• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

tebaomang

Mình biết cách trich xuất ROM từ máy ra thẻ rồi đem sang máy khác up nhưng ko biết cách làm thẻ từ ROM nk.nbf có sẵn :-??
Riêng ROM do mình cook thì mình có thể cung cấp file ghost thẻ sd card dùng để up ROM và hướng dẫn up bằng thẻ ấy :D

Satan

file ghost từ thẻ up ko đc đâu tebaomang! lúc trước cũng có 1 bài về up từ thẻ nhưng hoàn toàn ko đc! nếu tebaomang mà làm đc cái này thì hay cho anh em quá! đỡ tốn công cắm caple vào pc! :D

page

­ừ đúng đấy bác tebaomang biết cách up từ thẻ như thế sao ko cho ae biết để thử tí xem sao,tớ nghĩ cũng rất nhiều người muốn biết cách làm của bác đáy

ana

Cho em hỏi về cái wifi:

Em đã Up 3 cái rom rồi mà rom nào em cũng không vô được wifi. Ban đầu em tưởng lỗi rom nhưng up 3 cái thì như nhau. Nó nhận được các chỗ đang có wifi nhưng em kết nối thì chỉ thấy được cái cột sóng chứ ko thấy biểu tượng sóng phát ra. Em vào web thì nó đòi kết nối nữa. :((. Em tưởng là wifi yếu nên nó ko nhận được nhưng em thử ngồi cách cái phát sóng chừng 1m cũng không mần ăn gì được luôn.

Có bác nào giải thích và chỉ em cách giải quyết được không ạ? có wifi mà còn xài GPRS nữa.:(

tebaomang

file ghost từ thẻ up ko đc đâu tebaomang! lúc trước cũng có 1 bài về up từ thẻ nhưng hoàn toàn ko đc! nếu tebaomang mà làm đc cái này thì hay cho anh em quá! đỡ tốn công cắm caple vào pc! :D

Oài, ko được à :( thôi nghĩ cách khác, nói là biết, nhưng chưa có điều kiện thử, biết từ tài liệu HTC Blue Angel Service Manual (hình như là một tài liệu hướng dẫn kỹ thuật cho bên bảo dưỡng @|) nhưng chưa có điều kiện kiếm cái thẻ SD để thử :( Đang hăm hở lùng xem có ai thừa cái thẻ để nhặt về thử thì Satan phủ đầu :((

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Cho em hỏi về cái wifi:

Em đã Up 3 cái rom rồi mà rom nào em cũng không vô được wifi. Ban đầu em tưởng lỗi rom nhưng up 3 cái thì như nhau. Nó nhận được các chỗ đang có wifi nhưng em kết nối thì chỉ thấy được cái cột sóng chứ ko thấy biểu tượng sóng phát ra. Em vào web thì nó đòi kết nối nữa. :((. Em tưởng là wifi yếu nên nó ko nhận được nhưng em thử ngồi cách cái phát sóng chừng 1m cũng không mần ăn gì được luôn.

Có bác nào giải thích và chỉ em cách giải quyết được không ạ? có wifi mà còn xài GPRS nữa.:(

Nói chung mình không thích dùng BA vào wifi mấy vì rất nóng máy và cạn pin rất mau.
Về vấn đề của bạn, bạn không bật được wifi hay là bật wifi nhưng không thấy access point nào hay thấy nhưng mà ko connect được?
Và nữa là bạn đã thử những ROM nào?

Chỉnh sửa cuối:

ana

Nói chung mình không thích dùng BA vào wifi mấy vì rất nóng máy và cạn pin rất mau.
Về vấn đề của bạn, bạn không bật được wifi hay là bật wifi nhưng không thấy access point nào hay thấy nhưng mà ko connect được?
Và nữa là bạn đã thử những ROM nào?

Mình bật wifi nó có lên (có biểu tượng cột sóng, tìm ra được mạng nhà mình, nhập pass luôn, xong rồi cái cột sóng nó mất biểu tượng sóng, chỉ còn cái cột trơ trọi thôi). Rồi mình vào web thì nó ko chạy, đòi kết nối GPRS (lúc đó mình chưa cài GPRS).

Mình xài: Sundream 23630 v2 UI&M2D 1919 va Win7 skin beta 1

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Bạn vào link BAS dưới chữ ký của mình, tìm file HTC WPA-TKIP_Plugin.cab download về chạy thử xem được không.
password: tebaomang

ana

Bạn vào link BAS dưới chữ ký của mình, tìm file HTC WPA-TKIP_Plugin.cab download về chạy thử xem được không.

ok để mình cài vô thử, tks trc nha ! :D

ana

Mình cài rồi nhưng tình hình là vẫn như vậy. Không vào được wifi mặc dù nó có biểu tượng sóng. :(

Satan

Mình cài rồi nhưng tình hình là vẫn như vậy. Không vào được wifi mặc dù nó có biểu tượng sóng. :(
vụ này lúc trước chơi wifi trên trường bị rồi nhưng không hiểu sao lúc vô được lúc không giống bạn! chắc tại con BA nó già cả rồi nên mới hay bị vậy đây??? :-?
nói vậy thôi chứ bạn thử tìm chỗ khác có wifi kết nối thử xem???

ana

vụ này lúc trước chơi wifi trên trường bị rồi nhưng không hiểu sao lúc vô được lúc không giống bạn! chắc tại con BA nó già cả rồi nên mới hay bị vậy đây??? :-?
nói vậy thôi chứ bạn thử tìm chỗ khác có wifi kết nối thử xem???

thanks bạn, chắc già cả muốn về hưu rồi quá. Mình thử các chỗ khác rồi, y chang. :)

namcaohp

may bị reset

Hi các bác
Có bác nào bị lỗi máy cứ còn pin khoang 50 -60% là bị hard reset ko chỉ giáo giúp em với. máy em đang dùng bản rom 6.5.3
Thanks các bác

NhatToai

Super V.I.P
Hi các bác
Có bác nào bị lỗi máy cứ còn pin khoang 50 -60% là bị hard reset ko chỉ giáo giúp em với. máy em đang dùng bản rom 6.5.3
Thanks các bác

Lỗi của ROM đấy.Bạn hãy tìm up lại một bản ROM khác mà dùng.

T

tuan_t2n

Guest
cho em hỏi cài GPRS cho em IIs như thế nào, nhân tiẹn hỏi thêm chỗ nào ở HN bán phụ kiện cho O2 IIs như tai nghe, cáp usb, pin dung lượng cao không?

ping123

cho em hỏi cài GPRS cho em IIs như thế nào, nhân tiẹn hỏi thêm chỗ nào ở HN bán phụ kiện cho O2 IIs như tai nghe, cáp usb, pin dung lượng cao không?

GPRS bạn cài gói HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab là đủ 3 mạng Viettel, Mobil,Vina http://www.mediafire.com/?mrmomynz1mi
Tai nghe: mua cái tai của Motorala E398 là ok
Cáp và Pin dung lượng cao hỏi bác Hiển 556 Trần Khát Chân, Hà Nội: 0904339333
em mua PIN 3800 được mấy tháng rồi 3 ngày ok

tuandieu

O2 IIS nhận tín hiệu thoại chậm.

Con O2 của mình khi dùng máy khác gọi đến, ở máy đó đã có tiếng chuông đổ rồi nhưng phải tầm 3.4 giây sau thì máy mình mới có tín hiệu của máy kia gọi đến.

Khắc phục lỗi ntn các bạn chỉ giùm mình với

Con O2 của mình khi dùng máy khác gọi đến, ở máy đó đã có tiếng chuông đổ rồi nhưng phải tầm 3.4 giây sau thì máy mình mới có tín hiệu của máy kia gọi đến.

Khắc phục lỗi ntn các bạn chỉ giùm mình với
Bạn thử HardReset xem có hết không nhé.. Nhớ Backup dữ liệu trước khi tiến hành...

thangbinh

bạn dùng bản ROM nào ? cái này là do ROM rồi, trc em cũng bị up bản khác vào hết ngay, khuyến cáo nên dùng bản ROM mới của tebaomang nhé

ZzSongKiemzZ

Con O2 2s của mình Rom 2003 bị lỗi là Míc rất nhỏ phải dí sát vào nói thì bên kia mới nghe đc con ko thì ko nghe thấy gì.Chắc là phần cứng Mic nhỉ ,bác nào gặp trường hợp này do phần mềm chưa,đang định Up Rom để thử mà vẫn chưa kiếm đc cáp Usb mới đau .