• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

ninhnet

Giúp em với, em mới kiếm đươc một em BA nhưng không thể up room được mặc dù máy vẫn sync được với pc bình thường. Khi up room thì máy báo vẫn nhận ra phiên bản room cũ và room mới nhưng khi chọn "upgrade" thì máy tính dừng lại ở "checking the information on the device... please wait..." rồi không thất phản ừng gì nữa. Đồng thời điện thoại báo đã ngừng kết nối với máy tính (mất mũi tên hai chiều). Rất mong các bác giúp đỡ.

Satan

bạn phải đưa về bootloader bằng cách nhấn reset đồng thời giữ nút recoder & nút power, rồi mới chạy tool upgrade thì mới up đc nhé!
Posted via Mobile Device

trucdemo

không biết bạn đã sửa được chưa, nếu bạn ở sg thì sms cho mình mình chỉ chỗ sữa giá rẻ mà uy tín cho

hieusam

Vấn đề reset BA

em mới dùng BA và cũng đọc qua hướng dẫn của mấy pác nói về reset Ba
nhưng khi hartreset Ba em làm đúng các bước reset + camera + record và phải bấm phím tin nhắn cứng trên máy nhưng phím đó của e hỏng rùi vậy làm sao để reset được các pác giúp em với .

xuandung11a2

Well-Known Member
em mới dùng BA và cũng đọc qua hướng dẫn của mấy pác nói về reset Ba
nhưng khi hartreset Ba em làm đúng các bước reset + camera + record và phải bấm phím tin nhắn cứng trên máy nhưng phím đó của e hỏng rùi vậy làm sao để reset được các pác giúp em với .

Bạn làm theo cách ở đây,đảm bảo thành công:http://pdaviet.net/showthread.php?t=56401&page=2
Nhớ sao chép các thứ cần thiết trước khi HR nhé.

hunter8x

hôm trc mình dùng đèn led xả hết điện của quả pin o2 XDA lls ra.rùi mình dùng sạc đa năng ra nạp đầy pin.lắp vào máy thi xay ra hiện tượng k nhận pin,toàn báo inknown thôi,k thể xem được dung lượng pin.bật được 1 lúc lại tắt

shogun_hmu

up rom cho O2 2s

các pro cho e hỏi chút. e có con O2 2s dịnh up lại rom cho ổn định hiện e đang dùng ban WM6.1 muốn dow xuống 5.0 nhưng toàn bị lỗi. e đưa về boot loader rồi chạy up thì bi lỗi 105. khi e dùng repart doc để format trên máy thì nó báo: FL_IOCTL_FORMAT_PHYSICAL_DRIVER failed. e làm theo hướng dẫn của các bác rồi nhưng không được. có bro nào chỉ giáo giùm e với:-/.......:((

hunter8x

tai cap noi roi` ban oi.ban cu down ban 6.5 ve ma dung.chak chan la tai cap.lan trc minh cung bi y nhu ban vay.nan k dam up.nhug thuc ra up rat de~

các bác giup con o2s của em với.h nó không nhận pin.lieu co fai chet IC o pin k?khi pin đầy.e lắp pin vào thi máy bật lên,nhưng lúc nào cũng báo sắp hết pin,đuợc khoang 5-10s thì tắt nguồn.ấn 1 nút bất kì thì lại bật lên,được 5-10s lại bị tắt dù minh ấn màn hình cảm ứng.vào phần xem dung lượng pin thì main battery hiện unknown.

Last edited by a moderator:

hunter8x

cac bac giúp em với .con o2 của e.bị mất pin back up.e mới thay pin.bình thường khi vào phần kiểm tra dung lượng pin: pin back up, main battery...

ninhnet

Em mới dùng BA nên chưa hiểu lắm, có thắc mắc này xin hỏi các bác: Khi em khởi động lại BA thì khi màn hinh hình hiển thị 4 vạch màu em thấy ở góc trái có gi một số thông số:
R: 1.15.00
G:1.337.45
D:6.5.23001EN
R và D thì em hiểu là phiên bản Radio và phiên bản Rom, nhưng em không hiểu G:1.337.45 ở trên nghĩa là gì ah, bác nào giải thích dùm em với ah. Thanh các bác

hasquall

Cách kết nối wifi o2s

Các bác cho em hỏi, sao cái con o2s của em đang dùng wm5, khi vao phần wifi để kết nối wifi tick vao cái dấu wifi, nó ko sáng đèn lên vậy, đây là lỗi j thế, lỗi do ko bắt được sóng hay do máy bị hỏng wifi thế ah
Mong các bác giúp đỡ

xuandung11a2

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, sao cái con o2s của em đang dùng wm5, khi vao phần wifi để kết nối wifi tick vao cái dấu wifi, nó ko sáng đèn lên vậy, đây là lỗi j thế, lỗi do ko bắt được sóng hay do máy bị hỏng wifi thế ah
Mong các bác giúp đỡ

Khi kết nối wifi thì sẽ không có đèn báo đâu,quan trọng là máy của bác có bắt được sóng wifi ko?Nếu không thì thủe Hardreset đi xem sao.

Sunlolo

Các bác cho em hỏi, em có 1 em BA, 1pc có adsl rồi, 1usb wifi
bây giờ làm sao em lên wifi bằng BA
các bác chỉ đường cho gà vào chuồng mới ạ:p

Hoacoi

Em mới dùng BA nên chưa hiểu lắm, có thắc mắc này xin hỏi các bác: Khi em khởi động lại BA thì khi màn hinh hình hiển thị 4 vạch màu em thấy ở góc trái có gi một số thông số:
R: 1.15.00
G:1.337.45
D:6.5.23001EN
R và D thì em hiểu là phiên bản Radio và phiên bản Rom, nhưng em không hiểu G:1.337.45 ở trên nghĩa là gì ah, bác nào giải thích dùm em với ah. Thanh các bác

G:1.337.45 là protocol.

habubi

Các bác cho em hỏi, em có 1 em BA, 1pc có adsl rồi, 1usb wifi
bây giờ làm sao em lên wifi bằng BA
các bác chỉ đường cho gà vào chuồng mới ạ:p

Usb wifi? Là thiết bị để nhận sóng wifi trên PC đúng ko bạn? Bạn phải mua bộ phát wifi chứ? Giá trên thị trường cũng rẻ thôi, chỉ khoảng 400k là bạn có 1 đầu phát wifi rồi.

hailong90

Màn hình 02s

Các bác giúp em với.
Tình hình là con 02s của em nó bị bể màn hình.Em kô bít là bể màn hình hay bể cảm ứng nữa.
Lúc đầu do dắt xe dùm nhỏ bạn nên bị nứt 1 đường dài,lúc đó cảm ứng vẫn sài được nhưng bị lệch.
Về nhà bực mình wá em gõ 1 cái,nó nứt thêm 1 đường rồi màn hình hết sáng lun(Màn hình vẫn còn hiển thị).
Các bác cho em bít vậy là nó bị j` ah.Có phải thay màn hình kô ? huhu thay màn hình chắc vứt lun cái máy.Cám ơn các bác .

hueclub

thay màn hình đi ban j ơi .500K nguyên màn hình thay màn hình cảm ứng thì 120K ! giá đó là đúng giá nhất đó;))tham khảo nha!