng như bình thường.
-Có 1 thời gian bị như vậy đẫ đi sửa ra hàng nó bảo là sửa được rùi nhưng giờ vẫn bị bệnh .

Mong Các bác giúp đỡ.

Hungnokia3300

Well-Known Member
Khi bạn mang ra hàng thì nó không bị sao thì ở hàng lại chả bảo là khỏi rồi :p

Mình nghĩ phần nhiều là do bàn phím quá nhạy cảm thôi. Bạn thử vệ sinh bàn phím, tiếp xúc phím, và cuối cùng là format máy và thẻ sạch sẽ. Trường hợp cuối cùng thì bạn hãy mang ra hàng.