• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

lequanghue

MÌnh up room nhưng không hard reset được vì không bấm được phím hình bao thư (tin nhắn). Trước khi up room vẫn dùng được phím này, bây giờ làm sao để xóa các phần mềm đã cài trong room cũ đây, nhờ các ace giúp hộ!

tocdinh

Hic, bạn kg nói rỏ cái phím TN nó bị sao, Còn nút bấm không ? nếu còn thì mở ra lau bụi đi, chắc là ok thôi. Còn nếu mất ồi thì kiếm cái gi gì Chọt vô cũng được. :)

tocdinh

Con O2s của mình bị rớt mất 04 cái phím nhỏ phía trước. Bạn nào biết ở đâu bán mấy cái phím đó không ? chỉ mình với. Mình ở Tp.HCM. Tks

tamtredidong

O2 IIs mất tiếng?

Chào mọi người! Tôi mới biết đến WM ko lâu, kinh nghiệm ko nhiều (1 tháng). Đc cái chịu khó mày mò + tính liều :D Giờ thì đang lãnh hậu quả của cái sự tò mò, hic hic. Chuyện là thế này:
Từ hôm qua tới giờ tui miệt mài up rom nghịch chơi. Ban đầu bản rom của con máy này (tôi mua cũ) là WM6.1, ratio 1.12. Khi đó các ứng dụng cài đều ok, loa tuy hơi rè nhưng cũng chấp nhận đc. Mỗi tội thấy máy hơi chậm nên tôi up lên bản rom WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6 của bác Dvha79_ddt. Up xong, HR xong, máy chạy vẫn ok. Up tiếp lên Radio 1.15, mọi thứ cũng ok. Sau thấy Storage hơi bé (>40MB), nên up rom về bản ba_o2asia_14000_923_11200_ship (WM2003, ratio vẫn để 1.15) để resize Extended Rom về 128kb. Resize xong lại up về bản ROM V14 của bác Dvha79_ddt. Lúc này mới gọi thử để test thì ko thấy loa kêu. Nghe nhạc hay test ringtone cũng ko kêu. Nếu lắp tai nghe ngoài thì ok (nghe gọi ok, nhạc nhẽo phà phà). Từ lúc up rom tới giờ ko để máy va đập gì cả, ko lẽ vẫn hỏng loa? Nghi ngờ up rom làm bị lỗi, tôi up thêm hơn chục lần nữa (WM6.1, WM2003, WM6.5, Radio 1.12, v.v...) :)), nhưng tới giờ máy vẫn im re. (lần nào up rom và up radio xong tui đều Hard Reset, quá trình up đạt 100% tốt đẹp)
Nói túm lại theo các bác có phải máy bị lỗi phần cứng ko nhẩy? Ở HN thì nên tới đâu sửa thì uy tín? Xin cảm tạ trước!:-?

tocdinh

Hehe, chắc máy của Bro bị gì rồi, thử vệ sinh máy đi, chắc nó bị chạm mạch rồi !

o0ojerryo0o

Tình hình là O2 XDA iis của mình ko khởi động được cắm vào thì khởi động được vào được một lúc thì tự động reset nhiều lần, rút sạc ra thì tắt ngúm, pin có vẻ ko bình thường sạc lên rất nhanh. Mình thử cắm sạc bằng cáp với may tính thì đèn đỏ nháy liên tục nhưng ko khời động được, anh em ai biết giúp mình với, cám ơn nhiều

Tình hình là O2 XDA iis của mình ko khởi động được cắm vào thì khởi động được vào được một lúc thì tự động reset nhiều lần, rút sạc ra thì tắt ngúm, pin có vẻ ko bình thường sạc lên rất nhanh. Mình thử cắm sạc bằng cáp với may tính thì đèn đỏ nháy liên tục nhưng ko khời động được, anh em ai biết giúp mình với, cám ơn nhiều
Có lẽ pin của bạn bị hư rồi, thay pin khác xem sao nhé...

o0ojerryo0o

Bây giờ cắm sạc cung ko thấy đèn led đỏ, vào mục power ( pin) thì thấy nó vẫn xạc nhưng lên rất nhanh 5 phút mà được 50% Mình rút sạc ra là nó tắt nguồn liền,

Bây giờ cắm sạc cung ko thấy đèn led đỏ, vào mục power ( pin) thì thấy nó vẫn xạc nhưng lên rất nhanh 5 phút mà được 50% Mình rút sạc ra là nó tắt nguồn liền,
Pin của bạn không vào điện, thông báo sạc kia chỉ là ảo thôi... Nếu bạn thay pin khác mà không hết thì mạch sạc của bạn bị hư, mang ra tiệm sửa thôi bạn ạ...

hvanet

trước đây mình cũng bị tình trạng này! Bạn hãy hãy tắt máy, tháo pin ra, để chừng 10 - 15 phút hoặc hơn, sau đó lắp vào và sạc lại. Cũng có thể do pin có vấn đề. Chúc may mắn nhé!;;):D

ducvespa

Os gọi nghe nó rè rè như bị nhiểu sóng lịch bịch

em thử thay loa khác rồi mà nó gọi nghe lịch bịch như bị nhiểu sóng loa..rè rè sao ấy, nhưng mở nhạc thì nghe ok không bị rè gì cả tốt bình thường, vậy máy bị sóng chập chờn hay bị gì vậy anh em :-?

tocdinh

em thử thay loa khác rồi mà nó gọi nghe lịch bịch như bị nhiểu sóng loa..rè rè sao ấy, nhưng mở nhạc thì nghe ok không bị rè gì cả tốt bình thường, vậy máy bị sóng chập chờn hay bị gì vậy anh em :-?

Sóng nó chập chờn đó ! cái Radio cua Bạn Ver bao nhiu ? Coi up len ver mới nhất đi !

ducvespa

đã up từ 1.10 - .1.12 - .1.13. và hết mức 1.15 cũng bó tay..nó nghe cà lịch bịch như bị nhiễu Loa vậy nghe rất khó chịu, cột sóng đầy đủ, nhưng gọi nghe nó nghe lịch bịch hoài..rè rè nữa

ducvespa

Os gọi nghe nó rè rè như bị nhiểu sóng lịch bịch

em thử thay loa khác mấy cái rồi mà nó gọi nghe lịch bịch như bị nhiểu sóng loa..rè rè sao ấy, nhưng mở nhạc và tai nghe thì nghe ok không bị rè gì cả tốt bình thường, vậy máy bị sóng hay bị Loa? :-?

tocdinh

đã up từ 1.10 - .1.12 - .1.13. và hết mức 1.15 cũng bó tay..nó nghe cà lịch bịch như bị nhiễu Loa vậy nghe rất khó chịu, cột sóng đầy đủ, nhưng gọi nghe nó nghe lịch bịch hoài..rè rè nữa

Vây là sóng chổ Bro bi yếu rôi, Bỏ cái SIM mạng khác vô coi thử, bít đâu mạng nó chập chờn thì sao !

ducvespa

mình đã up đủ version từ 1.10 - 1.15 đều nghe bị rè rè, mà nó rè rè là như nhiểu Loa vậy, giống như bạn để điện thoại gần cái Loa nào thì khi có cuộc gọi đến đi nó nhiểu nghe lịch bịch..è..è..rè...k..lịch bịch..
Đảm bảo loa nghe nhạc rất tốt không nghe rè tiếng nào, thậm chí gắn tai nghe vô gọi thì cũng tốt không bị gì cả..nhưng rút dây tai nghe ra là rè..rè trở lại, mình đã test 5-7 cái loa phần cứng bên trong vô nó vẫn bị

tocdinh

mình đã up đủ version từ 1.10 - 1.15 đều nghe bị rè rè, mà nó rè rè là như nhiểu Loa vậy, giống như bạn để điện thoại gần cái Loa nào thì khi có cuộc gọi đến đi nó nhiểu nghe lịch bịch..è..è..rè...k..lịch bịch..
Đảm bảo loa nghe nhạc rất tốt không nghe rè tiếng nào, thậm chí gắn tai nghe vô gọi thì cũng tốt không bị gì cả..nhưng rút dây tai nghe ra là rè..rè trở lại, mình đã test 5-7 cái loa phần cứng bên trong vô nó vẫn bị

Có thể là sóng khu nhà bạn yếu đó ! thử đến 1 vài nơi nào sóng tốt thử coi. Vì cái tai nghe cũng như 1 cái anten thu sóng rồi.

page

nhờ bác nào giỏi về O2 IIs.các bác xem có cách nào up rom qua thẻ nhớ ko giúp tớ với tại tơ có con O2 IIs nhưng kiếm mãi mà ko đc cái cổng kết nối với máy tíng thành ra ko uprom đc bây giờ chỉ còn cách uprom qua thẻ nhớ thui mà ko biết có đc ko nhờ các pro giúp đỡ hộ nhé.thank các pro rất nhìu. ah mà quên nếu bác nào có cái dây để kết nối với máy vi tính thì bán cho e cái,gớm khổ đi tìm mua mãi mà ko đc bây giờ chỉ nhờ các bác thui

Chỉnh sửa cuối: