• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE S.

ultrakill

Active Member
Các bác cho em hỏi em đang dùng máy HTC One S S4, máy em hết pin từ trưa. Đến h em về nhà cắm sạc thì ko thấy lên đèn. Với bật nguồn ko lên đc. Ai biết cách sạc máy chỉ em với ạ. Em cảm ơn

Các bác cho em hỏi em đang dùng máy HTC One S S4, máy em hết pin từ trưa. Đến h em về nhà cắm sạc thì ko thấy lên đèn. Với bật nguồn ko lên đc. Ai biết cách sạc máy chỉ em với ạ. Em cảm ơn
Bạn vừa căm sạc vừa nhấn phím Power xem sao...

kdkarc93

Các bác có bài hướng dẫn up ROM cook nào bằng tiếng Việt k ạ, e nhìn bên XDA toàn tiếng Anh sợ làm sai quá hix :(

thanhtrungkts

Mình có em One S thông số như này:

- VilleC2 PVT ShIP S-ON RL
- HBOOT-2.09.0001
- RADIO-16.05.20.16_M2
- OPenDSP-v05.6.0.2226.00.0418

*
Hôm thứ 6 tuần trước ngồi up rom theo mục này:

*
Nhưng chạy thực hiện đến hết phần 6 thì mình khởi động lại máy(do chưa copy bản rom vào máy) chứ chưa thực hiện up rom cơ mà máy treo tại logo HTC và mấy dòng chữ màu đỏ và cứ khởi động vòng lặp ở cái logo này.

Mình cũng đã thử restore lại trong Recovery rồi nhưng không đc.

*
Mình có mang máy qua chỗ 92 Thái Hà để họ cứu nhưng cái bản rom họ cài lại cho mình(họ bảo có mỗi bản ROM này cứu đc máy mình) là kernel : CyanogenMod version 9-20130205-UNOFFICIAL-vilec2, Android 4.0.4 không hiểu thế nào mà

+không lên đc Camera
+không thấy có trình phát nhạc,
+không Map mà tải map về cũng không định vị nổi mặc dù đã bật GPS
+không Location

...và rất nhiều thứ không có và đặc biệt là PIN sụt kinh khủng chỉ qua 1 đêm mà "teo" 50%

Mình không rành lắm về android nên muốn hỏi các bác có cách nào khắc phục tình trạng này không, hay chí ít có thể trở lại bản 4.0.3 của máy không ạ. Máy mình giờ chả khác cái 1208 là mấy

Mong các bác giúp mình với xin đa tạ!!!

Last edited by a moderator:

elf9x

Cho em hỏi nghe mọi người đồn là em One X dùng 1 thời gian phím home khi bấm vào giật và lag lắm phải không ạ. Em định mua con này nhưng nghe mà nản quá

anthony1905

Cần giúp đỡ

Mình mong các bác Xem và giúp vụ này, mình có con HTC One S T-mobile, nhưng khi mua lại không để ý, chỉ thấy khg thể kn 3g mà chỉ là 2g hoặc E thôi, lúc đó mở Bootloader ra thấy S-off và cài super cid là 11111111 rồi nhưng chưa unlock bootloader, lúc đó xài rom Ship, mình nghĩ có lỗi gì nên unlock bootloader, root, cài tất cả các rom từ trick, viper tới bất kì rom nào cũng thử hết rồi cũng chỉ mở lên xài 3h rất nhanh nhưng cao lắm được 3 đến 5 phút là mất sóng phải mở sang GSM only và xài 2g thôi, mình cũng tham khỏa 1 máy bị như mình ben http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2160389 , do mình không thể hiểu hết hay sao mà vẫn khg thể nào sửa được lỗi đó, mình loại trừ khả năng phần cứng hư do mình cũng như trường hợp bên xda vẫn xài dc 1 lúc sau khi cài rom mới rồi mới hỏng.
Mình khg biết hỏi ai nên mạo muội hỏi nhờ bạn giúp, mình nghĩ có chăng là khi unlock khg đúng hay sao và bị khóa, mình đang muốn đưa nó về lại như gốc tức là S on lại, lock lại hết cài lại rom ship Tmobile, nhưng mình khg biết cid và son bằng cách nào.
MOng các bác giúp.

Mình khg biết hỏi ai nên mạo muội hỏi nhờ bạn giúp, mình nghĩ có chăng là khi unlock khg đúng hay sao và bị khóa, mình đang muốn đưa nó về lại như gốc tức là S on lại, lock lại hết cài lại rom ship Tmobile, nhưng mình khg biết cid và son bằng cách nào.
Bạn không cần Relock lại Bootlaoder mà có thể úp trực tiếp bản Ship Rom dành cho One S T-Mobile nhé. Úp rồi test xem còn lỗi 3G nữa không.

anthony1905

Bạn không cần Relock lại Bootlaoder mà có thể úp trực tiếp bản Ship Rom dành cho One S T-Mobile nhé. Úp rồi test xem còn lỗi 3G nữa không.

Cám ơn bạn đã có ý kiến, nhưng mình đã thử vẫn không đc, giờ mình chỉ muốn làm sao cho về lại Nguyên gốc cài lại hết , có thể phải unlock lại cũng được, thử xem sao chứ bây giờ thì mình khg bie616 cách nào để s-on lại.

black3011

Sao HTC one s của tớ không kết nối với máy vi tinh bằng cổng Usb được nhỉ? tớ thử làm hết mọi cách rồi mà không được.
Lúc mới mua về thì kết nối usb được sau khi uplate bản Androi 4.1.1 thì không kết nối được kể cả dùng HTC Sync.......
Bác nào giúp em cái.....

anhtuyenbk

HTC One S bị die - can't mout sd card - can't up rom

Mình mới mua một máy HTC One S chip S4, Super CID 11111111, Ship S-OFF
Hôm nay mày mò ngồi up cái rom theo hướng dẫn "HOW TO: Install HTC One S ViperOneS Android 4.1.1 Jelly Bean Custom ROM"
http://www.teamandroid.com/2013/04/...viperones-android-411-jelly-bean-rom-guide/2/
Đã làm các bước
- Flash boot.img and copy rom vào sdcard
- Tuy nhiên khi chạy các bước sau khi nó xóa sạch tất cả, cả cái thẻ sd card huhu
Step 11 - Once you are in ClockworkMod Recovery, select perform a full data wipe by selecting “wipe data/factory reset” as shown below. Use the Power button to select everything while in the Recovery Mode.
Step 12 - Then, perform a cache wipe by selecting “wipe cache partition” as you can see in the image below.
- Bây giờ khi mình vào CMW thì chức năng "Chọn zip từ sd card ko hoạt động" và cũng không tim thấy sdcard làm mình ko tài nào up rom được.
Máy mình giờ thành cục gạch rồi.
Các bạn giup mình với.

anhtuyenbk

Máy mình hồi trước dùng android 4.0.3
Giờ mình tải 4.1
RUU_Ville_U_JB_45_S_HTC_Europe_3.16.401.8_Radio_1.11.50.05.28_10.27.50.08L_release_301814_signed_2_4.exe
Gặp lỗi sau
Error[159] : image error

Giờ mình tải 4.1
RUU_Ville_U_JB_45_S_HTC_Europe_3.16.401.8_Radio_1.11.50.05.28_10.27.50.08L_release_301814_signed_2_4.exe
Gặp lỗi sau
Bạn xem lại có đúng máy mình là chíp S3 (VilleC2) hay S4 (Ville) để úp cho đúng nhé.

huysnet

Giờ mình tải 4.1
Gặp lỗi sau
Cũng phải giống one X.bạn phải nâng luôn hboot lên jb mới chạy ruu được.một số bản htc dù đã có s-off nhưng nếu chạy rom bằng file.zip qua hboot thì đc nhưng khi chạy bằng ruu.exe là báo lỗi đấy.

anhtuyenbk

Bạn xem lại có đúng máy mình là chíp S3 (VilleC2) hay S4 (Ville) để úp cho đúng nhé.
Máy mình dùng chip S4
Thông ting từ màn hình bootloader
***RELOCKED***
VLE PVT SHIP S-OFF RL
CID-11111111
HBOOT-1.13.0000
RADIO-0.16.31501S.17_2
OpenDSP-v25.1.0.32.0405
EMMC-boot

Máy mình dùng chip S4
Thông ting từ màn hình bootloader
***RELOCKED***
VLE PVT SHIP S-OFF RL
CID-11111111
HBOOT-1.13.0000
RADIO-0.16.31501S.17_2
OpenDSP-v25.1.0.32.0405
EMMC-boot
Thông tin trên thì chưa thể xác định được là máy dùng chíp S3 hay S4... Máy bạn có SuperCID rồi thì cài Recovery (nếu có Recovery rồi thì thôi) và cài rom cook là ok ngay mà.

huysnet

Thông tin trên thì chưa thể xác định được là máy dùng chíp S3 hay S4... Máy bạn có SuperCID rồi thì cài Recovery (nếu có Recovery rồi thì thôi) và cài rom cook là ok ngay mà.
Bạn ấy đã format bộ nhớ nên mất hết.bây giờ có thể unlick bootloader rồi flash recovery cwm bản recovery nào có chức năng hiện bộ nhớ.

anhtuyenbk

Máy mình lúc còn chạy được mình đã check kỹ
Adreno 225 and CPU 1512Mz.
Giờ nó vẫn bị lỗi
E:Cant' mount /sdcard/ trong CMW
Giờ có cách nào khôi phục lại cái sdcard này để mình chép cái rom khác vô không?

Chỉnh sửa cuối: