• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

ultrakill

Active Member
Tình hình là em mới tậu một em Sensation XE hàng châu Âu. Mà chưa thấy có box sensation XE. Nên em mạn phép xin post bài ở đây ạ. Vấn đề là lúc em mới lấy về nó là bản 1.73.707.1 sau đó em update qua OTA thì nó lên 1.13.707.4. Ở bản 707.1 thì thi *101# thì nó hiện đầy đủ thông tin. Update lên bản 707.4 thì nó hiện đc mỗi 2 dòng. Mà ko có cách nào xem hết đc thông tin cả.
Cả nhà giúp em với ạ. Em cảm ơn.

ultrakill

Active Member
*#*#4636#*#* để xem thông tin máy.
*#*#3424#*#* để test máy
Hì cảm ơn bác. Nhưng ý em nói là cái USSD code ạ. Khi tra cứu tài khoản còn nhiêu tiền. Thì nó hiện thị "Ban dang dung goi cuoc Economy, ngay kick hoat 10/03.." mà ko làm sao cho nó hiện hết thông tin lên đc

vanh76

Hiện tại mình mới thử được một cách là cài thêm app Dialer one,khi bác bấm USSD code xong thì xoay ngang màn hình thì sẽ hiển thị hết các chử luôn.

nguyenh

các bạn down chương trình USSD Checker trong market về dùng sẽ tiện hơn đây, nhưng mà phải biét cách xây dựng.

Trông sẽ giống thế này. Có điều mình ở nga nên đơn vị hiển thị là rub nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ultrakill

Active Member
em đang dùng mạng Viettel. Em cũng đang phải dùng tạm mấy thằng check USSD trên Market để xem. Còn cách thủ công em chưa tìm đc cách nào để khắc phục cả. :((

vietnamvmc

@ ultrakill: tình hình là em cũng mới dùng sensation XE nhưng lỡ vào XDA tải rom của sesation về nên giờ máy chạy có dấu hiệu bị nóng và wifi kém hơn, kiểm tra thông tin máy thì là 1.2 chứ không phải 1.5 của XE và tên máy chuyển thành sesation z710e. bác cho em link 1 bản ROM SENSATION XE để em cài lại máy với :((
Cảm ơn bác nhiều!

jonastran

@ ultrakill: tình hình là em cũng mới dùng sensation XE nhưng lỡ vào XDA tải rom của sesation về nên giờ máy chạy có dấu hiệu bị nóng và wifi kém hơn, kiểm tra thông tin máy thì là 1.2 chứ không phải 1.5 của XE và tên máy chuyển thành sesation z710e. bác cho em link 1 bản ROM SENSATION XE để em cài lại máy với :((
Cảm ơn bác nhiều!
Cái này chắc bạn xài nhầm rom sen bình thường rồi :D
Bạn vào đây xem thủ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1101249

khanhham

tình hình em vưa tậu conSensation XE song em dúng được 2ngày cảm nhan riêng em như sau 1 pin tốt 2 cảm ứng quá ngon ,game thì em chưa thử úng dụng thì khá mượt nói trung mọi thứ đều ngon các bác ah khong biết các bác thế nào em thấy con này chay ngon quá mỗi tội chưa có baif nào ranh riêng cho SensationXE các cao thủ của mình chưa thấy ra tay e cũng hoi buồn .vậy em mong các cao thủ vo lâm ra tay sớm đáy vài nhận xet của e vê con này .nói chung e rất thích cấc bác ạ mong các cao thủ cho ý kien ạ /

nguyenducthang

Thắc mắc và thảo luận sử dụng HTC Sensation XE

Mình mới mua em SEN-XE này,nhưng chưa biết cách Root và Unlock Bootloader. Pro nào có thể hướng dẫn mình được không? Luôn tiện cho mình hỏi là mình muốn cài %pin hiển thị trong cục pin thì làm như thế nào?

fellow

Cũng đang vọc chú này, pin xài ngon hơn con Sensation cũ, chỉ tội chưa có gì khác để phá nó :(

hoangminhth

Root như Sensation thường, bàn sang topic hướng dẫn cho Sen, mình có nói về Sen XE ở đấy.

nguyenducthang

Root như Sensation thường, bàn sang topic hướng dẫn cho Sen, mình có nói về Sen XE ở đấy.
Máy của mình thỉnh thoảng bị treo màn hình khi máy bỏ trong túi quần, khi có cuộc gọi đến không kéo thả để nghe được. Bro biết nó bị lỗi gì không? Hiện tại mình muốn cài SENSE 3.5 cho máy SEN-XE Bro có thể hướng dẫn giúp mình được không?

Phoenix

Bro nào có bản room cook cho sensation-xe cho mình xin với....tìm mà không thấy có...

Bạn qua ĐÂY NHÉ.
Mình vừa up lên đó.

PS: Hiện % pin có 2 cách, một là trong Rom sense 3.5 có phần option hiển thị %pin tuy nhiên không đẹp mắt. Cách thứ 2 chính là mod lại biểu tượng pin, bạn thích thì mình có thể mod cho bạn.

changtrai_itnoi

cho mình hỏi làm sao check xuất xứ của HTC zậy mấy bro?mình zô trang numbering check thì thấy máy nào cũng châu âu.trong khi cái nokia E72 là hàng chính hãng VN.Sen có miếng dán full màn hình không? nó dùng kính gorilla nhưng mình vẫn sợ trầy.ai biết chỗ bán chỉ mình zới.

nguyenducthang

[/QUOTE] PS: Hiện % pin có 2 cách, một là trong Rom sense 3.5 có phần option hiển thị %pin tuy nhiên không đẹp mắt. Cách thứ 2 chính là mod lại biểu tượng pin, bạn thích thì mình có thể mod cho bạn.[/QUOTE]

Bạn có thể mod cho mình xin 1 bản được không? Mình không làm được....thanks... Bản rom mà bạn post lên nó chỉ là sense 3.5 bạn có thể cho mình xin theme sense 3.5 cho rom Pyramid3D_v8.2.1_XE_Incremental.