• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

kiet_xu

sau khi mình hard reset lại máy thì mấy phím kí tứ có 1 2 3 4 5 6 7 8 9 không gõ được 1 lần 1 chữ w e r s d f x c y mà toàn gõ như bàn phím của 1200 ý (lấy ví dụ thế cho dễ hiểu) ai biết cách khắc phục không giúp mình với

Của bạn như vậy có thể lỗi bàn phím.Bạn có thể fix lỗi bằng soft sau

tienkhoa

Cho hỏi về pavaben p800

Cho em hỏi máy này thì coi được phim định dạng gì vậy? Có cách nào khắc phục loa ngoài ko(để nhạc chuông ko thể nghe được vì quá nhỏ,toàn để chế độ rung không à)
Mong giùp giùm=D>=D>

kiet_xu

Máy của bạn nếu chỉ xem bằng WMP của máy thì xem được .*wmv,.*3gp,.*mp4, muốn xem phim avi hay các định dạng khác bạn phải cài thêm phần mềm hỗ trợ.Còn để nhạc chuông to lên bạn vào settings->Profile-> chọn chế độ bạn muốn cài đặt như normal,outdoor... nhấn menu->edit. Trong edit bạn có thể thấy Ring volume.Chọn mức chuông bạn muốn

tieubavuong

xem phim có thể cài TCMP 0.81, CorePlayer v1.3.0 Build-6213 for SP.FULL....
chỉnh volume:*chỉnh trong profile và cài thêm phần mềm SetVolume để chỉnh loa hệ thống. máy này dòng sp nên tìm phần mềm dòng này mà cài.

bindat

Mình có tải về một số theme nhưng không biết cách cài đặt . Mong các bạn chỉ giúp . Mình sài con Bavapen P800 Windown Mobile 6.0

kiet_xu

Mình có tải về một số theme nhưng không biết cách cài đặt . Mong các bạn chỉ giúp . Mình sài con Bavapen P800 Windown Mobile 6.0

Khi down theme về nếu định dạng .cab thì bạn click vào cài bình thường
Còn nếu là định dạng .xml thì bạn remove cả folder vào storage/Application Data/Home
Nếu là định dạng .hme thì bạn cũng click vào sp sẽ tự động cài cho bạn
Cái này mình đã nói đến trong box "themes SP" rồi đó

mình dùng con lobster 700tv
sau khi cài font tv vào rồi thì không phục hồi font hệ thống được.
bạn nào biết giúp mình với

tpv1988

Tai nghe Bavapen B-P800

Anh em nào ai biết tai nghe Bavapen B800 trùng với loại máy nào không,chỉ giáo dùm em với , Hay anh nào có thể Post Hình cái đuôi cắm tay nghe để em chế lại , Thanks nhiều :D

romeovietnam

Mình mới mua một em HTC S710 hàng xách tay Nga ( bàn phím bên ngoài có tiếng Nga + tiếng Anh) ...
Mình up Rom lên bản 6.1 từ trang xda-developer , tất cả đều ngon lành chỉ trừ bàn phím qwerty bị gặp vấn đề. Khi mình ấn nút p thì ra dấm . ; nút o thì ra p, nút i thì ra o, nút u thì ra i ( Có nghĩa là từ phím o đến phím q là bị lệch dịch sang bên trái một phím ) Hồi trước mới mua về Rom gốc thì bình thường.
Mình mới sử dụng nên chưa tìm được cách khắc phục.
Các bạn giúp đỡ với !

THANKS !

Last edited by a moderator:

PhamHien

Mình mới mua một em HTC S710 hàng xách tay Nga ( bàn phím bên ngoài có tiếng Nga + tiếng Anh) ...
Mình up Rom lên bản 6.1 từ trang xda-developer , tất cả đều ngon lành chỉ trừ bàn phím qwerty bị gặp vấn đề. Khi mình ấn nút p thì ra dấm . ; nút o thì ra p, nút i thì ra o, nút u thì ra i ( Có nghĩa là từ phím o đến phím q là bị lệch dịch sang bên trái một phím ) Hồi trước mới mua về Rom gốc thì bình thường.
Mình mới sử dụng nên chưa tìm được cách khắc phục.
Các bạn giúp đỡ với !
THANKS !

Bạn có thể dùng chương trình chỉnh sửa registry trong máy và làm như sau:

- Tìm đến: HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DEVICEMAP\KEYBD
- Thay đổi "CurLang" thành 1049 (0x419)
- Soft Reset máy

sututam

em vừa mua một em palm treo 500v, chạy hệ điều hành WM stan. con máy của em rất hay bị sụt pin, pin đầy nhưng báo là hết pin, nhưng cắm sạc hay khởi động lại máy thì lại trở lại bình thường. lỗi này không biết là do bản rom hay là do lỗi phần cứng, em mới dùng nên không có nhiều kinh nghiêm
pác nào cao thủ xin chỉ giáo để em đổi máy, ko thì sau này mệt với nó
em xin chân thành cảm ơn và sẽ vote cho các cao thủ đã chỉ giáo

PhamHien

Máy của bạn mua mới hay là mua lại? Có thể do 2 nguyên nhân:
1. bản ROM bị lỗi
2. quả pin bị hỏng

Dựa vào đó mà bạn xác định nhé!

sututam

em mua lại pác ah. lúc mua cũng khá là ổn, xem thì chắc ko phải là hàng trung hoa anh hùng, em chỉ sợ là hàng trung hoa.
con này cũng mới, lại dùng WM stan nên hơi ít tài liệu hướng dẫn.
pác PhamHien có bí kíp thì chia sẻ cho em với
em cũng chưa up rom con này bao giờ
pác chỉ cho em bản rom nào ổn định được ko ah

kiet_xu

Pin đầy nhưng báo là hết pin, khởi động lại máy thì bình thường vậy khả năng lớn là bản ROM bị lỗi hoặc bị xung đột phần mềm do bạn cài phần mềm không tương thích. Con này do Palm phát triển nên hiện tại mình vẫn chưa tìm được bản ROM của nó

sututam

cảm ơn các bác đã tư vấn cho em
pác nào có biết con này dùng chip gì ko ah
liệu khi cài các phần mềm dành cho WM có bị lỗi ko nhỉ

PhamHien

cảm ơn các bác đã tư vấn cho em
pác nào có biết con này dùng chip gì ko ah
liệu khi cài các phần mềm dành cho WM có bị lỗi ko nhỉ

bạn vào Setting/About sẽ thấy các thông tin về máy bạn đó. Phần mềm nếu không tương thích thì sẽ không thể cài hoặc cài vào không thể hoặt động!

trungkien1989

các bác giúp em với tình hình nguyên văn là như sau:
"tối qua lúc em vào wep PDAviet bằng wifi tìm được một số điện thoại thế là em ấn nút home để thoát ra, tiếp đó em bấm số điện thoại vưa tìm được rồi bấm save, bấm mấy lần đều không save được, cuối cùng em không save nữa, em thoát ra ngoài rồi vào lại IE thế mà tự nhiên máy của em nó đơ luôn em cứ nghĩ la treo máy nên tắt bỏ tháo pin ra để một lúc rồi khởi động lại ai dè đau lòng là nó chỉ chỉ vào được đến phông nền windownmobile màu xanh xanh rồi lại tiếp tục rung một cái quay về t-mobile rồi lại vào đến cái nền windownmobile rồi lại quay về t-mobile mãi như vậy ." các bác chỉ em cách khắc phục nhé. vì em gà lắm nên nếu các bác bảo em phải làm gì thì xin kèm theo hướng dẫn luôn cho em dễ hiểu. xin cam ơn!

PhamHien

các bác giúp em với tình hình nguyên văn là như sau:
"tối qua lúc em vào wep PDAviet bằng wifi tìm được một số điện thoại thế là em ấn nút home để thoát ra, tiếp đó em bấm số điện thoại vưa tìm được rồi bấm save, bấm mấy lần đều không save được, cuối cùng em không save nữa, em thoát ra ngoài rồi vào lại IE thế mà tự nhiên máy của em nó đơ luôn em cứ nghĩ la treo máy nên tắt bỏ tháo pin ra để một lúc rồi khởi động lại ai dè đau lòng là nó chỉ chỉ vào được đến phông nền windownmobile màu xanh xanh rồi lại tiếp tục rung một cái quay về t-mobile rồi lại vào đến cái nền windownmobile rồi lại quay về t-mobile mãi như vậy ." các bác chỉ em cách khắc phục nhé. vì em gà lắm nên nếu các bác bảo em phải làm gì thì xin kèm theo hướng dẫn luôn cho em dễ hiểu. xin cam ơn!

Máy của bạn là máy gì vậy? Trường hợp này chắc do xung đột gì đó hoặc lỗi ROM. Bạn chỉ cần Hard Reset bằng phím cứng là lại vào WIN bình thường thôi