• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE S.

Tôi mở topic này để các thành viên chúng ta trao đổi, chia sẻ, thắc mắc và thảo luận về các vấn đề về Phone, SMS, MMS, Bluetooth, WiFi,... của HTC One S.

Thông số kỹ thuật cơ bản của HTC One S:

• Kích thước: 130.9 x 65 x 7.8 mm.
  • Trọng lượng: 119.5 g.
  • Màn hình: Màn hình cảm ứng điện dung LED-backlit LCD, 16 triệu màu.
  • Kích thước màn hình: 540 x 960 pixels, 4.3 inches, Corning Gorilla Glass.
  • Hệ điều hành: Android OS, v4.0 (Ice Cream Sandwich) & HTC Sense 4.0.
  • Chipset: Qualcomm MSM8260A Snapdragon.
  • CPU: Dual-core 1.5 GHz Krait.
  • GPU: Adreno 225.
  • Bộ cảm biến: Accelerometer, Gyro, Proximity, Compass.
  • Bộ nhớ trong: 16 GB, 1 GB RAM.
  • Khe cắm thẻ nhớ: Không.
  • 3G: HSDPA 850 / 900 / 2100; HSUPA.
  • GPS: Hỗ trợ A-GPS
  • WLAN: Wi-Fi 802.11 b/g/n, DLNA, Wi-Fi hotspot.
  • Bluetooth: Có, v4.0 với A2DP.
  • USB: Có, v2.0 microUSB(MHL).
  • Radio: Stereo FM radio with RDS.
  • Camera chính: 8 MP, 3264x2448 pixels, autofocus, LED flash.
  • Camera phụ: Có, 1.3 MP, 720p.
  • Video: Có, 1080p@30fps.
  • Pin: Li-Po 1650 mAh.

Mong các bạn nhiệt tình tham gia thảo luận!

nguyenducthang

Tính lấy của thằng bạn con one s tmobie mà thấy ớn quá. Có bác nào bán one s bản quốc tế không nhỉ?

nguyenducthang

Hàng ở Cellphones là hàng bị lỗi võ bị trầy tè le chứ không mình cũng hốt nó rùi...hàng lỗi mà nó cứ để hoài không có kế hoạch nhập hàng mới
Ở Cellphone S có bán bản xách tay UK giá 11T399 đó bạn. Bản quốc tế thì chưa có đâu.

nguyenducthang

Không phải là không đủ tiền mà là vì không thích 1X, 1X quá to cầm nó thấy không được thoải mái.
Đúng vậy bác ạ. Mà giá One S cũng ngang ngửa với One X xách tay rồi. Cố chút nữa mua One X cho sướng bác nhỉ.

nguyenducthang

Xài chắc gì được 6 tháng đâu mua hàng cty đâm phí tiền...ít bửa nó lại ra cái mới lại đổi hihi...thú thật rất kết ONE S mặc dù đang dùng SEN XE...
Vậy thì lựa chọn One S là chuẩn rồi. Bạn cố đợi mua hàng chính hãng cho nó yên tâm nhé.

emperor_htg

one S

có ai dùng One S chưa sao nó chỉ hỗ trợ cảm ứng 2 điểm vậy.kiểm tra bằng antutu thì chỉ thấy màn hình là 540x888 thôi,lạ vậy.mutitouch là 2.nản

Chỉnh sửa cuối:

emperor_htg

hôm nọ định mua nhưng kiểm tra máy hỗ trợ mititouch xem máy như thế nào thì thấy thế,không bằng con S3 hỗ trợ 7 điểm liền.lạ thế

ngmtri

Có điều mấy bạn xài one s nên biết là nếu máy chip S3 thì không root, cài recovery vô được. Hiện tại mấy cái cái đó là làm được cho máy xài chip S4 thôi. Nếu cố gằng flash vào có nguy cơ đắp chăn. Mình đang có 1 con One S xài chip S3 nên đã thử ko root và cài recovery vào dc.

Chỉnh sửa cuối:
Có điều mấy bạn xài one s nên biết là nếu máy chip S3 thì không root, cài recovery vô được. Hiện tại mấy cái cái đó là làm được cho máy xài chip S4 thôi. Nếu cố gằng flash vào có nguy cơ đắp chăn. Mình đang có 1 con One S xài chip S3 nên đã thử ko root và cài recovery vào dc.
One S phân phối tại VN mình lại là chíp S3 mới chán chứ. Mua hàng xách tay thì có chíp S4.

caothanhhai

Các bạn lưu ý kiểm tra trước máy của mình bằng cách vào Bootloader thấy báo tên máy là Ville C tức là chip S3

Chỉnh sửa cuối: