• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, GIÚP ĐỠ VỀ KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG THIẾT BỊ

onlyPPC

Con Excalibur của tôi đang up ROM thì cúp điện. Sau khi cố gắng đưa về chế độ bootloader để up lại ROM thì khi up được khoảng 3% là gặp lỗi 294 (invalid vendor ID). Do máy bị lỗi khi cúp điện (bây giờ chỉ có cái màn hình trắng và chữ HTC) nên không thể unlock CID được. Tôi đã tìm down ROM ship về cài nhưng vẫn gặp lỗi đó.
Trong bootloader máy báo thông số thế này:
ONBL 3.66.000
SPL 3.66.000
Các bạn có cách sửa lỗi này, hay có ROM phù hợp, xin giúp tôi với! Cảm ơn rất nhiều!
p/s: tôi ở HCM.
lequyetlaw@yahoo.com
0984952386
Mình cũng từng bị như bạn. Và cái máy được đưa lên làm kiểng.
Một câu quan trọng dành cho các dòng máy của HTC là:
Muốn Up Rom, phải Update Hard SPL trước.

Đối với Excalibur, Phải update USPL 1.11.0000 trước, sau đó có thể up ROm thoải mái.

phucloi

Mình cũng từng bị như bạn. Và cái máy được đưa lên làm kiểng.
Một câu quan trọng dành cho các dòng máy của HTC là:
Muốn Up Rom, phải Update Hard SPL trước.

Đối với Excalibur, Phải update USPL 1.11.0000 trước, sau đó có thể up ROm thoải mái.

Bác ơi dòng excalibur mình chưa nghe cái vụ này mong bác hướng dẫn cụ thể lun nha

onlyPPC

Hướng dẫn cũng vậy à. Máy bạn tiêu rồi đó.
Chỉ có đem vào chính hãng mới cứu được.

boybuiHN

Tùy lúc đấy. Có máy unlock rồi vẫn bị lỗi không vào được win. Máy mình làm đúng các bước. Nhưng vẫn bị như vậy. Up 100% ngon lành xong chờ khởi động lại. Cái này có 2 cách. Tìm được rom gốc hoặc thay flash.

bbvshtc

của mình cũng thế, không thể nào up được, tình hình này chắc mang em nó đi hóa vàng thôi!

bbvshtc

Mấy hôm nay cái máy tính cũng dở chứng, thế là hoàn toàn mất liên lạc với đồng đội.
Dù sao cũng cảm ơn bạn Kiet_xu đã tận tình giúp đỡ!
Chắc con của mình đem đi hóa vàng thôi!

thanh111111111

Tùy lúc đấy. Có máy unlock rồi vẫn bị lỗi không vào được win. Máy mình làm đúng các bước. Nhưng vẫn bị như vậy. Up 100% ngon lành xong chờ khởi động lại. Cái này có 2 cách. Tìm được rom gốc hoặc thay flash.
bác có rom gốc của con T-mobile dash không? ngoài 3 bản mà bác PhamHien đã post ý?cho em xin với

i_love_baby387

Mấy hôm nay cái máy tính cũng dở chứng, thế là hoàn toàn mất liên lạc với đồng đội.
Dù sao cũng cảm ơn bạn Kiet_xu đã tận tình giúp đỡ!
Chắc con của mình đem đi hóa vàng thôi!

Mình nghĩ máy bạn thay flash là ok mà;) Chưa đến nỗi hóa vàng đâu=))

bbvshtc

Mang đi cho người ta mổ tung em nó ra thấy cũng tội. Thôi đành để làm đồ chặn giấy vậy!
Mua touch 3G xài thôi!

i_love_baby387

Mang đi cho người ta mổ tung em nó ra thấy cũng tội. Thôi đành để làm đồ chặn giấy vậy!
Mua touch 3G xài thôi!

ặc........Pó tay với bác này!! Đại gia:-/:-/ Quan trọng là đam mê tìm hiểu khám phá mà bạn;)

thanh111111111

Tầm 2 triệu có 1 cái mới, đâu cần thay (rồi cũng dùng đồ cũ, bệnh tật nữa :D)

em biết. mê con này từ lâu. giờ mới có hàng dựng giá rẻ em mới chơi 1 con. không ngờ dính phải căn bệnh nan giải.em muốn hỏi là để cho nó chạy rồi chơi tiếp chứ ai chẳng hiểu là mua cái mới là xong.em sinh viên liều lắm mới lấy tiền học chơi 1 con ai ngờ :(:)((

thanh111111111

em nhờ cả vào bác phamhien cả đấy. Bác nghiên cứu up rom từ bootload mà kèm cả file unlock được thì hay cho anh em quá. Cám ơn bác

onlyPPC

em nhờ cả vào bác phamhien cả đấy. Bác nghiên cứu up rom từ bootload mà kèm cả file unlock được thì hay cho anh em quá. Cám ơn bác
Bạn dùng máy có nguồn gốc từ đâu?
Nếu HTC S620 thì tải bản rom gốc của HTC.
Nếu T-Mobile thì tải rom gốc của T-Mobile...
Đưa máy về bootloader, kết nối với máy tính, chạy file up Rom.
Chỉ còn cách này thôi. Nếu không được thì bạn nên vĩnh biệt nó đi.

i_love_baby387

Đa phần bị là do các bác khôg tuân thủ quy trình chuân. Mình đã up rất nhiều bản,chưa tưng bị die bao h.
Posted via Mobile Device

boybuiHN

Cũng tùy lúc. Mình up rom này cũng đúng quy trình mà vẫn die máy đây.

boybuiHN

Lỗi lớn nhất của bồ tèo và cũng là một số người khác (có cả mình) là không chịu update SPL về 1.11.0000. Đa số người sử dụng khi update Rom là chạy file Auto.bat (rủi ro rất lớn, lỡ mà mất điện hay file Rom bị hỏng thì xem như tiêu). Mình đã từng bị như thế khi file Rom bị hư. Thế là vứt luôn cái máy, không cách nào khắc phục.
Tham khảo update Hard SPL 1.11.0000 tại cuối bài post 1: http://forum.xda-developers.com/show...light=USPL-RUU
Sau khi đã có HSPL 1.11.0000 trên máy, bạn không cần phải trải qua bước USPL- CID BYPASS trước khi chạy ROMUpdateUtility.exe.
Chia buồn.
More: Tầm 2 triệu, có một cái mới.
Posted via Mobile Device
Đây là nhận xét của bác nhathoa bên xda-develop từ topic của kiet_xu hỏi về vấn đề này. Mình nghĩ nên mua cái mới là hay nhất.

LeHai85

mấy bác này kêu cứu ko ai giúp được các bác rồi ..nếu các bác ỏ hải dương thì có thể mang qua 32a trần hưng dao mình thử xem sao.............nghịch tí..ok

baochuongit

thong số khi vào bootloader
Excalibur wifi
ONBL 3.66.0000

Excalibur
SPL 3.66.0000

Excalibur IU

USB
máy mình cũng như thế này