• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

Mình có con o2 xda lll up lên 6.1 thì bị lỗi, nay thành cục gạch rồi, bật không lên được nữa. Kính mong các bác chỉ giáo để khắc phục. xin chân thành cám ơn nhiều.
O2 Xda IIi là thuộc dòng HTC Alpine mà làm sau có thể úp lên WM6.1 được. Bạn tải bản rom ROM v1.11.169 về úp thử xem sao nhé. Nếu bị báo lỗi Country ID thì bạn extract file rom .exe ra bằng WinRar (click chuột phải chọn Extract here) và mở file RUU.conf ra bằng Notepad và thêm dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 vào cuối nhé.

kooldragon

O2 iis gặp lỗi cần cứu gấp :(

Tình hình mình up rom cho con O2 IIs của mình thì đang up mình lỡ rút cáp ra nên h trên màn hình chỉ hiện chữ usb ở gần trên màn hình và chữ v2.06 ở phía dưới màn hình đèn màn k lên hard reset cũng k hết soft reset cũng k hết rút pin ra để 1 lúc cũng k hết lắp pin vào vẫn bị :(( các cao thủ giúp mình với

Tình hình mình up rom cho con O2 IIs của mình thì đang up mình lỡ rút cáp ra nên h trên màn hình chỉ hiện chữ usb ở gần trên màn hình và chữ v2.06 ở phía dưới màn hình đèn màn k lên hard reset cũng k hết soft reset cũng k hết rút pin ra để 1 lúc cũng k hết lắp pin vào vẫn bị :(( các cao thủ giúp mình với
Không vấn đề gì, bạn giờ đang bị kẹt ở Bootloader, bạn cắm cáp vào úp lại rom nhé.

kooldragon

Tình hình mình up rom xong cắm thẻ nhớ 2gb vào k nhận =.= vào check memory thì ở phần storage card nó báo total storage card memory : 15.97 mb ( chắc là ram disk ) k biết bây giờ mình phải làm sao để nó nhận thẻ nhớ nữa ( hay bạn nào có rom gốc con này thì pm mình với con này chạy Blue angle nhé mình newbie nên nhờ mọi người chỉ giúp

Tình hình mình up rom xong cắm thẻ nhớ 2gb vào k nhận =.= vào check memory thì ở phần storage card nó báo total storage card memory : 15.97 mb ( chắc là ram disk ) k biết bây giờ mình phải làm sao để nó nhận thẻ nhớ nữa ( hay bạn nào có rom gốc con này thì pm mình với con này chạy Blue angle nhé mình newbie nên nhờ mọi người chỉ giúp
Bạn thử HardReset lại xem có nhận không nhé, nếu vẫn không nhận thẻ thì bạn thử thay thẻ khác, nếu vẫn không nhận nữa thì bạn vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ xem sao nhé.

kooldragon

hardreset là nhấn nút nguồn với cả chọc vào nút softreset hả bạn hình như vẫn k dc mình thay thẻ khác rồi vẫn k dc nhưng k hiểu sao lúc để màn hình đen rồi thì cắm thẻ hay rút thẻ ra đều sáng màn hình k biết có phải nó nhận k nữa

hardreset là nhấn nút nguồn với cả chọc vào nút softreset hả bạn hình như vẫn k dc mình thay thẻ khác rồi vẫn k dc nhưng k hiểu sao lúc để màn hình đen rồi thì cắm thẻ hay rút thẻ ra đều sáng màn hình k biết có phải nó nhận k nữa
Máy này cũng lâu rồi nên có thể bị lỗi ở khe cắm thẻ nhớ nên bị chập chờn, bạn nên vệ sinh lại, ngoài ra nếu bạn dùng thẻ microSD mà kèm Adapter thì xem lại cái Adapter xem có bị lock không (có cần gạt lock bên hông Adapter ý).

daomdat

Em đang định up rom lên 6.5 cho O2 IIs, em đưa về bootloader rồi cắm vào đế, chạy MaUpgradeUt_noID.exe một lát thì báo xong nhưng chả được kết quả gì, em có làm sai bước nào không mong các bác giúp đỡ! :D
Em lần đầu up rom nên có gì các bác lượng thứ

daomdat

Đã up thành công lên 6.5 của D-two, chạy mượt mà ổn định\-/
May mà có tool update.exe=)) không thì lật yếm.

Chỉnh sửa cuối:

trihung26

O2 IIs ko nhan the nho???GIup minh..

Các bác ơi!
Con O2 IIs cua em nó ko nhận dc thẻ nhớ nữa..Em format thẻ, định dạng FAt lun rồi, em Reset về ban đầu lun rồi, tìm trên mạng hết luôn rồi.. Ma nó ko dc em cũng thay mấy thẻ rồi cũng ko dc, nhưng khi rút thẻ ra thì MH nó vẫn sáng , đút thẻ vào nó cũng sáng..nhưng vào trong thì máy ko nhận thẻ nhớ..bùn...
Tội cái là máy em ko kết nối được vối máy tính..gắn vào máy tính hiện mỏ neo => Ko thể úp rom dc..
Bác nào cao thủ, có kinh nghiệm dzụ này, dùng phàn mềm gì hay phải úp rom lại thì giúp đỡ em ạ..em xin chân thành cảm ơn!!! hix...

Các bác ơi!
Con O2 IIs cua em nó ko nhận dc thẻ nhớ nữa..Em format thẻ, định dạng FAt lun rồi, em Reset về ban đầu lun rồi, tìm trên mạng hết luôn rồi.. Ma nó ko dc em cũng thay mấy thẻ rồi cũng ko dc, nhưng khi rút thẻ ra thì MH nó vẫn sáng , đút thẻ vào nó cũng sáng..nhưng vào trong thì máy ko nhận thẻ nhớ..bùn...
Bạn vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ coi sao.

Tội cái là máy em ko kết nối được vối máy tính..gắn vào máy tính hiện mỏ neo => Ko thể úp rom dc..
Bác nào cao thủ, có kinh nghiệm dzụ này, dùng phàn mềm gì hay phải úp rom lại thì giúp đỡ em ạ..em xin chân thành cảm ơn!!! hix...
Để úp rom thì máy tính của bạn nên dùng XP SP2 và cài ActiveSync nhé.

trihung26

Dzù minh đã tháo máy vệ sinh chân cắm thẻ rồi..da Format the..Sorf reset may nhju` lan...bạn giúp mình nhé..
Mình đãthay 2 cái thẻ nhớ 1G..thay khe để thẻ nhớ vào máy rồi lun..chỉ chưa thay khe cắm thẻ trên điện thoại..
Lúc mấy ngày trước thì cắm thẻ nhớ vào lúc nó nhận được, lúc ko..rồi lâu lắm nó lại nhận được 1 lần...giờ thì hết nhận lun=> ko bít có phải bị Virut ko??? Phần mềm nào duyệt virut ko????

Minh phát hiện thêm là khi máy sắp hết pin sẻ báo ko nhận được thẻ nhớ...nên khi mình đút thẻ nhớ vào thì máy vẫn báo là Do Pin yếu nên không nhận thẻ nhớ được => Khe đọc thẻ vẩn hoạt động..Nhưng chẳng bit sao ko thể nhận thẻ được...Hixx
Bác nào Cao Thủ dzụ này giúp mình Tìm lời giải Ai Cập cổ đại 2k năm...hjcxxx

Với lại bác nào biết địa chỉ mua Cáp kết nối USB cho O2 IIs thì chỉ giúp mình địa chỉ,sdt mình mua nhé..
Vì cáp mình kết nối hiện mỏ neo..mình chỉ còn cách Up Rom lại xem Vấn đề có được giải quyết ko...hixxxxx

Dzù minh đã tháo máy vệ sinh chân cắm thẻ rồi..da Format the..Sorf reset may nhju` lan...bạn giúp mình nhé..
Mình đãthay 2 cái thẻ nhớ 1G..thay khe để thẻ nhớ vào máy rồi lun..chỉ chưa thay khe cắm thẻ trên điện thoại..
Lúc mấy ngày trước thì cắm thẻ nhớ vào lúc nó nhận được, lúc ko..rồi lâu lắm nó lại nhận được 1 lần...giờ thì hết nhận lun=> ko bít có phải bị Virut ko??? Phần mềm nào duyệt virut ko????
Chắc là do phần cứng (chân tiếp xúc ở khe cắm thẻ) thôi. Do "em" nó đã quá già rồi...:D

Minh phát hiện thêm là khi máy sắp hết pin sẻ báo ko nhận được thẻ nhớ...nên khi mình đút thẻ nhớ vào thì máy vẫn báo là Do Pin yếu nên không nhận thẻ nhớ được => Khe đọc thẻ vẩn hoạt động..Nhưng chẳng bit sao ko thể nhận thẻ được...Hixx
Bác nào Cao Thủ dzụ này giúp mình Tìm lời giải Ai Cập cổ đại 2k năm...hjcxxx
Ngày xưa mình dùng qua mấy "đời" O2 (Xda II, Xda II Mini, Xda Neo) cũng không có hiện tượng này.

Với lại bác nào biết địa chỉ mua Cáp kết nối USB cho O2 IIs thì chỉ giúp mình địa chỉ,sdt mình mua nhé..
Vì cáp mình kết nối hiện mỏ neo..mình chỉ còn cách Up Rom lại xem Vấn đề có được giải quyết ko...hixxxxx
Bạn tìm mua cáp của các dòng máy Samsung ngày xưa thì được đó.

trihung26

Mjnh` thua that roi`..chi con` cach' gio` Up Rom xem sao..
Ma` Ong oj..cap' O2 IIs giong' voi' cap' cua? Samsung cu~ ha..loai. may' nao` vay...Ong chi? giup toi voi'..
Tai5 cap' O2 IIs bay gio` kho' tim` wa..tui ko o TP..o we^...bac' chi? de toi di tiem. tim` xem sao..
GIup minh` nhe...

NhatToai

Super V.I.P
Nếu sợ lỗi phần mềm(ROM) thì không cần up ROM mà Hardreset lại cũng kiểm chứng được(trong khu vực này có chỉ cách hardreset đó bạn)
Theo mình là hỏng phần cứng(socket),tuy nhiên chắc rằng bạn đã thử với thẻ nhớ khác rồi chứ?

trihung26

Nếu sợ lỗi phần mềm(ROM) thì không cần up ROM mà Hardreset lại cũng kiểm chứng được(trong khu vực này có chỉ cách hardreset đó bạn)
Theo mình là hỏng phần cứng(socket),tuy nhiên chắc rằng bạn đã thử với thẻ nhớ khác rồi chứ?

mjg da thu nhju thenho r ban oj..mjh kug handreset nhju lan r..chj chua Uprom dc de thu..vj day ketnoj hjen mo neo..mjg djk mua day moj..
Neu nhu ban noj thj k can faj Uprom laj dau fai k..vj khj handreset thj may kug k nhan the...
Vay la chj co cak thay Khe the nho(phan cung) faj k ban..
Giup mjg nhe...cam on ban...
Xjnloj k vjet TV dc..vj mjg dag dung con O2 len mag......

trihung26

O2 iis Không nhận thẻ nhớ...cần giúp đỡ....hix

Mặc dù mình đã úp rom mới luôn rời...mình Format thẻ nhớ..sorf reset máy...vệ sinh khe thẻ..thẻ nhớ...thay áo thẻ đủ cách luôn rồi...
Máy Vẩn ko thể nào nhận được thẻ nhớ..dù khi mình đút thẻ nhớ vào máy vẩn sáng đèn và rút ra kung sáng đèn...
Hic...bác nào biết cách khắc phục thì giúp mình với,....
mình chỉ chưa thay khay thẻ thôi..nhưng mình không nghĩ nó bị hư khe thẻ..hay tại bị IC gì trong máy hả các bác...

Nemmatlanh

Mặc dù mình đã úp rom mới luôn rời...mình Format thẻ nhớ..sorf reset máy...vệ sinh khe thẻ..thẻ nhớ...thay áo thẻ đủ cách luôn rồi...
Máy Vẩn ko thể nào nhận được thẻ nhớ..dù khi mình đút thẻ nhớ vào máy vẩn sáng đèn và rút ra kung sáng đèn...
Hic...bác nào biết cách khắc phục thì giúp mình với,....
mình chỉ chưa thay khay thẻ thôi..nhưng mình không nghĩ nó bị hư khe thẻ..hay tại bị IC gì trong máy hả các bác...

Máy của mình cũng bị hiện tượng giống bạn, lúc tự động nhận thẻ, lúc tự động mất đi mặc dù rút ra cắm vào vẫn sáng đèn, chắc do máy đã lâu quá rồi nên đổ bệnh, nhưng máy nguyên Tem Void nên không muốn tháo ra sửa, cứ để thế nghịch Rom thôi. Mình dùng Rom của bác DV Hà bản 16Mb Ramdisk, không hiểu sao thingr thoảng cài soft vào Ramdisk nó tự động bị mất nhỉ? Có cách nào khắc phục được không nhỉ?