• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

MrMaru

Khi cài trên cửa sổ cmd có báo thành công không vậy? Mà giờ bạn nên úp lại bản Ship rom gốc kia, sau đó Unlock Bootloader rồi cài Recovery thì sẽ tốt hơn đấy.

ax mình cài nhầm bản cho con HTC khác :D h ok rồi ^^ phiền bạn tư vấn cho mình bản rom cook nào ngon và nhẹ với, cho mình cái hướng dẫn nữa nhé ^^ Thanks bạn nhiều (y).
p/s: có phải bây h mình muốn cài rom cook thì chỉ việc kiếm bản nào ngon rồi chép vào thẻ nhớ và up trong recovery ko vậy?

ax mình cài nhầm bản cho con HTC khác :D h ok rồi ^^ phiền bạn tư vấn cho mình bản rom cook nào ngon và nhẹ với, cho mình cái hướng dẫn nữa nhé ^^ Thanks bạn nhiều (y).
p/s: có phải bây h mình muốn cài rom cook thì chỉ việc kiếm bản nào ngon rồi chép vào thẻ nhớ và up trong recovery ko vậy?
Nếu thích giao diện Sense đặc trưng của HTC thì bạn nên dùng các bản rom ViperS (Venom Team) hay Revelation nhé. Giờ máy bạn đã có S-OFF rồi thì chỉ việc copy file rom cook dạng .zip vào thẻ nhớ rồi vào Recovery full wipe rồi cài bình thường thôi.

khoa256

Cứu với HTC sensation XE bị treo LOGO HTC

E định up room của bé Sensation XE len vipers 3.1.2
E làm các bước sau.
1. Unlock bootloader tren HTCdev
2. S-off mãi mà ko được nên e cài recovery Cw 5.8.0.9
3. Rồi e flash Rom viper s vào Rồi e up FW len 3.33
nhưng mà sao máy nó treo luôn ngay logo HTC rồi mấy bác. Làm cách nào để cứu nó đây. :(
Máy e Hboot 1.29 nhé vẫn vào recovery và bootloader dc
Máy của e à bản xách tay của pháp nha

Taki7610

Unlock_GSM
E làm các bước sau.
nhưng mà sao máy nó treo luôn ngay logo HTC rồi mấy bác. Làm cách nào để cứu nó đây. :(

Flash thêm boot.img trong bản rom viper luôn đi bạn.

hai_fish9999

E làm các bước sau.

Máy ko lên vì bạn dùng ko đúng recovery, phải dùng 4ext touch recovery RC9 mới được( CWM là ko được đâu). Sau khi cài 4ext touch recovery vào thì bạn bật SMARTFLASH( trong recovery,khi cài nó sẽ hỏi) vì máy bạn đang còn s-on. Lúc này khi up rom nó cũng sẽ tự flash boot.img cho bạn và máy sẽ boot lên được thôi. Cách cài 4ext touch recovery bạn search trên này là có HD.

Máy ko lên vì bạn dùng ko đúng recovery, phải dùng 4ext touch recovery RC9 mới được( CWM là ko được đâu). Sau khi cài 4ext touch recovery vào thì bạn bật SMARTFLASH( trong recovery,khi cài nó sẽ hỏi) vì máy bạn đang còn s-on. Lúc này khi up rom nó cũng sẽ tự flash boot.img cho bạn và máy sẽ boot lên được thôi. Cách cài 4ext touch recovery bạn search trên này là có HD.
Dùng Recovery úp bình thường nhé vì chiều nay mình vừa úp cho thằng bạn bản v3.1.2 này bằng Recovery mà.

doanhtb_dh982

HTC Z715E cần giúp đỡ

e vừa nhận con máy HTC Z715e vô danh bạ báo lỗi như sau
android.process.acore has stopped .
e đã vô factory reset all bằng phím cứng ( volum - và power to reset all ) rồi ko hết . vô setting reset all cũng vậy ko hết .
tìm rom để up lại ko thấy có .
Nhờ ae giúp đỡ . hoặc có bản rom up giúp e với ah
Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
e vừa nhận con máy HTC Z715e vô danh bạ báo lỗi như sau
android.process.acore has stopped .
e đã vô factory reset all bằng phím cứng ( volum - và power to reset all ) rồi ko hết . vô setting reset all cũng vậy ko hết .
tìm rom để up lại ko thấy có .
Nhờ ae giúp đỡ . hoặc có bản rom up giúp e với ah
Thanks

Vào boot loader đưa thông tin xem đi bạn.