• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE S.

ultrakill

Active Member
Các bác cho em hỏi. Máy em đang chạy rom gốc nhưng máy đã unlock, recovery và root. Em vào recovery up kernel cho máy. Thấy thông báo up thành công. Nhưng khi khởi động xong thì ko thấy có gì thay đổi. Và version thì vẫn là version cũ. Ai biết cánh flash kernel cho one S chỉ em với a.

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi. Máy em đang chạy rom gốc nhưng máy đã unlock, recovery và root. Em vào recovery up kernel cho máy. Thấy thông báo up thành công. Nhưng khi khởi động xong thì ko thấy có gì thay đổi. Và version thì vẫn là version cũ. Ai biết cánh flash kernel cho one S chỉ em với a.

Chưa S-OFF thì phải Flash qua Fast boot nhé bạn.
Tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-huong-dan-nap-file-bootimg-vao-may-one-x-voi-s-on

venusian

Moderator
Mình tưởng up kernel thì ko phải boot.img chứ nhỉ? mình thấy trên xda các kernel đều ko kèm file boot.img thì mình biết dùng boot.img để up tương ứng cho kernel đó nhỉ?

File boot.img chính là Kernel đấy bạn ạ. Có thể là họ đã đổi tên khác đi

Có bác nào chạy được cái sweep2wake cho em nó chưa ạ. Mình đang máu cái này, dùng room viper nhưng chạy cái kenel này lại không được. :(
Bác nào có cách khắc phục k?
Để sử dụng chức năng đó thì bạn phải dùng Kernel Bricked. Bạn vào Venom Hub/Kernel để cài Kernel Bricked nhé.

jonyhoanganh

Để sử dụng chức năng đó thì bạn phải dùng Kernel Bricked nhé. Bạn vào Venom Hub/Kernel để cài Kernel nhé.

Em đã chạy cái này rồi: Beastmode Bricked Ville Edition RC5.1
Nhưng bật lên chả thấy gì cả. :(
Có thể là do lỗi hboot k nhỉ? E đang dùng hboot 1.14

Em đã chạy cái này rồi: Beastmode Bricked Ville Edition RC5.1
Nhưng bật lên chả thấy gì cả. :(
Có thể là do lỗi hboot k nhỉ? E đang dùng hboot 1.14
Vấn đề HBOOT thì mình không rõ vì trong topic đó không thấy đề cập, bạn vào Venom Tweaks/LockScreen xem có mục Sweep2Wake mode không nhé.

Có nhưng nó bị mờ đi, k cho enable. :(
Bác có cách nào chỉnh cho nó bật đc k?
Trong Venom Hub của bạn có mục Kernel không vậy? Bạn kiểm tra lại trong System/About/Software information xem có phải là Kernel Bricked chưa đã nhé.

jonyhoanganh

Trong Venom Hub của bạn có mục Kernel không vậy? Bạn kiểm tra lại trong System/About/Software information xem có phải là Kernel Bricked chưa đã nhé.

K phải kenel bricked bác à. :(
Chả hiểu sao khi root xong lại còn chưa root, phải recovery lại super user.

ultrakill

Active Member
Em dùng ONE S mới lên Jelly Bean 4.1 & Sense 4+ nhưng kết nối với máy tính nó ko ra kiểu File Tranfer đc. Mà toàn ra cái Set up Sync Manager bác nào biết chuyển sang kiểu file tranfer chỉ em với. Em cắm vào máy khác vẫn dùng bt.

Dothaininh

Htc one s bị lỗi màn hình

Em sử dụng htc one s được 5 tháng có tồn tại một số lỗi như nút home bị cứng khắc phục bằng cách tắt bận màn hình thì hết và lâu lâu máy tự chụp ảnh màn hình không dừng được tắt nguồn bật lại là hết nhưng mấy bữa nay màn hình bị dải sọc nhấp nháy cứ Lan rộng dần mà em không biết cách nào khắc phục máy chưa bị rơi hay chịu tác động lực mạnh lên màn hình.Mọi người biết lỗi gì và cách khắc phục thì chỉ em vơi.em xin chân thành cảm ơn

quank44b

CẦN GIÚP ĐỠ VỀ HTC ONE S

Vấn đề là mình mới mua con Htc one s bên CellphoneS Hà Nội. máy mình sau khi up lên 4.1.1 thì có thể nói là tốn ram và tốn pin hơn. một vấn đề lớn nữa là khi up lên 4.1.1 thì máy vẫn có chế độ rung khi có tin nhắn và có cuộc gọi đến bình thường, nhưng hôm qua đột nhiên máy bị mất rung mặc dù vẫn bật chế độ rung. mình đã thử reset lại máy nhưng không được. Các bạn cho hỏi là máy mình bị vấn đề gì ạ, và bây giờ mình muốn up máy trở về 4.0.4 có được không ạ? , máy mình chưa root gì cả. Mọi người trả lời giúp mình.

Vấn đề là mình mới mua con Htc one s bên CellphoneS Hà Nội. máy mình sau khi up lên 4.1.1 thì có thể nói là tốn ram và tốn pin hơn. một vấn đề lớn nữa là khi up lên 4.1.1 thì máy vẫn có chế độ rung khi có tin nhắn và có cuộc gọi đến bình thường, nhưng hôm qua đột nhiên máy bị mất rung mặc dù vẫn bật chế độ rung. mình đã thử reset lại máy nhưng không được. Các bạn cho hỏi là máy mình bị vấn đề gì ạ, và bây giờ mình muốn up máy trở về 4.0.4 có được không ạ? , máy mình chưa root gì cả. Mọi người trả lời giúp mình.
Bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset để khôi phục lại các cài đặt gốc của rom xem sao nhé. Máy bạn đã lên Ship Rom v4.1.1 thì không về được v4.0.4 đâu nhé.