• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, GIÚP ĐỠ VỀ KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG THIẾT BỊ

PhamHien

Anh em chúng ta, đều ham mê đồ HT, ai cũng có thế mạnh riêng của mỗi người, nhưng cũng không ít điều mà chúng ta chưa biết tới hoặc chưa rõ. Hãy cùng nhau chia sẻ, giúp đỡ, bổ sung cho nhau về các vấn đề liên quan đến thiết bị cầm tay, PC, thiết bị giải trí gia đình...tại đây nhé.

vanbon

Khai chương box của bác HIỂN
Tình hình là thế này: Bạn e đang sử dụng con N5300 nó nhờ e tìm phần mềm nghe nhạc có thể hẹn giờ tự động tắt mà em tìm mãi không thấy. với 1 trò chơi đế chế cho máy 5300 nữa (nó chắc chắn với e là có game này vì nó đã từng có trò này nhưng đã vô tình xóa đi)
Các bác giúp em với!!

LeHai85

hihi..cái này em có phần mền nghe nhạc..nhưng hẹn h tắt thì em chua thấy ..đế chế thì em nhiều ok anh ..tí dỗi em gủi anh làm quà tết ..hihi.nhìn cái ảnh của bác thư sinh thế.hi
nếu anh tìm được cái nghe nhạc hẹn h cho 5300..6300..giống máy tính lắm anh à thì cho em nhé .thank anh

Chỉnh sửa cuối:

mrlingling

Active Member
ultramp3 có hẹn giờ, nhưng là trên s60 cụ thể là con N70 của em, chứ s40 thì em cũng chưa biết có hay ko..vì cũng lâu rồi ko đụng đến dòng symbian nên em ko cập nhật được...bác cứ từ từ để anh em kiếm xem có không nhá, còn game đế chế cho s40 thì hình như em có...để em kiếm xem nào ^^ :-?

LeHai85

cao thủ hd quê ta cho em hỏi tí có cách nào mà ta coppy danh bạ từ iphone vào sim khong v2 nhé.em tìm mãi nhưng dành cho fw2x thì không biết cách nào..em thấy fw1xx thì có isim ..thì phải..còn fw2xx thì em bó tay..chỉ em với.(cách chuyển vào PC rồi chuyển vào máy khác thì ok rồi - chỉ còn từ phone vào sim luôn thôi)..giúp em với:p

mrlingling

Active Member
các bác ai biết dùng GPS của kaiser ko chỉ em với, cầm kaiser cả tuần rồi mờ chưa biết dùng GPS thế nào đây này =))

PhamHien

các bác ai biết dùng GPS của kaiser ko chỉ em với, cầm kaiser cả tuần rồi mờ chưa biết dùng GPS thế nào đây này =))

Thì em là người khám phá rồi chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi. Em là người duy nhất trong mấy anh em đang sử dụng PPC có GPS đó. Hic..anh cầm có 2 ngày, chưa kịp khám phá!:(

LeHai85

em phai có bản đồ rồi ra ngoài đường thử xem xem anh em huong dẫn dòng i900 đó hình như cũng vậy đó em .anh chưa dùng nên chưa biết i900 thì ok.còn con này chưa biết nó thế nào.......:-??

vanbon

hihi..cái này em có phần mền nghe nhạc..nhưng hẹn h tắt thì em chua thấy ..đế chế thì em nhiều ok anh ..tí dỗi em gủi anh làm quà tết ..hihi.nhìn cái ảnh của bác thư sinh thế.hi
nếu anh tìm được cái nghe nhạc hẹn h cho 5300..6300..giống máy tính lắm anh à thì cho em nhé .thank anh
Hải còn bản đế chế nào khác cho N5300 không cho mình xin với.Bạn mình nó bảo bản này ko giống bản đợt trước của nó...hihi thanks Hải nhiều.
Còn cái vụ danh bạ của Hải mình cũng đang muốn có lắm nhưng tìm mãi ko được.

TuyetKy

@Long và Hiển: Có gì đâu - cứ mang bia đến chỗ mình là GPS cái gì cũng có: VietMap RC2 -VietMap R17 - Tom Tom... Chỉ đường chính xác đến tận quán nào luôn

LeHai85

Hải còn bản đế chế nào khác cho N5300 không cho mình xin với.Bạn mình nó bảo bản này ko giống bản đợt trước của nó...hihi thanks Hải nhiều.
Còn cái vụ danh bạ của Hải mình cũng đang muốn có lắm nhưng tìm mãi ko được.

đế chế mới à.thử bản này nhé

mrlingling

Active Member
@Long và Hiển: Có gì đâu - cứ mang bia đến chỗ mình là GPS cái gì cũng có: VietMap RC2 -VietMap R17 - Tom Tom... Chỉ đường chính xác đến tận quán nào luôn

;;) hay là thế nhở ?:D Vietmap của em hình như còn dùng dc 1 ngày nữa, trong khi đó 14 ngày rồi chưa biết dò GPS như thế nào :)) . ơ thế, như anh Hải bảo thì Phải ra đường mới dò đc GPS à...8-|

PhamHien

;;) hay là thế nhở ?:D Vietmap của em hình như còn dùng dc 1 ngày nữa, trong khi đó 14 ngày rồi chưa biết dò GPS như thế nào :)) . ơ thế, như anh Hải bảo thì Phải ra đường mới dò đc GPS à...8-|

Này, 11g đêm, nằm trên g anh còn "mò" được đến tận Dảo Cò quê vợ anh đấy! Còn tất nhiên, chủ yếu là dùng nó để cahỵ ra đường mà tìm đường. Dưng mờ, mấy cái phố ở mình ngẩng mặt lên đi đỡ lạc, chứ cứ nhìn màn hình GPS có khi lại lạc mất :))

Em đâu có con GPS nào đâu bác! Touch HD dùng tốt không anh? Hình như màn hình dính bụi đó :D

vanbon

Các bác ơi cho e xin phần mềm xem tivi qua gprs cho nokia N72 với.

LeHai85

Các bác ơi cho e xin phần mềm xem tivi qua gprs cho nokia N72 với.

http://www.box.net/shared/234s7vio8g

mời anh ạ=))=)) dùng cái nay chắc tết anh có nhiều tiền lixi thì hãng dùng nhé.tốn GPRS lắm.nhưng cũng hay hay.

RokTV 4.0-Xem TV Online trên N70 qua GPRS

Canh sách kênh việt nam:
HTV7
HTVC
VTV3
VTV1
FTV
CNC

và khoảng 150 kênh nước ngoài khác.

RokTV.Apps.MegaPack-by-SiD
Bạn vào đây tải về nhé,tất cả bộ cài đặt+>150 kênh nước ngoài+6 kênh của việt nam + hướng dẫn sử dụng....

Lưu ý:
-Cài đặt phần rok player theo thứ tự từ 1->5 đã đánh số trong bộ cài.
-copy tất cả các folder chứa các kênh dạng *.ram vào đường dẫn sau:
C:\system\apps\roktv\.............
-Chạy chương trình và xem, nhớ là không update các kênh vì update xẽ bị mất các kênh đang có.

-Đã test 1 số kênh nước ngoài như BBC,BBC World..xem rất tốt, đôi khi CPU ko load nổi nó báo "CPU to slow play this clip". Ko hiểu sao kênh HTV và VTV ở VN ko kết nối được

chú ý : Để coi được tốt nhất thì
1. Khở động lại máy. mục đích làm sạch ứng dụng rác + ngầm
2. Tắt tất cả ứng dụng nào chạy ngầm ( trong tầm quyền soát người dùng)
3. Dùng Themes TRẮNG ( không có hình nền càng tốt) . Cứ yên tâm chuyển tạm qua themes đó đi, coi xong rồi chuyển lại thội mà. Themes trắng ( trong ) thì seach đầy trên điễn đàn. không thôi kiếm themes nào mà mình cảm thấy nhẹ nhất. Mục đích tiết kiệm RAM ( đời OS 8.1a trở về trước RAM ít lắm)
4. Địa hình tốt và điện thoại CPU + RAm tốt thì tất nhiên sẽ tốt hơn thôi . Ví dụ CPU của N70 là 220

Chỉnh sửa cuối:

persie

Ai có font TV cho BB ko cho em xin với. cài PocketReader lên rùi mà ko đọc đc truyện. Chán thế!!

persie

COn 8100 của mình tra IMEI nó ra cái trang này

thế là thế nào nhỉ? Ai rành TA xem hộ với ;;)

TuyetKy

Hì, chắc Persie khoe hàng, chả hiểu thắc mắc cài gì nữa, chắc là: "Ô, máy mình sao lại xịn thế8-|!", chỉ cần xem IMEI trong ruột máy có trùng với máy ko nữa thui>:)
Chả bù cho máy anh, check thì nó báo là: "Số IMEI của bạn chưa cập nhật:-?"