• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE S.

anhtuyenbk

Vào lại Recovery chọn fomat lại bộ nhớ máy đi. Dùng cái TWRP recovery đấy: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1785777
Hôm trước mình gặp một con One cũng không nhận bộ nhớ máy. Fomat lại thì nó cài lại file gì đó rên máy lại nhận bộ nhớ ngon :)
Mình đã dùng thử cái này nhưng cũng không thu được kết quả gì cả.
Nhưng may mắn cuối cùng tìm được cái stockrom của em nó và up lại thành công.
Giờ thì máy chạy bình thường rồi vui quá:D

anhtuyenbk

Giờ mình cài lại CWM recovery nhưng khi truy cập vào nào thì bị boot loop, phải vài lần mới hết.
Có cách nào fix lỗi này ko?

venusian

Moderator
Giờ mình cài lại CWM recovery nhưng khi truy cập vào nào thì bị boot loop, phải vài lần mới hết.
Có cách nào fix lỗi này ko?

Có thể bản Recovery đó chưa ổn định. Trước one x của mình cũng vậy, vào mấy lần mới vào đc.
Bạn thửu up bản khác xem sao. Dùng cái TWRP recovery đấy.

toan1101

cho mình hỏi có soft nào chỉnh cái màn hình khóa như 4.2 ko ? máy mình đang 4.1

thankss

hoactaithien

Em sử dụng htc one s được 5 tháng có tồn tại một số lỗi như nút home bị cứng khắc phục bằng cách tắt bận màn hình thì hết và lâu lâu máy tự chụp ảnh màn hình không dừng được tắt nguồn bật lại là hết nhưng mấy bữa nay màn hình bị dải sọc nhấp nháy cứ Lan rộng dần mà em không biết cách nào khắc phục máy chưa bị rơi hay chịu tác động lực mạnh lên màn hình.Mọi người biết lỗi gì và cách khắc phục thì chỉ em vơi.em xin chân thành cảm ơn

Máy mình mới mua dùng được có 1 ngày cũng bị tình trạng sọc màn hình như vậy? không biết bị lỗi gì nữa? anh em nào có kinh nghiệm fix lỗi này thì chỉ giúp với :((

hungbolo_nd91

( XIN HỎI ) Về vấn đề uprom gốc cho HTC One S

Tình hình là e vừa root máy và uprom cook CM 10 cho e HTC One S nên bây giờ hboot đẩy lên cao nhất là 2.15
E xin hỏi là bây giờ e muốn hạ hboot xuống để uprom gốc có được ko ạ ?
Máy e chưa S-OFF và Super CID thì bây giờ có S-OFF được ko ạ ?
Tks !

Tình hình là e vừa root máy và uprom cook CM 10 cho e HTC One S nên bây giờ hboot đẩy lên cao nhất là 2.15
E xin hỏi là bây giờ e muốn hạ hboot xuống để uprom gốc có được ko ạ ?
Máy e chưa S-OFF và Super CID thì bây giờ có S-OFF được ko ạ ?
Tks !
Bạn check mã CID xem máy thuộc thị trường nào để tìm Ship Rom gốc, cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này này. Sau khi có Ship Rom gốc thì bạn Relock Bootloader rồi úp thông qua kết nối với PC hay bằng thẻ nhớ thông qua HBOOT. Chú ý xem máy là Ville (chíp S4) hay VilleC2 (chíp S3) nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid hay fastboot getvar all

hungbolo_nd91

Bạn check mã CID xem máy thuộc thị trường nào để tìm Ship Rom gốc, cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này này. Sau khi có Ship Rom gốc thì bạn Relock Bootloader rồi úp thông qua kết nối với PC hay bằng thẻ nhớ thông qua HBOOT. Chú ý xem máy là Ville (chíp S4) hay VilleC2 (chíp S3) nhé.

Mình check CID của máy là HTC_Y13
Máy mình chip S4
Thì tìm bản Rom gốc của máy thế nào hả bạn ?
Tks bạn !

Mình check CID của máy là HTC_Y13
Máy mình chip S4
Thì tìm bản Rom gốc của máy thế nào hả bạn ?
Tks bạn !
CID HTC_Y13 là của Nordic và cũng chưa tìm thấy link bản Ship Rom này. Bạn thử lệnh fastboot getvar all để xem thông tin chi tiết hơn nhé.

viptb89

Máy mình đã root, recover đầy đủ...

Giờ mình muốn S-off. các bác hướng dẫn mình với.

Máy mình Hboot 1.13.0000 các bác nhé , máy chip S4 nhé

Cám ơn nhiều

viptb89

CID HTC_Y13 là của Nordic và cũng chưa tìm thấy link bản Ship Rom này. Bạn thử lệnh fastboot getvar all để xem thông tin chi tiết hơn nhé.

Máy mình Hboot 1.13.0000 các bác nhé máy mình chíp S4

Cám ơn nhiều

tranhuy80

Máy mình Hboot 1.13.0000 các bác nhé máy mình chíp S4

Cám ơn nhiều

Làm theo hướng dẫn bài này: [S-Off] Facepalm S-Off for HTC Devices One S, One XL, Droid DNA, Link đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2155135

Bạn hãy đọc kỹ và làm theo hướng dẫn bài này [Từ Bước 1 đến Bước 9], bảo đảm chưa đầy 30 phút là bạn sẽ S-Off thành công cho HTC One-S của mình (lưu ý: HTC-One-S phải là chíp S4 nhé).

muacuoithu16

Làm theo hướng dẫn bài này: [S-Off] Facepalm S-Off for HTC Devices One S, One XL, Droid DNA, Link đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2155135

Bạn hãy đọc kỹ và làm theo hướng dẫn bài này [Từ Bước 1 đến Bước 9], bảo đảm chưa đầy 30 phút là bạn sẽ S-Off thành công cho HTC One-S của mình (lưu ý: HTC-One-S phải là chíp S4 nhé).

Bác cho e hỏi là e úp rom cook 4.2. sen5 nhưng bjo ko đọc bộ nhớ trong recovery thì phải làm sao để nó nhận lại bộ nhớ ạ?? mỗi lần muốn úp cái j e toàn fai dùng adb siload để đưa file.zip vào thui. Mong các cao nhân jup e vụ này với. Thank all

BABY2010

Mình có em One S thông số như này:

- VilleC2 PVT ShIP S-ON RL
- HBOOT-2.09.0001
- RADIO-16.05.20.16_M2
- OPenDSP-v05.6.0.2226.00.0418

*
Hôm thứ 6 tuần trước ngồi up rom theo mục này:

*
Nhưng chạy thực hiện đến hết phần 6 thì mình khởi động lại máy(do chưa copy bản rom vào máy) chứ chưa thực hiện up rom cơ mà máy treo tại logo HTC và mấy dòng chữ màu đỏ và cứ khởi động vòng lặp ở cái logo này.

Mình cũng đã thử restore lại trong Recovery rồi nhưng không đc.

*
Mình có mang máy qua chỗ 92 Thái Hà để họ cứu nhưng cái bản rom họ cài lại cho mình(họ bảo có mỗi bản ROM này cứu đc máy mình) là kernel : CyanogenMod version 9-20130205-UNOFFICIAL-vilec2, Android 4.0.4 không hiểu thế nào mà

+không lên đc Camera
+không thấy có trình phát nhạc,
+không Map mà tải map về cũng không định vị nổi mặc dù đã bật GPS
+không Location

...và rất nhiều thứ không có và đặc biệt là PIN sụt kinh khủng chỉ qua 1 đêm mà "teo" 50%

Mình không rành lắm về android nên muốn hỏi các bác có cách nào khắc phục tình trạng này không, hay chí ít có thể trở lại bản 4.0.3 của máy không ạ. Máy mình giờ chả khác cái 1208 là mấy

Mong các bác giúp mình với xin đa tạ!!!
Thương bác quá
Công nghệ mỗi thời mỗi khác
Chắc giờ bác cũng đã thay máy khác rồi nên em có hướng dẫn cũng bằng không
thứ nhất bác có nói là nó khởi động đi khởi động lại em nghĩ là rom đã hỏng
Còn lên được thì up rom cook khác
Thời bây giờ rom nhiều vô vàn
Cái rom họ up cho bạn là rom đang lỗi nhiều thì hiển nhiên là bị camera hay .....gì là chuyện bình thường mà
Bây giơ nếu bác còn dung HTC one S mà up rom cook cứ thông tin cho em nhé
Em chỉ cần bác còn vào được bootloader thui
Keke