• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Phoenix

PS: Hiện % pin có 2 cách, một là trong Rom sense 3.5 có phần option hiển thị %pin tuy nhiên không đẹp mắt. Cách thứ 2 chính là mod lại biểu tượng pin, bạn thích thì mình có thể mod cho bạn.[/QUOTE]

Bạn có thể mod cho mình xin 1 bản được không? Mình không làm được....thanks... Bản rom mà bạn post lên nó chỉ là sense 3.5 bạn có thể cho mình xin theme sense 3.5 cho rom Pyramid3D_v8.2.1_XE_Incremental.[/QUOTE]

Bạn up cho mình 3 file: framework-res.apk, SystemUI.apkcom.htc.resources.apk (nằm trong system/app và system/framework

nguyenducthang

PS: Hiện % pin có 2 cách, một là trong Rom sense 3.5 có phần option hiển thị %pin tuy nhiên không đẹp mắt. Cách thứ 2 chính là mod lại biểu tượng pin, bạn thích thì mình có thể mod cho bạn.

Bạn có thể mod cho mình xin 1 bản được không? Mình không làm được....thanks... Bản rom mà bạn post lên nó chỉ là sense 3.5 bạn có thể cho mình xin theme sense 3.5 cho rom Pyramid3D_v8.2.1_XE_Incremental.[/QUOTE]

Bạn up cho mình 3 file: framework-res.apk, SystemUI.apkcom.htc.resources.apk (nằm trong system/app và system/framework[/QUOTE]
Bạn có thể cho mình xin Yahoo được không?

nguyenducthang

Không biết bạn nào có bị treo màn hình không thể nào trượt vòng tròn để nghe ĐT được...mình thường xuyên bị như vậy

nguyenh

Không biết bạn nào có bị treo màn hình không thể nào trượt vòng tròn để nghe ĐT được...mình thường xuyên bị như vậy
Bạn nên cài lại ROM đi. Mình có ROM cho SE đây, để up lên MF đã rồi gửi link cho ban sau nhé!

hoangminhth

Cả rom cook và rom ship đều bị hết...
Chắc máy bạn bị lỗi cảm ứng, máy mình cài đủ các loại rom, vẫn mượt. Mình có một con WILDFIRE S cũng bị lỗi như thế mà chữa biết xử lý thế nào, mang bảo hành thì ngại.
Nhưng mà lỗi cảm ứng cũng vô lý, vì nếu lỗi cảm ứng thì phải bị ở mọi nơi, đằng này lại bị mỗi lúc mở khóa or nghe điện thoại. chẳng hiểu sao????

nguyenducthang

Chắc máy bạn bị lỗi cảm ứng, máy mình cài đủ các loại rom, vẫn mượt. Mình có một con WILDFIRE S cũng bị lỗi như thế mà chữa biết xử lý thế nào, mang bảo hành thì ngại.
Nhưng mà lỗi cảm ứng cũng vô lý, vì nếu lỗi cảm ứng thì phải bị ở mọi nơi, đằng này lại bị mỗi lúc mở khóa or nghe điện thoại. chẳng hiểu sao????
Cái này bị lỗi chỉ lúc ĐT ở trong túi quần mà có ĐT lấy ra nghe mới bị đơ màn hình thôi ah

b0y_mta

Mình mới chuyển sang e XE đc vài ngày.trước dùng DS :D
Nói chung mình thấy e nó chạy ko chê đc gì.Chỉ có điều là máy rất nhanh nóng.Ko biết có phải do chạy chíp kép 1.5 hay ko nữa.
Mọi ng dùng có thấy vậy ko ?

lehung1108

Nói chung mình thấy e nó chạy ko chê đc gì.Chỉ có điều là máy rất nhanh nóng.Ko biết có phải do chạy chíp kép 1.5 hay ko nữa.

Tình hình chung của Sen thôi bạn, cả thường cả XE đều bị. Mục đích của việc nóng máy là báo cho bạn biết bạn nên dừng sử dụng để đỡ tốn pin :)) Chắc mục đích của HTC là vậy vì con nào Pin cũng dùng ko được lâu :))

changtrai_itnoi

nóng nhất là ở dãy phím cảm ứng.nhưng nóng thì nóng game đang hay thì đâu dừng lại được.hii.

b0y_mta

Hix.vậy là ko có cách nào khắc phục à.Con của e ngay cả lúc sạc cũng đã khá nóng rồi :(
À quên.e này kiểm tra *101# ko xem đc hết thì khắc phục thế nào mấy bro ơi.Buộc phải Up lại rom à ?

ultrakill

Active Member
Hix.vậy là ko có cách nào khắc phục à.Con của e ngay cả lúc sạc cũng đã khá nóng rồi :(
À quên.e này kiểm tra *101# ko xem đc hết thì khắc phục thế nào mấy bro ơi.Buộc phải Up lại rom à ?
Nóng chứng tỏ tản nhiệt tốt à. Mình chỉ chơi game là bị nóng thôi. Còn bt ko thấy bị nóng. Cũng đang bị kiểm tra *101# ko xem hết đc thông tin. Mà chưa biết khắc phục tn? ^^
Bờ rồ nào biết chỉ mình với. Mềnh cảm ơn trước

b0y_mta

Đã ai root đc e XE này chưa.Theo hướng dẫn của Sen thường mình mới chỉ s-off thôi.chưa cài recovery và cũng chưa dám root.bác nào đã root rồi vào chia sẻ đi :D

Phoenix

Nóng chứng tỏ tản nhiệt tốt à. Mình chỉ chơi game là bị nóng thôi. Còn bt ko thấy bị nóng. Cũng đang bị kiểm tra *101# ko xem hết đc thông tin. Mà chưa biết khắc phục tn? ^^
Bờ rồ nào biết chỉ mình với. Mềnh cảm ơn trước

Up Rom mới cũng cải thiện được pin (có thể đỡ nóng hơn, thời gian sử dụng lâu hơn), ngoài ra có thể khắc phục được các vấn đề *101#

Đã ai root đc e XE này chưa.Theo hướng dẫn của Sen thường mình mới chỉ s-off thôi.chưa cài recovery và cũng chưa dám root.bác nào đã root rồi vào chia sẻ đi :D

Đã làm được S-OFF rồi thì ngại gì không root luôn máy đi, cái khó nhất thì bạn đã làm được rồi đó. Cài recovery và superuser để thưởng thức các Rom cook thôi.

b0y_mta

Up Rom mới cũng cải thiện được pin (có thể đỡ nóng hơn, thời gian sử dụng lâu hơn), ngoài ra có thể khắc phục được các vấn đề *101#

Đã làm được S-OFF rồi thì ngại gì không root luôn máy đi, cái khó nhất thì bạn đã làm được rồi đó. Cài recovery và superuser để thưởng thức các Rom cook thôi.
Máy mình đã S-Off.đã cài Recovery nhưng vẫn chưa cài đc Su.chưa root đc :(
Vẫn có Icon của SuperUser nhưng ko hoạt động.Vậy khắc phục thế nào đây bro.

Phoenix

Máy mình đã S-Off.đã cài Recovery nhưng vẫn chưa cài đc Su.chưa root đc :(
Vẫn có Icon của SuperUser nhưng ko hoạt động.Vậy khắc phục thế nào đây bro.

Có thể bản su của bạn bị lỗi cài đặt nên không hoạt động, bạn có thể cài bản 3.0 final ở đây: DOWNLOAD