• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

porto3535

Sạc thử qua máy khác ngon lành, hôm nay thử sync bằng Usb nó không sync luôn, chán quá. vài bạn chỉ là upload rom mới nhất xem sao, nhưng làm sao upload rom khi không sync được. Sync bằng bluetooth thì ngon lành nhưng khi bootloader lên thì báo lỗi ngay vì máy phải tự tắt rồi mở lại bluetooth chêt là phải. Có cách nao upload rom bằng micro card không

kiet_xu

Đây là box của Smartphone. Bạn qua box của PPC để thảo luận nhé.
Khóa topic

simhathanh

em cũng mới dùng . cài bao nhiêu soft mà chả thấy cái nào dùng đc cả . chán quá , anh em share cho em với . thanks

trungzena

Mình đang dùng Palm 500v window mobile 6.0 standard, cho mình hỏi sao danh bạ mình sync từ máy tính qua nhưng lại hiện kiểu Last name First name chứ không hiện kiểu First name Last name. Mình phải làm sao?
Cám ơn!

tuantuti

em cũng mới dùng . cài bao nhiêu soft mà chả thấy cái nào dùng đc cả . chán quá , anh em share cho em với . thanks

hi bạn,

mình xài con c720w được 1 thời gian rồi, xài từ WM 5.0 lên WM 6.0, rồi WM 6.1

nếu bạn biết cách up ROM thì c720w sẽ trở thành 1 chiếc phone yêu thích, vì ROM WM 6.1 của Kavana rất tuyệt, có cài sẵn nhiều soft bổ ích.

nếu bạn không biết các up ROM thì cài những soft sau là tốt nhất:
Resco Explorer --> xem file trong máy, chỉnh sửa registry
Resco Photo viewer --> xem và chỉnh sửa ảnh
Audio Mangager --> nghe nhạc hay hơn WMP
TCPMP Pocket player --> xem film avi video

dùng smartphone thì tất nhiên không bằng PPC rồi, nhưng mà máy ít crash hơn, và có bàn phím tiện lợi hơn PPC. nếu ai thích chọt chọt thì PPC hay iPhone là lựa chọn tốt hơn, nhưng mình chán chọt rồi nên xài c720w, rất hài lòng với con này.

kaka28888

xin hỏi về máy spv c100

tôi định mua máy spv c100 nhưng ko hiểu biết nhiều về dòng máy này ai biết xin chỉ giúp về chất lượng máy và các chức năng vì từ trước đến nay chưa sử dụng windows mobile bao giờ cả thấy máy này hợp túi tiền nên muốn mua xin cảm ơn trước:D máy ở đây :http://chothuongmai.com/?do=product&dtd=view&id=21562

kiet_xu

tôi định mua máy spv c100 nhưng ko hiểu biết nhiều về dòng máy này ai biết xin chỉ giúp về chất lượng máy và các chức năng vì từ trước đến nay chưa sử dụng windows mobile bao giờ cả thấy máy này hợp túi tiền nên muốn mua xin cảm ơn trước:D máy ở đây :http://chothuongmai.com/?do=product&dtd=view&id=21562

spv c100 còn có tên gọi là HTC Oxygen. HĐH: window mobile 5.0 (hiện trong diễn đàn đã có ROM 6.1),camera 1.3mpx,rom 1x.bluetooth 1.2 (chậm).ko có wifi,loa ngoài mono. Màn hình 176x220,chip OMAP 850,tốc độ 201MHz, ROM và RAM đều 64mb.Bạn mua máy này dùng cũng được

ghk456

Ai đã sử dụng Coolpad chưa?

Hiện tại em đang dùng con Coolpad 728G2. Tính năng thì các bác tham khảo trên Homepage. Cái chính đây là 1 con smartphone tàu chính hiệu hỗ trợ kỹ thuật rất ít. Nên anh em nào đã sử dụng qua thì cùng vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.

kiet_xu

Hiện tại em đang dùng con Coolpad 728G2. Tính năng thì các bác tham khảo trên Homepage. Cái chính đây là 1 con smartphone tàu chính hiệu hỗ trợ kỹ thuật rất ít. Nên anh em nào đã sử dụng qua thì cùng vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Máy của bạn dùng window mobile bao nhiêu?

tutuflores

Mình đang dùng SDA Music có vấn đề về joystick, chắc là do HĐH nên muốn xin các bác ai có wm6 cho nó thì chi mình xin với. Vào mấy topic dính để down nhưng toàn link hỏng, chán quá
Cảm ơn các bác trước

kiet_xu

Mình đang dùng SDA Music có vấn đề về joystick, chắc là do HĐH nên muốn xin các bác ai có wm6 cho nó thì chi mình xin với. Vào mấy topic dính để down nhưng toàn link hỏng, chán quá
Cảm ơn các bác trước

joystick bị lỗi ko phải do ROM đâu bạn,đó là biểu hiện nó sắp hỏng.Mình cũng từng hỏng joystick phải đem đi thay,mất khoảng 120k:D

tutuflores

mình đã up lên wm06 rồi nhưng vẫn gặp vấn đề về joystick. Nếu để nguyên không khóa bàn phím thì không sao nhưng nếu khóa bàn phím thì sau khi mở, joystick sẽ bị liệt. Khởi động lại máy thì joystick lại hoạt động bình thường. Có ai đã từng gặp sự cố như thế và biết cách giải quyết ko, làm ơn chỉ dùm mình với. Thanks các bạn

kiet_xu

mình đã up lên wm06 rồi nhưng vẫn gặp vấn đề về joystick. Nếu để nguyên không khóa bàn phím thì không sao nhưng nếu khóa bàn phím thì sau khi mở, joystick sẽ bị liệt. Khởi động lại máy thì joystick lại hoạt động bình thường. Có ai đã từng gặp sự cố như thế và biết cách giải quyết ko, làm ơn chỉ dùm mình với. Thanks các bạn

Bạn thử hard reset lại lần nữa xem sao.Nếu vẫn bị như vậy thì joystick của bạn bị hỏng.Nên đem ra các cửa hàng sửa chữa điện thoại uy tín để check lại joystick

ghk456

Dạo này bận ko vào được diễn đàn mong bác kiet_xu thông cảm :D
Máy em đang chạy trên WinCE 5.0. Anh em có gì thì cùng thảo luận nhé !
Homepage nè: http://www.yulong.com

Chỉnh sửa cuối:

ongtrumz176

em cung~ co nhung mà tìm phần mền khó kinh toàn phải nhờ anh zai tim cho.ai có j thì up lên anh em cùng hưởng

kimcuong_bvh

toàn phần mềm đòi tiền, mà lại ko có key đăng kí, ai có key của foxit reader 1.1 biuld 1230 thì share cho em với nhà, thank!

hoangvy

Smart phone tự tắt máy khi có cuộc gọi đến!

Các bạn cho mình hỏi máy của mình O2 xphone IIm mới đây thỉnh thoảng tự tắt máy khi có cuộc gọi đến mặc dù pin còn nhiều. Đó là do ỗi gì vậy, cách khắc phục như thế nào! Cám ơn các bạn nhiều!

zzzMSNzzz

các bác cho em hỏi chút, về cái vụ dùng nhạc MP3 để làm nhạc chuông tin nhắn sao khi nhận tin nhắn thì nó play bài MP3 đã chọn nhưng ko tài nào dừng lại đc. thí dụ bài dài 5 phút thì nó cũng play đến hết bài rồi mới dừng dù đã đọc tin nhắn xong xóa cả đi nó vẫn play. có cách nào khắc phục ko zaay. :-/ (em dùng Dopod 577w up rom WM6.1)

kiet_xu

Các bạn cho mình hỏi máy của mình O2 xphone IIm mới đây thỉnh thoảng tự tắt máy khi có cuộc gọi đến mặc dù pin còn nhiều. Đó là do ỗi gì vậy, cách khắc phục như thế nào! Cám ơn các bạn nhiều!

Khi bạn chạy các phần mềm có bị hiện tượng này không?