• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

ping123

chào anh em PDAviet mình mói chuyển sang dùng wm lên chưa biết gì nhiều.mà cái o2 iis của em lại là hàng độc chứ tìm sạc +cáp USB cho ló là cả mottj vấn dề mà em chỉ tìm dc mỗi cái sạc pin thui.vậy muốn có cáp USB để up ROM thì pải chế cái chân sạc thành cáp USB vậy mình mong ai pro về khoàn này vô giúp mình với.
thank you!:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

Của bạn đây
Pin Signal Description
1 CAR_MIC_IN Car microphone input
2 GND / SENSE Ground / chassis
3 CAR_AUDIO_R Car audio right output
4 CAR_AUDIO_L Car audio left output
5 ANALOG GND
6 RS232_DCD
7 RS232_CTS
8 RS232_TXD
9 RS232_RTS
10 RS232_RXD
11 RS232_DTR
12 IN_CALL
13 USB_VDD USB voltage detection
14 UDC+ USB data positive voltage
15 UDC- USB data ground/negative
16,17,18 GND
19 CAR_ON#
20,21,22 V_ADP +5 volts DC to charge/power the unit
hàn dây cẩn thận nhé

quockhoa

con o2 xda iis của em mới thay pin, nhưng không cách nào khởi động được , em cắm sạc vào có lúc đèn báo xanh nhấp nháy, có lúc đèn đỏ đứng im , nhưng vẫn không khởi động đc là bị sao vậy các bác ~X(

cuteohamvui

Làm sao để sử dụng SDHC trên o2 iis

Tìn hình là em đã cài các phần mềm hỗ trợ nhưng tất cả không hiệu quả,có khi cài vào không nhận thẻ nhớ luôn

vhs86

Kết nối wifi lỗi! giúp với

Con O2 xda iis mình mới đc cho mình đã up lên 1 số wm6.x nhưng cái nào cũng không thể vào wifi
Mình điền pass key của wifi rồi mà nó cứ báo sai mặc dù con iphone vẫn vào ầm ầm ( chứng tỏ wifi nhà mình vẫn chạy và đúng pass)
Nó chỉ lên Availible
Mong bác nào gặp cái lỗi này giúp với
Kiếm hết rồi mà ko ra nên đặt chủ đề này
Một vấn đề nữa là cắm vào PC thì lại conect đc

Chỉnh sửa cuối:

nhatthuctran

Em là thành viên mới của diễn đàn. EM mê PDA lắm. em mới uprom con O2 XDAIIs lên 6.5 lần đầu tiên nhưng khi khởi động lên máy báo thiếu bộ nhớ và cảm ứng cũng không dùng được. Em có nghe nói muốn giải phóng Ext rom gì đó phải đưa máy về WM 2003. Vậy giờ em muốn xin bản rom WM2003 và các tool để up rom thành công bác nào có cho em xin. em cám ơn nhiều lắm nếu em tự uprom đc e vui lắm. Các bác có thể gửi file vào địa chỉ mail của em : nhatthuctran@phinam.com hoặc cho em số điện thoại để e gọi lại để được hướng dẫn. Cảm ơn diễn đàn nhiều.

Em là thành viên mới của diễn đàn. EM mê PDA lắm. em mới uprom con O2 XDAIIs lên 6.5 lần đầu tiên nhưng khi khởi động lên máy báo thiếu bộ nhớ và cảm ứng cũng không dùng được. Em có nghe nói muốn giải phóng Ext rom gì đó phải đưa máy về WM 2003. Vậy giờ em muốn xin bản rom WM2003 và các tool để up rom thành công bác nào có cho em xin. em cám ơn nhiều lắm nếu em tự uprom đc e vui lắm. Cảm ơn diễn đàn nhiều.
Bạn sang đây để tải rom cho BuleAngel, chú ý chọn các bản rom dành cho O2 WWE (Tiếng Anh) nhé...

hanoiplay

Của bạn đây
Pin Signal Description
1 CAR_MIC_IN Car microphone input
2 GND / SENSE Ground / chassis
3 CAR_AUDIO_R Car audio right output
4 CAR_AUDIO_L Car audio left output
5 ANALOG GND
6 RS232_DCD
7 RS232_CTS
8 RS232_TXD
9 RS232_RTS
10 RS232_RXD
11 RS232_DTR
12 IN_CALL
13 USB_VDD USB voltage detection
14 UDC+ USB data positive voltage
15 UDC- USB data ground/negative
16,17,18 GND
19 CAR_ON#
20,21,22 V_ADP +5 volts DC to charge/power the unit
hàn dây cẩn thận nhé

bác ơi hướng dẫn chi tiết cho em chút đc không. nói thật mua cái cáp này khó thật đấy.

tocdinh

con o2 xda iis của em mới thay pin, nhưng không cách nào khởi động được , em cắm sạc vào có lúc đèn báo xanh nhấp nháy, có lúc đèn đỏ đứng im , nhưng vẫn không khởi động đc là bị sao vậy các bác ~X(

Bạn nói cụ thể hơn chút đi. Chứ nhiu đó ae cũng khó xác định nguyên nhân. ví dụ Pin cũ thì sao ? máy có bị bịnh gì chưa, ....

tocdinh

Con o2 của mình, lúc này có cái bịnh này. Ae nào bít chỉ giúp mình. Cái backlight, nó kg tắt hoàn toàn. Khi nó off thì vẫn thấy hình nền mờ mờ, điều khiển bt. Cái khó chịu nhất là lúc đó nó vẫn ngốn PIN như thường. tks :(

cherry_pink

help

chào các pác,ai pro giúp e vấn đề này với
em BA bỗng dưng mắc bệnh không cài soft vào thẻ nhớ được (đọc data thì vô tư ), dù em đã up lại rom khác, hard reset bằng mtty ,(không biết cách format doc bằng tool này :(( ), thay cả thẻ khác cũng không được, khò lại khay thẻ cũng không xong, híc
Cảm ơn các pro nhiều nhiều

neo26590

hình như do chuẩn mã hóa thì phải

Con O2 xda iis mình mới đc cho mình đã up lên 1 số wm6.x nhưng cái nào cũng không thể vào wifi
Mình điền pass key của wifi rồi mà nó cứ báo sai mặc dù con iphone vẫn vào ầm ầm ( chứng tỏ wifi nhà mình vẫn chạy và đúng pass)
Nó chỉ lên Availible
Mong bác nào gặp cái lỗi này giúp với
Kiếm hết rồi mà ko ra nên đặt chủ đề này
Một vấn đề nữa là cắm vào PC thì lại conect đc

cái này tình hình là như bản rom của em đang dùng (của Sun dream), nếu cục WF nhà em em thiết lập chuẩn mã hóa WEP thì con của em kết nối được, còn nếu em chọn chuẩn WPA thì nó dò được nhưng không thể kết nối...
cái này là buồn nhất... vì ra quán cafe không đặt mã hóa thì mình vào được, chứ nó có đặt mã hóa là WPA dù có đưa pass em cũng chịu, ngồi nhìn người ta xài WF máy mình không kết nối được (mặc dù vẫn dò được mạng WF đó)

neo26590

Em là thành viên mới của diễn đàn. EM mê PDA lắm. em mới uprom con O2 XDAIIs lên 6.5 lần đầu tiên nhưng khi khởi động lên máy báo thiếu bộ nhớ và cảm ứng cũng không dùng được. Em có nghe nói muốn giải phóng Ext rom gì đó phải đưa máy về WM 2003. Vậy giờ em muốn xin bản rom WM2003 và các tool để up rom thành công bác nào có cho em xin. em cám ơn nhiều lắm nếu em tự uprom đc e vui lắm. Các bác có thể gửi file vào địa chỉ mail của em : nhatthuctran@phinam.com hoặc cho em số điện thoại để e gọi lại để được hướng dẫn. Cảm ơn diễn đàn nhiều.

bạn sử dụng Storage Manager, (trong Settings > System đối với một số rom có tích hợp sẵn hoặc bạn cài thêm vào.)
vào được phần mềm này, bạn chọn chỗ Filesystem là TRUEFFS , sau đó ấn Dismount rồi ấn Format. khi báo thành công thì bạn reset lại máy. đảm bảo sạch sẽ, không cần chuyển về 2003 cho đỡ mất công.

tocdinh

chào các pác,ai pro giúp e vấn đề này với
em BA bỗng dưng mắc bệnh không cài soft vào thẻ nhớ được (đọc data thì vô tư ), dù em đã up lại rom khác, hard reset bằng mtty ,(không biết cách format doc bằng tool này :(( ), thay cả thẻ khác cũng không được, khò lại khay thẻ cũng không xong, híc
Cảm ơn các pro nhiều nhiều

Bro không nói rỏ là không cài được như thế nào ! nó có thông báo gì không ? Có thể là diskfull, hoặc bị dính virus máy tính, thẻ bị lock, không cho ghi data, chỉ cho read data, .. bro nên nói kỹ hơn chút nữa đi !

cherry_pink

hix, thank bro đã quan tâm, nó luôn báo là "can not install...", thử bằng tool storage manager thì nó báo thẻ bị chống ghi, nhưng thẻ đó e xài trên xda exec với hd mini vẫn bình thường, thử mấy cái thẻ khác cũng vậy :-s , cái cần gạt lock thẻ e gạt tới gạt lui bay mất của 1 cái adapter luôn rồi :p , virus thì khó có khả năng, vì e xài kis với panda pro bản quyền

Chỉnh sửa cuối:

tocdinh

hix, thank bro đã quan tâm, nó luôn báo là "can not install...", thử bằng tool storage manager thì nó báo thẻ bị chống ghi, nhưng thẻ đó e xài trên xda exec với hd mini vẫn bình thường, thử mấy cái thẻ khác cũng vậy :-s , cái cần gạt lock thẻ e gạt tới gạt lui bay mất của 1 cái adapter luôn rồi :p , virus thì khó có khả năng, vì e xài kis với panda pro bản quyền

Hehe, thế là đã rỏ, vấn đề nằm ở chổ "can not install...", thử bằng tool storage manager thì nó báo thẻ bị chống ghi . Bro kiếm cái thẻ mới bỏ vô BA format thử coi. Mình chưa gặp trhợp này, nhưng mình nghỉ vậy. Nhưng phải là thẻ SD, không chơi mấy loại khác nha ! ;;)

cherry_pink

Hehe, thế là đã rỏ, vấn đề nằm ở chổ "can not install...", thử bằng tool storage manager thì nó báo thẻ bị chống ghi . Bro kiếm cái thẻ mới bỏ vô BA format thử coi. Mình chưa gặp trhợp này, nhưng mình nghỉ vậy. Nhưng phải là thẻ SD, không chơi mấy loại khác nha ! ;;)

heee,mình có nói trước rồi mà,đã thử mấy cái thẻ luôn rồi,các thẻ này hd mini với xda exec vẫn đọc và cài vô tư, híc,thế mới nản.... toàn xài thẻ SD bác ơi,thử cả microSD với adapter cũng ko xong

cherry_pink

Con o2 của mình, lúc này có cái bịnh này. Ae nào bít chỉ giúp mình. Cái backlight, nó kg tắt hoàn toàn. Khi nó off thì vẫn thấy hình nền mờ mờ, điều khiển bt. Cái khó chịu nhất là lúc đó nó vẫn ngốn PIN như thường. tks :(

trong cùng option chỉnh backlight có chỉnh power luôn đó bạn,bạn tick vào mục turn off devide if not use nhé